Bảng xếp hạng các sàn forex theo thanh khoản giao dịch năm 2015, Alpari đầu bảng, FXCM tuột dốc quá!

binnguyen1987

Junior
Reactions
10
MR
0.000
Khoảng 460,000 nhà đầu tư sử dụng dịch vụ của các nhà môi giới ở Nga, với khối lượng giao dịch trung bình tích lũy mỗi tháng khoảng 330 triệu USD, theo nghiên cứu hàng năm của Interfax đối với thị trường forex Ngan 2015.

Khối lượng tiền nạp đạt khoảng 0.5 tỷ đô.

Lượng giao dịch forex giảm 5% so với năm 2014, chủ yếu là do sự suy giảm do khủng hoảng kinh tế ở Nga 2015.

Trong cùng một khoảng thời gian, số lượng khách hàng giao dịch tại các nhà môi giới ở Nga tăng 15% so với 2014, nhấn mạnh sự tăng trưởng lãi suất trong dạng đầu tư này.

Những nhà môi giới forex đứng đầu năm 2014 tiếp tục thống trị thị trường forex trong năm 2015. Alpari, Forex Club và TeleTRADE chiếm 60% lượng khách hàng giao dịch ở Nga và chiếm 5% khối lượng giao dịch của thị trường.

- Alpari có 137,000 khách hàng năm 2015, khối lượng giao dịch trung bình hàng tháng là 90 tỷ đô.

- Forex Club có 80,000 khách hàng năm 2015, khối lượng giao dịch trung bình hàng tháng là 54 tỷ đô.

- TeleTRADE có 61,000 khách hàng năm 2015, khối lượng giao dịch trung bình là 45 tỷ đô.

Chú ý rằng ba nhà môi giới Nga đứng đầu thị trường này vẫn đang đợi Ngân hàng Trung Ương Nga cấp giấy phép: Dealer Licenses. Một nhà môi giới độc lập ở Nga cần phải có giấy phép FIMAM.

Những công ty khác cũng thể hiện nhiều thành tựu như: FXPro ( đứng vị trí thứ 13 về khối lượng giao dịch, Dukascopy đứng thứ 18, Oanda thứ 21, Exness thứ 24 và eToro thứ 25)

Đây là bảng xếp hạng khối lượng giao dịch trung bình hàng tháng của các sàn forex trên thế giới năm 2015, Alpari đứng đầu bảng, FXCM tuột dốc quá mọi người ơi!

Nguồn tham khảo tại trang web của Interfax nhé mọi người! :)

alpari nổi tiếng thế :D tới giờ mà cũng chưa biết mat mũi thằng đó :oops:

mặt mũi của him đấy nè bác: http://alpari.com/
mình thì chơi với thằng này từ năm 2011 tới giờ hahhah

Toàn mấy sàn tào lao nên Alpari nhất bảng đúng rồi :D

Toàn mấy sàn tào lao nên Alpari nhất bảng đúng rồi :D
bác nói sao ý :) toàn mấy sàn có tiếng không thôi đấy như alpari, fx pro, saxo bank, fxcm,...

bác nói sao ý :) toàn mấy sàn có tiếng không thôi đấy như alpari, fx pro, saxo bank, fxcm,...
Vâng , FX Pro thì đứng thứ 13 còn FXCM thứ 30 , còn cái sàn bá láp thì nhất bảng . Quảng cáo thì cũng phải sữ dụng cái đầu tí chứ nhỉ :rolleyes:

Vâng , FX Pro thì đứng thứ 13 còn FXCM thứ 30 , còn cái sàn bá láp thì nhất bảng . Quảng cáo thì cũng phải sữ dụng cái đầu tí chứ nhỉ :rolleyes:
cái này là thị phần ở thị trường Nga nhé bác, chứ mấy sàn kia thì cũng toàn sàn lớn ko đấy, chỉ có điều ở VN nó ko phát triển nhưng ngoài nước, chứ ko phải là sàn ba láp đâu...haiz

Nếu chỉ tính riêng một thị trường thì cũng tạm chấp nhận, cơ mà không hiểu sao mấy sàn lớn nhất lại không vào top ở Nga nhỉ, Nga là thị trường Forex nhỏ nên mấy sàn nhỏ đầu tư quảng bá mạnh à :D

FxCM, Gain, FxPro đều ko vào top, hotforex thì mất dạng. Nghe nói InstaForex là của Nga hay gì mà cũng ko thấy (mặc dù biết sàn này scam nhưng quảng bá mạnh lắm)

