• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Waiting for Answer Bị CA triệu tập do liên quan đến shoplr.vn

Nếu mà chỉ mua thì lên họ hỏi cái gì nhỉ :)) . Vì mình có làm ra nó đâu, mình chỉ lấy tiền thật để mua host, domain, proxy...... thì gọi lên làm gì
biết chết liền mai lên xem sao mua mà củng gọi:oops:

ko biết mualr có bị bắt hay ko nhưng mình vô tình thấy thì đc biết là đang bị điều tra vì cái gì thì ko biết
mình củng chỉ mua nên được mời nè còn bắt hay ko thì hem biết à:rolleyes:
Cậu mua của shoplr hay mualr vậy ?
mai lên uống nước trà. có gì báo lại cho ae biết tí tin tức nhé

Hãy đóng topic này ngay đi admin! Còn top này là còn hại đến bao nhiêu người nữa đó, có hiểu không mấy tên trẻ trâu!

@
animax1991 mod đóng hết mấy cai topic liên quan tới ca đi, ai ngu thì chết

Hi thớt, không phải mình chưa đọc bài của thớt. Mình nói bạn bị hù là thế này. Bạn mới nghe nó nói chuyện trốn thuế thì bạn lo nghĩ rùi vì thế mình nói bạn bị nó hù. Trước khi tiếp 1 thằng CA nào thì bạn phải biết nó họa động trong lĩnh vực nào.Mấy thằng kêu bạn lên phường chỉ là thuộc dạng cấp dưới hỏi theo câu hỏi cấp trên thuộc CA phường xã. Chuyên môn của nó chỉ là bên dân sự thôi. Nếu nó nói các câu nói về luật dân sự thì bạn còn lo nghĩ. Chứ nó nói mấy câu bên luật kinh tế thì ko nên nghỉ nhìu, ngoài trừ thằng CA kinh tế nó nói.Ý mình đóng góp là sau này bạn gặp thằng CA nào thì nên biết nó trong lĩnh vực gì và nó nói câu nào thì mình lo câu nào thì không lo.
@triettran còn bạn biết cái gì là trốn thuế không. Mà thấy bạn phán bừa thế.
Trước tiên 1 hoạt động kinh tế hay 1 sự kiện kinh tế muốn tính thuế thì phải được nhà nước công nhân hoạt động đó là đúng.VD các ngân hàng mua ngoại tệ thì khoản lợi nhuận thì phải đóng thuế vì hành động đó là được nhà nước công nhận. Còn việc mua ngoại tệ trên chợ đen thì lợi nhuận còn kinh khủng hơn bên ngân hàng. Nhưng bạn thử hỏi nếu bị bắt và mình khai ra thì nó phán mình là kinh doanh trái phép hay là trốn thuế (vì khoản lợi nhuận đó mình đâu nộp thuế) cái này chắc suy nghĩ được nhỉ.
Thứ 2 là tính thuế muốn tính thuế 1 thứ gì đó thì phải trên 1 giấy tờ có ghi giá trị hàng hóa từ đó mới tính thuế, nếu thuế TNDN thì tính trên doanh thu(trong đó có các giấy từ chứng nhận giá vốn, chi phí) từ đó mới tính được các khoản tiền lời mà tính thuế.
Còn nếu bạn là công nhân muốn tính thuế thì phải có hợp đồng lao động mới biết lương mà tính thuế.
Bây h mình nói tình hình cho bạn biết
Các dân offer,cap,ptc thì hình thức kiếm tiền là thứ 2 được xem là công nhân. Vì ở đây làm ko có hợp đồng hay bất kì thứ gì hết nên khi bán $ không thể nói là trốn thếu. Muốn tính trốn thuế phải chứng minh được thu nhập. Nếu bạn nói đây là trốn thuế thì mình nghĩ nhìu thằng bị bắt lắm vd các hoạt động như nhà hàng thuê các phục vụ,siêu thì không có hợp đồng lao động thế gọi là trốn thuế à.
Còn hình thức các ex là kinh doanh ngoại tệ, cái này mình cho là hình thức chợ đen ngoại tệ nhưng CA bất lực, vì ko có luật nào xét nó là chợ đen hay là kinh doanh đúng luật cả.
Nếu nói ex là chợ đen thì bằng chứng đâu giao dịch đâu.Nắm có cái bằng chứng ngân hàng thì chưa thuyết phục cho lắm, mà nắm theo tiền ảo thì củng chưa có luật nói thế nào về nó làm gì mắt bắt được.
Nói về trốn thuế thì lại công nhận việc kinh doanh này là đúng và muốn tính thuế thì lại phải có các giấy tờ phát sinh lợi nhuận mà làm gì có.
=> bạn bớt nguy hiểm giúp 1 cái
cái này cho bài viết này http://mmo4me.com/threads/hot-lien-quan-den-vu-bi-ca-moi.164315/page-11

