• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Bảo vệ tài khoản ol của bạn

alo24

Senior
Reactions
188
MR
0.001
Hiện tại các bạn bị hacker tấn công chiếm tk ap pz lr ui jss khá nhìu
Các bạn nên sử dụng 1 trình avast mạnh,avast free cũng ok rùi + 1 online amor (firewall )free cũng ok
khi có tiến trình nào đó bất thường nó sẽ thông báo cho các bạn
nó tự detect chuơng trình nào sạch
ngoài ra sử dụng 1 chuơng trình lưu mật khảu và tạo mk như keepass
tránh vào các web đen
nếu có vào thì vào bằng sanbox
sử dụng gmail yahoo 2 lớp
hy vọng các bạn không xảy ra tình trạng bị hack.

Đúng rồi đấy, up cho những anh em làm ăn chân chính, bỏ sức lao động và tiền bạc ra lại để chúng nó ăn cướp ah

Bảo mật cẩn thận nhé,

chắc cũng phải nâng cao cảnh giác hơn nữa, :binhsua10:
mới thấy bác kia bị hack mất hết :binhsua09:

ôi đời có thương nhân thì cũng có cướp

Cho em hỏi là mỗi lần đăng nhập nó gửi code lại à ?

dùng KIS được không bác

KIS thì quá OK rồi bạn. Đa phần mình thấy dùng KIS là nhiều.
Avast trước mình có dùng quá, nói chung là cũng hài lòng. Sau này thì chuyển sang dùng KIS nên cũng không dùng nữa.

Có khi nào 1 ngày đẹp trời, em virus nhảy vài file windows và delete nhầm file của bạn :S
p/s : Vote KIS

kis có an toàn không nhỉ, hôm nay mới cập nhật phiên bản mới xong

Có khi nào 1 ngày đẹp trời, em virus nhảy vài file windows và delete nhầm file của bạn :S
p/s : Vote KIS

Kiểu này thì AVG nó hay thế lắm. Trước dùng AVG cứ quét mỗi lần là y rằng xóa file của windows, thế là không khởi động được.

cốt lỗi của vấn đề đó là
đặt pass dài bao gồm chữ hoa ,ký tự đặc biệt số lẫn lộn với nhau
10 15 ký tự gì đó
avast avira avg mse bit norton đều ok
thêm 1 trình fire wall free nữa để thông báo máy tính có dấu hiệu kết nối lạ từ bên ngoài vào trong hay trong ra ngoài
sử dụng thêm bàn phím ảo
có thể tất cả mk lưu bằng soft hoặc bỏ vô txt rùi nén rar đặt pass thật dài,encryte file name của rar luôn,lưu vô usb 1 bản + đưa lên gmail drive ( thư mục gmail trên máy tính bạn ) -tuy nhiên khi vô mail xóa file thì hãy cẩn thận nhen,mình vừa vô ý delete trong inbox và cả trong trash,hoặc google drive,sky drive,exa backup sugar sync backup
nếu có vô web đen thì vào bằng sanbox nhen ,hoặc xài avast thì có cái browser độc lập với pc
tải bất cứ cái gì phải xem nguồn từ đâu,tốt nhất là tải về từ tr chủ của soft

lưu ý quan trọng nè
yếu tố con ng đóng vai trò rất quan trong

kis phát hiện 1 virut và 1 troitan mà không diệt được, đã thế có con chó dám hack yahoo của mình chưa thành công đc

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,945
171,018
Latest member
hypercorevn

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom