Ask Bị Filesonic block IP của VPS

bikuteo

Junior
Reactions
25
MR
0.000
đang down bình thường, tự dưng hôm này vào VPS thì kết nối tài khoản pre trong JDownloader ko đc, vào trang filesonic.com trong VPS thì nó bảo block cái IP đó, ai có cách khắc phục cho mình xin với. Thank !

---------- Post added at 03:01 PM ---------- Previous post was at 02:55 PM ----------

We have detected some suspicious behaviour coming from your IP address (số IP của VPS) and have been temporarily blocked.

oh, thank bạn 1 phát nè :-* , ơ mà ngày xưa 1 ngày mình down cả 100-200GB có sao đâu, bây giờ đa số là kéo torrent, down khoảng 50GB 1 ngày, block ơ :(

Down nhiều nó nghi ngờ cheat nên block, có đợt FS nó cũng block 1 loạt IP từ VPS, RDP...

down nhiều hay ít nó chẳng block đâu
không tin bạn cắm down 1Tb đi xem nó có block không ?

Cái làm ban IP là do chương trình download của bạn mở nhiều connection đến server của nó quá
Ví dụ IDM mở max là được 16 connections nhé
down 1 file mở 16 con..
10 file mở 160 con..
vì vậy khi add 100 link vào bao h nó cũng tự động pause các link sau, down lần lượt các link đầu tiên trước, down xong mới down tiếp,
Nhiều lúc vội, chọn các file chưa down, bấm resume, nó sẽ down ngay lập tức, nhưng idm sẽ mở rất nhiều connection đến server ..
và bạn bị ban

down nhiều hay ít nó chẳng block đâu
không tin bạn cắm down 1Tb đi xem nó có block không ?

Cái làm ban IP là do chương trình download của bạn mở nhiều connection đến server của nó quá
Ví dụ IDM mở max là được 16 connections nhé
down 1 file mở 16 con..
10 file mở 160 con..
vì vậy khi add 100 link vào bao h nó cũng tự động pause các link sau, down lần lượt các link đầu tiên trước, down xong mới down tiếp,
Nhiều lúc vội, chọn các file chưa down, bấm resume, nó sẽ down ngay lập tức, nhưng idm sẽ mở rất nhiều connection đến server ..
và bạn bị ban

VPS còn ban luôn tài khoản của bạn luôn ! hốn chi là Host!

Mình cũng bị tình trạng như bạn. contrac FSN bạn nhé . .Show ip ra nhé.Nó unblock lại

do bạn đăng nhập sai nhiều lần ( add sai acc premium vào IDM ) add vào nhiều link 1 lúc , no block sau 1 ngày nó sẽ unlock

Tùy vào rule đã vi phạm nó sẽ lock 1ngayf hoặc 1 tuần

Announcements

Forum statistics

Threads
418,747
170,834
Latest member
CryptoTeamOnline

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom