BAO GIỜ MỚI GIÀU....................Mọi người cùng chia sẻ nhé.

vừa lượm nhặt được trên mạng khi sớt cụm từ " toi muốn giàu =)) " đùa tí :">

"thảo luận phi thương bất phú thời nay còn đúng ko "

Thời buổi bây giờ "người khôn của hiếm", cuộc sống thì bon chen, dòng đời thì xô đẩy, làm ăn buôn bán, chứng khoán, cờ bạc, cướp giật, lừa đảo, công nhân, lao động ... chỉ là một số trong hàng ngàn cách kiếm tiền để nuôi mình, nuôi gia đình.
Nhưng có một điều rằng, Bây giờ không phải là "ăn no, mặc ấm" nữa mà là "ăn ngon, mặc đẹp" . Cuộc sống nếu chỉ qua ngày, tạm bợ không chết vì đói thì rất là dễ dàng thanh thản, nhưng mấy ai chịu như vậy, ai cũng muốn có tiền mua này nọ, ăn uống thoải mái, khi có tiền thì lại muốn có thật nhiều tiền nữa.

Một vấn đề đặt ra là đa phần con đường mọi người chọn sẽ là đi học 1 cái nghề gì đó rồi đi làm hưởng lương. Làm hùng hục cuối tháng lĩnh lương. Thử đặt ra một phép toán nhỏ với số tiền lương của bạn xem đến bao giờ bạn mới có đủ tiền "tậu trâu", rồi khoản "làm nhà" cuối cùng là "lấy vợ". Như bác Vằm Vùng có nói còn lo cái khoản sao cho còn mình đai xa hơn con thằng hàng xóm nữa. Bạn thử tính xem sơ sơ mất tất cả là bao nhiêu, mất bao nhiêu năm mới làm được từng ấy.

Giả sử học xong là 24 tuổi.
5 năm đầu lương 7 củ: mỗi tháng dành dụm 4 củ (tiêu chắt bóp)
5 năm tiếp lương 10 củ. vẫn dành dụm 4 củ vì có gia đình. Vậy là đã 34 tuổi

10x12x4 = 480 tr.

Lấy vợ năm 26 tuổi. mỗi tháng trung bình vợ kiếm dc 4 triệu để dành

34 tuổi gia đình bạn có: 480 + 8x4x12 =864 tr.
Gia đình cha mẹ khá giả thì cho thêm cộng lại khoảng 1 tỉ.

Không đủ mua đất chứ nói gì đến nhà.
Mà đấy chỉ là tính bình quân chứ không phải ai cũng 7-10 củ/tháng

Vậy ngoài nghề chính thì theo các bác chúng ta có nên học thêm buôn bán cái gì đó không? hay cứ yên phận vậy thôi. tất nhiên rủi ro sẽ lớn và nếu không may thì ở tuổi 34 sẽ không có 1 tỉ.

Đấy là tính cua trong lỗ mới được như thế. chức thực tế ai được như thế ko.cứ thế này thì nản quá nhỉ.
BAO GIỜ MỚI CÓ TIỀN MUA ĐẤT HÀ NỘI, TẬU TRÂU...À NHẦM TẬU LAMBORGINI...LẠI CÒN LÀM NHÀ CƯỚI VỢ NỮA CHỨ.NGHĨ TỚI ĐÃ NẢN.ANH EM NÀO ĐI BUÔN LẬU THÌ ALO PHÁT NHÉ :))

dù nói phi thương bất phú, nhưng có vốn rồi thì làm gì tiếp nữa, bản thân còn phân vân và không đủ kiến thức nữa là
nhìu lúc nãn quá, thui thì ... cứ thế đã, tính sau (_ _")

uhm dạo này nhiều tiền quá không biết tiêu gì này
nói chung muốn giàu thì phải có đầu óc tính quyết đoán biết nắm bắt cơ hội
liều lình, giám nghĩ giám làm và cả may mắn nữa,,,,, nhiều lắm

uhm dạo này nhiều tiền quá không biết tiêu gì này
nói chung muốn giàu thì phải có đầu óc tính quyết đoán biết nắm bắt cơ hội
liều lình, giám nghĩ giám làm và cả may mắn nữa,,,,, nhiều lắm

bác này nói đúng...giả sử các bác tự nhiên có 10 tỉ vnd thôi nhé.các bác sẽ làm gì.hay chỉ là mua vàng mua đất gủi ngân hàng thôi.suy nghĩ chút nhé.ko chém gió

bác này nói đúng...giả sử các bác tự nhiên có 10 tỉ vnd thôi nhé.các bác sẽ làm gì.hay chỉ là mua vàng mua đất gủi ngân hàng thôi.suy nghĩ chút nhé.ko chém gió
mình gởi 5 tỷ vô ngân hàng,1 tháng lấy cũng đc vài chục triệu,mua vài cỗ phần ở cây xăng 1 cỗ phần 50tr,6 tháng lấy 12tr 1 lần,tb 1 năm lại cỡ gần 30-40%.Bọc ở ngoài chừng 500 để cho vay tiền góp hay gì gì đó!!lãi ít ít tí ko thất đức chết sớm cũng thế àk;))
còn vài tỉ còn lại thì mua đất xậy nha.Ôi ước mơ nhỏ nhoi chừng nào thành sự thật:)

mình gởi 5 tỷ vô ngân hàng,1 tháng lấy cũng đc vài chục triệu,mua vài cỗ phần ở cây xăng 1 cỗ phần 50tr,6 tháng lấy 12tr 1 lần,tb 1 năm lại cỡ gần 30-40%.Bọc ở ngoài chừng 500 để cho vay tiền góp hay gì gì đó!!lãi ít ít tí ko thất đức chết sớm cũng thế àk;))
còn vài tỉ còn lại thì mua đất xậy nha.Ôi ước mơ nhỏ nhoi chừng nào thành sự thật:)

gửi ngân hàng và cho vay ư.chỉ có vay nặng lãi thì may ra mới ko lỗ nhé.tại sao lỗ.---> đồng tièn mất giá.so sánh với vàng khoảng một hai năm trước thì nó chỉ ở 20 đến 30 triệu một lượng.năm nay lên gần 50 tức là gần gấp đôi.bác xem gửi ngân hàng lãi suất bao nhieu thì ko bị lỗ.
mọi thứ đều ko dễ như ta nghĩ ko thì VN mình tất cả đều là bill gate hết rồi bác à

haizz! chưa kiếm ra được tiền mà lo nghĩ đến cách tiêu tiền rồi , thế thì sao mà giàu cho dc:binhsua33:

Announcements

Forum statistics

Threads
419,918
171,964
Latest member
sonbachtuyet247

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back