Bị hack LR không rõ lí do

cocio112

Newbie
Reactions
349
MR
0.000
Vừa đọc qua topic này, mình thấy giống với trường hợp của mình, nhờ ace coi và giải thích lí do giùm mình:
http://mmo4me.com/showthread.php?81110-bi-hacker-lay-10-LR-ma-ko-biet-ly-do-vi-sao
Ngày 5/10 mình pm bác tuanxuan và định bán 1 ít LR

Sau khi log vào, nhập Master key (Mas) thì LR báo "Insufficient balance to complete the operation."
Kiểm tra lại acc thì hơn 700LR của mình đã không cánh mà bay :((

Trước đó 1 ngày thì hacker đã biết được log vô acc mình và dò Mas
Đây là mail báo về
Khi check lại địa chỉ IP lưu lai trong LR thì đó là IP US

Ngược lại, IP từ gmail là IP VN

Một số bạn nói là dính DNS changer, mấy bạn giải thích giùm mình luôn được không, nó chuyển hướng trang mình muốn vào tới địa chỉ IP trang wed do hacker quản lí, vậy sao vẫn truy cập và thấy được số dư tài khoản.
Mình đã scan hết máy tính 2,3 lần, và đến giờ khi truy cập đến bất cứ tài khoản LR nào đều là IP US
Các bạn đọc rồi giải thích dùm mình trường hợp này với

Last edited by a moderator:
Trường hợp của bạn 99.99% là bị change DNS.
DNS này chỉ có tác dụng chuyển trang www.ibertyreserve.com về sever trung gian của nó, các trang web khác thì vẫn kết nối trực tiếp đến máy chủ thực như bạn nói '' Ngược lại, IP từ gmail là IP VN "

cậu thấy số dư tài khoản của cậu thật, vì đó chính là tài khoản của bạn.
tại vì bạn chưa hiểu : nói thế này nhé. LR của bạn là A, sever trung gian của nó là B, máy chủ thực của LR là C.
bình thường khi đăng nhập vào tk lr của bạn thì sẽ kết nối trực tiếp A <-> C.
khi bị change DNS thì sẽ là A <-> B <-> C.
B có tác dụng là trung gian và cũng là nơi nó lấy thông tin của bạn.

Tôi đã suýt bị dính 2 lần vì bị change DNS, nhưng số vẫn còn may.
bây giờ thì dính kiểu khác thì có chứ, chứ bị dính kiểu change DNS thì hơi khó ăn cắp tiền của tôi.

Last edited by a moderator:
Đệt, vl mày @@@@@@@@
Sơ xuất thế ku @@

cái này mới ghê, các bác giải thích hộ xem sao lại dính thế để biết mà tránh:binhsua32:

cái này mới ghê, các bác giải thích hộ xem sao lại dính thế để biết mà tránh:binhsua32:

Cái này đã có nhiều topic nói rồi mà bạn, tốt nhất nên tìm đọc nó đầy đủ cách sử lý và biện pháp phòng tránh, nếu nếu không tìm được, coment tôi tìm hộ. giờ đi nấu cơm cái đã.

quá ẩu.... chia buồn cùng bạn.! Nhưng xem Account history GD là biết ngay :)

sao mình vào ping gõ nó ra cái Ip này 208.94.146.71 khác so với ip2location 113.178.75.197 nhỉ

sao mình vào ping gõ nó ra cái Ip này 208.94.146.71 khác so với ip2location 113.178.75.197 nhỉ

Cậu ping là ping đến server của LR.
Còn 113.xxxx là ip của cậu.
Như cậu là đúng k rồi, k sao cả.

mail bạn có bảo mật 2 lớp bằng điện thoại không vậy, tiền nhiều phải bảo mật bằng điện thoại cho chắc ăn.
không biết thật sự có phải là DNS changer, mình có một cách khắc phục tình trạng DNS changer là kết nối thông VPN. Ví dụ giống như của bạn ở trên khi bị change DNS thì sẽ là A <-> B <-> C. nhưng khi dùng VPN là A' thì lúc này kết nối là A <-> A' <-> C nó sẽ không đi qua B nữa.

Vừa đọc qua topic này, mình thấy giống với trường hợp của mình, nhờ ace coi và giải thích lí do giùm mình:
http://mmo4me.com/showthread.php?81110-bi-hacker-lay-10-LR-ma-ko-biet-ly-do-vi-sao
Ngày 5/10 mình pm bác tuanxuan và định bán 1 ít LR

Sau khi log vào, nhập Master key (Mas) thì LR báo "Insufficient balance to complete the operation."
Kiểm tra lại acc thì hơn 700LR của mình đã không cánh mà bay :((

Trước đó 1 ngày thì hacker đã biết được log vô acc mình và dò Mas
Đây là mail báo về
Khi check lại địa chỉ IP lưu lai trong LR thì đó là IP US

Ngược lại, IP từ gmail là IP VN

Một số bạn nói là dính DNS changer, mấy bạn giải thích giùm mình luôn được không, nó chuyển hướng trang mình muốn vào tới địa chỉ IP trang wed do hacker quản lí, vậy sao vẫn truy cập và thấy được số dư tài khoản.
Mình đã scan hết máy tính 2,3 lần, và đến giờ khi truy cập đến bất cứ tài khoản LR nào đều là IP US
Các bạn đọc rồi giải thích dùm mình trường hợp này với

sao ko ai suy luận LR nó scam nhỉ :-? !

chia buồn cùng my client ,bạn nên quyét lại máy tính và đóng băng ổ cứng

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,817
170,888
Latest member
789betgripe
Back