bbuzz336 là scamer?

bbuzz336

Junior
Reactions
403
MR
0.002
Tớ tổng hợp lại như thế này

- Ngày 04-02-2012, 02:29 PM mấy mối làm ăn của mình nhờ mình sell AP nên mình lập topic này. Sau đó một người call cho tớ mua AP nhưng không thỏa thuận được giá, vì vậy mình không giao dịch với cậu ta.
- Sau đó, lúc 14:38:38 nick yahoo truongthiet007 pm và mua AP. Gửi tiền tớ 2 lần, lần thứ 2 có ghi mail nhận AP nên tớ gửi vào tài khoản AP đó

Log chát:

Proof send AP:

- Và nick yahoo thienduongvangem1519 gọi và pm chát với tớ ngay sau khi tớ đã gửi AP cho email: [email protected].
Trước đó tớ chưa chát với nick yahoo này.

-
Ngay từ ban đầu nkt1519 đã chụp mũ nói tớ scam, ăn nói không có tí lịch sự, xem log chát là rõ. Tớ có ý muốn giúp đỡ cũng không thể làm được.
- Lập topic đợi câu trả lời từ tớ nhưng vẫn với cái suy nghĩ bbuzz336 là thằng scam? Trước và sau khi lập topic nkt1519
không pm hỏi tớ cái gì, cũng không có ý hợp tác để tìm ra cái kết luận cuối cùng. Lập topic xong yêu cầu tớ phải thế này thế nọ?
- Nói không hay về tớ xong rồi kết luận: nếu tớ nói sai thì cho tớ xin lỗi. Tớ mất cả buổi sáng để giải thích nhưng không được kết quả, bài báo cáo, project đang làm dở (...) ngày mai nộp tạm gác lại.
- Ai là người đứng đằng sau bạn và ngoài mục đích giúp ban tìm ra chân tướng sự việc thì còn mục đích gì nữa hay không?

Hết !

vậy ông có phải scammer ko? nhìn tiêu đề chả hiểu, xem xong chả dám chắc, các bác cứ tiếp tục tranh luận.

Upvote 0
Như ở topic trước, nếu được c chỉ cần up thêm cái log AP GD

Và để tin tưởng hơn. C nhờ Admin team vào máy xem xét

Hoặc nhờ chính nạn nhân vào là oke

Nếu nạn nhân nói c trong sạch thì c trong sạch:)

Upvote 0
ông này thì có gì mà uy tín chứ , sao mà bác kia bị mất tiền lại kêu là uy tín trong forum chứ
=)) hài không hiểu nổi

Upvote 0
cái này hơi nghi ngờ...vì sự việc quá trùng khớp đến kì lạ và đã có 2 người bị như thế trong 1 ngày...đều là gọi đt cho buz336 xong thì chưa đầy 30s sau thì buz3336 pm yahoo. Sự việc tiếp tục để làm sáng tỏ nào...hãy làm sáng tỏ để nhận biết đâu là thú đâu là người :binhsua06:

Upvote 0
hợp tác khoảng 3,4 nick nhận nhau là người quen
dùng 2 nick pm 1 người uy tín buôn bán rồi giả vờ bị scam
rồi lên 4rum lập topic kêu khóc, dùng 2,3 nick vào nói hộ kiểu như: ừ đúng rồi... nó là em tớ... Tớ mới giúp nó... nó thật là xui....
post proof chát với nhau (dùng 2 nick chát với nhau), post proof chuyển tiền

rồi kể hoàn cảnh, cho mọi người thương... có 1 vài người (là người quen của người bị scam hoặc là người có "tấm lòng nghĩa hiệp" nhảy ra lập topic kêu gọi quyên góp)
vài $, vài chục $ , vài trăm $ với các pro 4rum mình thì cũng ko phải là khó

==> tiền về túi người bị hại là tiền của 4rum (còn tiền về túi scam thì chả ai biết thật sự có "quay về thành Rome" ko :)) )

