Bị công an bắt khi ngồi xem bóng đá ngoài quán cà phê

violetlotous

Senior
Reactions
98
MR
0.000
Bị công an bắt khi ngồi xem bóng đá ngoài quán cà phê

Hồi sáng này, đứa em của mình đang ngồi xem bóng đá trận BDN và TBN thì bất ngờ bị công an quận bắt, tất cả mọi người có trong quán đều bị bắt... và đến bây giờ thì vẫn chưa được thả vể, cũng không được gặp người thân...

Vậy cho mình hỏi, mình ngồi quán xem bóng đá lúc 1h45 sáng là phạm luật? Và trong trường hợp này thì người nhà phải làm gì mới dc thả về.

Không biết hỏi ở đâu, mọi người ai biết help cái nha

Mong hồi âm từ các bạn.

Thanks

Ra ngay đồn mà hỏi.... chắc nó khép vào tội quấy rối trật tự công cộng ..... Do coi đá banh la hét um sùm ko để dân họ ngủ :binhsua15:Hoặc là quán nó vừa mở Euro vừa mở 3x cho anh em đỡ buồn ngủ :binhsua25:Nó tóm đc bắt hết về thôi :binhsua25:

Upvote 0
theo tớ thì nó ko có chứng cứ j thì sao mà quy tội đc , bức quá nó phạt vài trăm thôi . còn bắt chẳng qua là để về truy vấn thôi

nhưng mà có làm gì đâu, ở nhà xem bóng đá có 1 mình buồn nên ra quán ngồi xem cho vui thôi mà cũng bị bắt, bị phạt ?

Upvote 0
Theo như mình biết thì khi truy quét ko cần biết là có liên wan hay ko nó cũng bắt về hết, sau khi kiểm tra nếu ko có gì thì nó thả về thôi, có thể em bạn chưa đến lượt nó kiểm tra nên chưa cho về. Em bạn ngồi coi nhưng trong quán có người cá độ thì sao, thà bắt nhầm hơn bỏ sót mà :))

Nhưng gặp những chú làm tiền thì.........bạn tự hiểu nhé :))

Upvote 0
Ra ngay đồn mà hỏi.... chắc nó khép vào tội quấy rối trật tự công cộng ..... Do coi đá banh la hét um sùm ko để dân họ ngủ :binhsua15:Hoặc là quán nó vừa mở Euro vừa mở 3x cho anh em đỡ buồn ngủ :binhsua25:Nó tóm đc bắt hết về thôi :binhsua25:

lên đó rồi, nó không tiếp người nhà, cũng không cho gặp

Upvote 0
mấy thằng đó hốt về kiếm cơm làm kèo cuối cua~ eoru đây mà,
trận khi đêm chak nhiều người banh xác lắm

Upvote 0
nhưng mà có làm gì đâu, ở nhà xem bóng đá có 1 mình buồn nên ra quán ngồi xem cho vui thôi mà cũng bị bắt, bị phạt ?

bọn CA quận nó đi rẹp loạn chớ sao nó lại bắt nhể?

Last edited by a moderator:
Upvote 0
có mang theo giấy tờ tùy thân khi ra ngoài vào giờ giới nghiêm ko?
có luật nói về đều này đó.

Upvote 0
Chắc đó là tụ điểm cá độ bóng đá nên tất cả những người ngồi trong quán đều phải liên lụy, theo luật thì tạm giữ 24h để điều tra, nếu ko liên quan thì sẽ thả ra.... Hy vọng là em bạn sẽ sớm trở về với gia đình.

Upvote 0
có mang theo giấy tờ tùy thân khi ra ngoài vào giờ giới nghiêm ko?
có luật nói về đều này đó.

VN mình có giờ giới nghiêm hả ta.
Ko có mang giấy tờ, nhưng theo vài người chứng kiến kể thì lúc ập vào quán bắt thì bắt hết, ko hỏi han giấy tờ gì hết

Upvote 0
gia đình nông dân nên dốt cái vụ này lắm

Quận Thủ Đức - TP. HCM

chắc đang truy quét tụi cá độ nhưng xui sao em bạn lẫn lộn trong top đó thui. lấy khẩu cung rùi về lại thôi.

Luật quy định : " Khong được tạm giam quá 24h nếu ko có bằng chứng để khép tội người tính nghi/ liên can "

Upvote 0
Ko có mang giấy tờ, nhưng theo vài người chứng kiến kể thì lúc ập vào quán bắt thì bắt hết, ko hỏi han giấy tờ gì hết

có đó : sau 12h đếm bạn ra ngoài mà ko có giấy tờ vẫn được "mời" vào khám ngồi đến sáng nhé

Upvote 0
có cậu, hôm bữa đi xem ca nhạc về, mới 11h45 thui, ghé cái hẻm xa~ phát, nó tó về đồn lun, phải dt người nhà mang gấy tờ lên đóa

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,961
Latest member
game789clubuk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week