Bảo quản serum dưỡng da đúng cách

Thông thường khi mua một sản phẩm trong việc làm đẹp thì hầu hết chị em chỉ chú ý đến chất lượng và hiệu quả sản phẩm đó mang lại trong thời gian bao lâu mà quên một điều hết sức quan trọng có ảnh hưởng rất lớn đến kết quả sau khi các bạn sử dụng sản phẩm đó. Trong số đó dòng mỹ phẩm serum dưỡng da chịu tác động về cách bảo quản của các bạn lớn nhất. Nên khi đang sở hữu sử dụng serum hãy kham khảo bài viết hoathienthao.com.vn về phương pháp bảo quản serum dưỡng da tốt nhất nhé.

Cách bảo quản serum dưỡng da tốt nhất
Luôn đặt ở nơi thoáng mát:
Serum dưỡng da là các hoạt chất sinh học chứa các thành phần hợp chất khác nhau. Chính vì vậy, việc nhiệt độ quá cao sẽ khiến các thành phần trong serum dưỡng da dễ bị biến đổi cấu trúc, tạo ra hợp chất mới không tốt cho làn da, hay dễ “hư hỏng” theo từ thông thường mà các chị em hay gọi.

Không chỉ vậy một số chị em thường bỏ chung tất cả các loại mỹ phẩm như kem, phấn và serum vào chung một túi nhỏ để dễ dàng kiểm soát. Nhưng việc này các bạn không nên áp dụng vì như thế sẽ vô tình làm sản phẩm bị pha trộn theo cơ chế bốc hơi. Khiến cho việc sử dụng serum không đạt hiệu quả cao dù bạn sở hữu serum dưỡng da chất lượng đến đâu, không những vậy có thể gây nguy hiểm đến da do pha lẫn tạp chất.

Nên lời khuyên là bạn đặt serum của mình vào một kệ tủ hoặc bàn trang điểm sẽ không xảy ra tình trạng bốc hơi và pha trộn tạp chất.

Không đặt trong nhà tắm:
Đây là một trong những lỗi rất dễ mắc phải vì khi tắm xong một số chị em lại sử dụng ngay serum dưỡng da nên đặt tại phòng tắm sẽ thuận tiện hơn. Nhưng điều các bạn không biết rằng trong phòng tắm chứa rất nhiều vi khuẩn sẽ rất dễ xâm nhập vào serum khi đang sử dụng. Và trong phòng tắm độ ẩm sẽ cao hơn so với nhiệt độ bình thường bên ngoài.

Bạn nên đặt serum mình trong phòng ngủ một vị trí khoáng mát trong căn phòng, không chịu ảnh hưởng trực tiếp nhiệt độ và mội trường.

Có thể bạn quan tâm: Mỹ phẩm Sakura của Nhật

Bảo quản serum trong tử lạnh đúng cách:
Đặt serum dưỡng da trong tủ lạnh cũng là một giải pháp hay khi bảo quản mỹ phẩm làm đẹp, nhưng trước khi bỏ vào tủ lạnh các bạn phải xác định serum chứa những thành phần dầu và nước hay không? Nếu có khi vào trong tủ lanh sẽ rất dễ bị tách lớp dẫn đến tình trạng dưỡng chất sẽ phân bổ không đều nên khi thoa lên da sẽ có một vùng da đã thoa serum không hấp thụ dưỡng chất.

Nên khi bảo quản serum trong tủ lạnh bạn phải tìm hiểu rõ thuộc tính sản phẩm mình đang sử dụng và sử dụng loại tủ lạnh mini chuyên dụng bảo quản mỹ phẩm để cân bằng nhiệt độ tốt nhất.

Trên là 3 trường hợp thông thường và phổ biến khi chị em bảo quản serum, hy vọng sẽ giúp các bạn dưỡng da bằng serum tốt nhất.

Xem thêm: https://tinhchattrangda.vn/bi-nam-nen-dung-kem-tri-nam-hay-serum-tri-nam.html

Chúc bạn thành công !

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,615
170,724
Latest member
Kingoffuck
Back
Top Bottom