===> mọi người đừng có làm thành cái lệ cứ scam là đc quyên góp, ko thì thành ra lòng tốt bị kẻ khác lợi dụng đấy

===> đây là suy nghĩ của tôi thôi, có thể đúng, có thể sai, có thể đụng chạm nhưng ý kiến vẫn còn phải phát biểu.
Ai nghĩ thế nào thì nghĩ còn tôi chả dám tham gia nữa đâu, mất công lập cái nick mới cũng bị nói này nọ

Upvote 0
rồi lên 4rum lập topic kêu khóc, dùng 2,3 nick vào nói hộ kiểu như: ừ đúng rồi... nó là em tớ... Tớ mới giúp nó... nó thật là xui....

rồi kể hoàn cảnh, cho mọi người thương... có 1 vài người (là người quen của người bị scam hoặc là người có "tấm lòng nghĩa hiệp" nhảy ra lập topic kêu gọi quyên góp)

==> tiền về túi người bị hại là tiền của 4rum (còn tiền về túi scam thì chả ai biết thật sự có "quay về thành Rome" ko :)) )

===> mọi người đừng có làm thành cái lệ cứ scam là đc quyên góp, ko thì thành ra lòng tốt bị kẻ khác lợi dụng đấy

===> đây là suy nghĩ của tôi thôi, có thể đúng, có thể sai, có thể đụng chạm nhưng ý kiến vẫn còn phải phát biểu.
Ai nghĩ thế nào thì nghĩ còn tôi chả dám tham gia nữa đâu, mất công lập cái nick mới cũng bị nói này nọ
Ta đồng ý kiến với cậu, nhưng biết đâu sau cái comment này thì mình sẽ nhận được gạch cho rằng tớ tự lập acc mới.

Upvote 0
cái này hơi nghi ngờ...vì sự việc quá trùng khớp đến kì lạ và đã có 2 người bị như thế trong 1 ngày...đều là gọi đt cho buz336 xong thì chưa đầy 30s sau thì buz3336 pm yahoo. Sự việc tiếp tục để làm sáng tỏ nào...hãy làm sáng tỏ để nhận biết đâu là thú đâu là người :binhsua06:

sao ko nghĩ theo chiều hướng người bị hại chính là scammer , và scammer thường nóng vội lên tự pm mình nhanh chóng để nhanh chóng "tự scam mình" rồi cũng là lí do đổ tội cho người bán :)
==> chủ topic bán AP cho tôi nhiều rồi, có anh Dương bảo kê lên tôi toàn send tiền trước.

==> kiểu người bị hại ko bàn bạc kĩ với chủ topic về việc lập topic mà tự ý lập topic như vậy là đủ hiểu, và các comment sau này của người bị hại "quá thông mình" trước khi bị scam
==> tôi nghĩ rằng khỏi cần scam cũng có thể quang minh chính đại lấy tiền của người khác đấy , 1 cách scam mới hoàn hảo :binhsua15:

Upvote 0

có cần clone nick làm cái trò comment này ko :) đừng chơi trò phủ đầu người khác :)

Upvote 0
có cần clone nick làm cái trò comment này ko :) đừng chơi trò phủ đầu :)

clone nick :)) clone làm gì??
4rum có lệnh cấm cho tạo nick ko???
sao ko đổi cái Jt.member thành clone lun đi cho khỏi bị nói này nọ =))

cứ nhìn nick mới là nói clone, scammer, hacker, cheater =))
toàn đầu óc thiển cận, nhìn nick tôi thế này ông có dám đưa tiền cho tôi ko? có dám click vào link của tôi ko, có dám làm ref của tôi ko ?
Nếu ko thì việc nick mới hay clone cũng đừng đem ra để nói nhé :)

Bỏ cái kiểu cứ thấy nick mới là ra vẻ khinh bỉ và coi thường đi nhé, khi ông mới vào 4rum thì cung chỉ là member giống tôi mà thôi. Hiểu chứ??

Tôi biết chủ topic, nhưng vấn đề nào ra vấn đề đó, thấy việc có vẻ " bất bình thường " thì lên tiếng thôi,
Chủ topic có thể scam nhưng tôi nghiêng về phía người bị hại là scam hơn . Còn lí do thì như trên đã nói :binhsua15:

Upvote 0
Mình thấy là nhiều bạn trên mmo này quá tốt, ai đó mới khóc lóc tí thôi đã quyên góp rồi, còn về việc cái bạn gì đó kêu nói là scam rồi còn chủ động nói là nhờ mỗi người 1 ít còn đưa cả LR ra, trình bày 1 câu chuyện của mình, nói thật từ đầu là mình thấy khắm lắm rồi

Upvote 0
clone nick clone làm gì??
sao ko đổi cái Jt.member thành clone lun đi cho khỏi bị nói này nọ

cứ nhìn nick mới là nói clone, scammer, hacker, cheater
toàn đầu óc thiển cận, nhìn nick tôi thế này ông có dám đưa tiền cho tôi ko? có dám click vào link của tôi ko, có dám làm ref của tôi ko ?
Nếu ko thì việc nick mới hay clone cũng đừng đem ra để nói nhé

Bỏ cái kiểu cứ thấy nick mới là ra vẻ khinh bỉ và coi thường đi nhé, khi ông mới vào 4rum thì cung chỉ là member giống tôi mà thôi. Hiểu chứ??

Tôi biết chủ topic, nhưng vấn đề nào ra vấn đề đó, thấy việc có vẻ " bất bình thường " thì lên tiếng thôi,
Chủ topic có thể scam nhưng tôi nghiêng về phía người bị hại là scam hơn . Còn lí do thì như trên đã nói
clone hay ko tự ở đây ai cũng hiểu, làm éo gì có thằng nào mà pit cái 4rum vào đúng ngày có topic report, và cũng éo có thằng nào mới vào mà rãnh rỗi đi đọc mấy cái topic thế này =))
tự ở đây ai cũng hiểu nhá

Upvote 0
clone nick :)) clone làm gì??
sao ko đổi cái Jt.member thành clone lun đi cho khỏi bị nói này nọ =))

cứ nhìn nick mới là nói clone, scammer, hacker, cheater =))
Nếu ko thì việc nick mới hay clone cũng đừng đem ra để nói nhé :)

Chủ topic có thể scam nhưng tôi nghiêng về phía người bị hại là scam hơn . Còn lí do thì như trên đã nói :binhsua15:

uhm cố gắng phát huy nhé

Upvote 0

clone hay ko tự ở đây ai cũng hiểu, làm éo gì có thằng nào mà pit cái 4rum vào đúng ngày có topic report, và cũng éo có thằng nào mới vào mà rãnh rỗi đi đọc mấy cái topic thế này =))
tự ở đây ai cũng hiểu nhá

haha làm cho ông bbuzz336 phải bị oan gia rồi :))

còn việc tôi tạo nick để comment thì chẳng qua là vì chướng tai gai mắt thôi.
thôi, ai hiểu thế nào thì hiểu
còn ai thích làm "người ngu" à quên " người tốt" thì cứ làm :))
việc ta ta làm , việc bọn ngu bọn ngu làm

chả liên quan :binhsua08:

Chúc các bạn ngu sớm khôn ra :binhsua14:

Upvote 0
haiz, thằng scammer pm sau khi cúp điện thoại 30s sau thì thế nào ? chỉ dựa vô đó mà chụp mũ người ta scam. Cũng thông minh thật đó =))

Mình nghi ngờ có đứa chơi chủ thớt :binhsua01:

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,897
172,984
Latest member
mrdark90

Most viewed of week

Most discussed of week