Hãy đóng topic này ngay đi admin! Còn top này là còn hại đến bao nhiêu người nữa đó, có hiểu không mấy tên trẻ trâu!
cậu này mới trẻ trâu này toic này có j mà hại đến mọi người chủ yếu người đi trưoc có vấn đề j thì thông báo cho người đi sau biết mà sử trí thui có làm j mà hại ai

:D mualr có tên tk là NGUYEN DUY TRINH thì phải , ko pik có chính xác ko nữa , gd lâu quá nên ko nhớ rõ @@

cậu này mới trẻ trâu này toic này có j mà hại đến mọi người chủ yếu người đi trưoc có vấn đề j thì thông báo cho người đi sau biết mà sử trí thui có làm j mà hại ai
Có vài nhiều người lên top, quá sợ sệt nên nói năng lung tung, có ai biết ở đây có 2,3 C50 không? Hổm nay chỉ nói đến tên NVC và shoplr gì đó, nay lòi ra mualr rồi thấy không? Thông tin C50 lượm lặt từ các nơi đó, nhứt là ở các top ntn, nói cho bạn hiểu mà còn chửi lại là sao, không trẻ trâu là gì? Đi trước thông báo đi sau cái gì, ở đây khai ra hết trơn, ngu rồi, đừng nói nữa!

bạn cứ yên tâm rồi bạn sẽ đc mời lên ko sớm thì muộn, hôm qua mình có lên CA để viết lời khai và vô tình thấy 1 tờ giấy ghi là, điều tra mualr bing_bong stk Đông Á và sacombank thì phải, mình tính ghi lại số tk bank để về xem đó là ai nhưng đt hết pin ko lưu lại đc, hoàn toàn là thật ko chém nha, trên giấy ghi rất rỏ là điều tra ko phải ghi chơi đâu mình nghĩ là đang bị để ý đấy :D

Hixx Bing_boong cũng đi nữa sao :| Off chắc gần 2y rùi thì phải...
Mà mualr Tưởng xong rùi, Nếu Điều tra A>Z thế thì nói thật Tóm gọn cả chục nghìn ae tay nhỏ đến tay to cho coi :(

Mời lên từ mấy tháng rồi xong chưa ha. Chắc tháng sau lên báo rồi. Vụ này điều tra lớn hoành tráng luôn.

Có vài nhiều người lên top, quá sợ sệt nên nói năng lung tung, có ai biết ở đây có 2,3 C50 không? Hổm nay chỉ nói đến tên NVC và shoplr gì đó, nay lòi ra mualr rồi thấy không? Thông tin C50 lượm lặt từ các nơi đó, nhứt là ở các top ntn, nói cho bạn hiểu mà còn chửi lại là sao, không trẻ trâu là gì? Đi trước thông báo đi sau cái gì, ở đây khai ra hết trơn, ngu rồi, đừng nói nữa!
Thế thánh có biết bên CA người ta theo dõi và điều tra mấy ông như Shoplr với Mualr từ bao giờ ko ? C50 người ta ko có rảnh time mà lên đây ngồi đọc mấy ông bàn tán đâu ạ (trừ khi có những vấn đề liên quan đến chính trị ) .Các bác ý đã biết và nắm rõ như lòng bàn tay từ lâu rồi chẳng qua là chưa có lệnh và chưa có hành lang pháp lý để người ta làm thôi .Còn việc mời mọi người lên là khi có lệnh thì người ta làm đúng quy trình nghiệp vụ : Thu thập lời khai ,chứng cứ của các bên liên quan và củng cố hồ sơ để tiến hành tố tụng thôi .Ở đây ko có ai là trẻ trâu cả ,đây là diễn đàn mở và chúng ta có quyền bàn luận bất cứ vấn đề gì mà pháp luật ko cấm ,bàn luận để nắm bắt thông tin kịp thời và xem xét lại tất cả công việc mà chúng ta đang làm chứ ko phải bàn để cho vui . Mở mồm ra nói người khác trẻ trâu nhưng mình thì có khác j đâu :D

chỉ mua lr từ bác này mà chưa thấy động tĩnh gì.mấy ae ở quê thấy lên hết rồi.@@.hay là mua thì không sao nhỉ

Last edited:
mình thái nguyên có 2 giao dịch với bác này nhưng là mua lr chứ ko phải bán.thấy ae thái nguyên bị lên hết rồi mà mình chưa thấy gì
Chắc đập chai khoai to nó để dành đó

D/Châu ko biết có ai lên nựa ko :D
bị gọi nhưng ko có ở quê. nên không gặp được các bạn điều tra. không biết các bạn đó xử lý thế nào.
bộ linhdung ở DC sao ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,903
170,970
Latest member
autoshitclub
Back
Top Bottom