Nếu chỉ tính riêng một thị trường thì cũng tạm chấp nhận, cơ mà không hiểu sao mấy sàn lớn nhất lại không vào top ở Nga nhỉ, Nga là thị trường Forex nhỏ nên mấy sàn nhỏ đầu tư quảng bá mạnh à :D

FxCM, Gain, FxPro đều ko vào top, hotforex thì mất dạng. Nghe nói InstaForex là của Nga hay gì mà cũng ko thấy (mặc dù biết sàn này scam nhưng quảng bá mạnh lắm)
bác nói vậy là sai rồi đấy. Nga là cái nôi của đầu tư forex trên thế giới và là phát minh ra MT4, MT5,....đấy bác à.
Thật ra mình thấy giờ nhiều sàn uy tín nhiều, còn FXCM và PX pro thì mình cũng ko ham lắm nữa. FXCM dc cái tiếng, chứ giao dịch với nó thấy cũng vật vã lắm chứ ko kém, trượt và giãn kinh lắm, complain lên nó thì toàn bảo sàn ecn nên vậy..haiz

bác nói vậy là sai rồi đấy. Nga là cái nôi của đầu tư forex trên thế giới và là phát minh ra MT4, MT5,....đấy bác à.
Thật ra mình thấy giờ nhiều sàn uy tín nhiều, còn FXCM và PX pro thì mình cũng ko ham lắm nữa. FXCM dc cái tiếng, chứ giao dịch với nó thấy cũng vật vã lắm chứ ko kém, trượt và giãn kinh lắm, complain lên nó thì toàn bảo sàn ecn nên vậy..haiz
Vậy giờ bác giao dịch sàn nào vậy. Mình trước giờ toàn FXCM nè. Mình toàn để lệnh dài ngày nên vụ giãn nở cũng không để ý lắm :l

còn thằng istaforex đang hoạt động ở vn là sàn indonesi
Vậy giờ bác giao dịch sàn nào vậy. Mình trước giờ toàn FXCM nè. Mình toàn để lệnh dài ngày nên vụ giãn nở cũng không để ý lắm :l
Mình giờ đang giao dịch chủ yếu bên alpari, oanda và pepperstone bác à, thỉnh thoảng cũng lẽo đẽo sang FX Pro với dukas :D...đa dạng hóa đầu tư để giảm thiểu rủi ro thôi bác, còn FXCM tôi ko giao dịch nữa cũng hơn 1 năm rồi

còn thằng istaforex đang hoạt động ở vn là sàn indonesi

Mình giờ đang giao dịch chủ yếu bên alpari, oanda và pepperstone bác à, thỉnh thoảng cũng lẽo đẽo sang FX Pro với dukas :D...đa dạng hóa đầu tư để giảm thiểu rủi ro thôi bác, còn FXCM tôi ko giao dịch nữa cũng hơn 1 năm rồi

Bác đùa à? Insta là sàn của Nga từ trước giờ, mình đọc về nó biết bao nhiêu bài rồi. Không nói vụ nó scam thì nó là sàn của Nga, bên nó gửi mail mời làm IB liên tục. Thấy lạ là sàn đó cũng quảng bá lắm mà ko có trong list của bác. Bác cho xin cái source với.

Bác đùa à? Insta là sàn của Nga từ trước giờ, mình đọc về nó biết bao nhiêu bài rồi. Không nói vụ nó scam thì nó là sàn của Nga, bên nó gửi mail mời làm IB liên tục. Thấy lạ là sàn đó cũng quảng bá lắm mà ko có trong list của bác. Bác cho xin cái source với.
không đâu bác, istaforex là của Nga nhưng cái thằng đang làm thị trường việt nam là chi nhanh indonesia, istaforex indonesia đây.
Link nguồn đây bác: https://leaprate.com/2016/03/alpari...dominate-russias-forex-market-interfax-study/

Chào bác, đây là thông tin của bên Leaprate, là website thông tin về Forex.
Alpari sàn lớn thế giới nhưng khổ nỗi quảng cáo ở VN ít nên ít bro VN biết, chi những bro trade ít nhất 4,5 năm trở lên thì biết.
Với lại đó là xếp hạng ở Nga, nhưng thế giới thì Alpari cũng top 10, bác đọc kỹ bài viết trước khi comment nhé.
Xem top 10 broker bác xem ở mấy trang tài chính lớn như Finance Magnates nhé, nó khách quan, chứ bác xem top 10 sàn trên mấy web IB nó toàn đưa ra sàn nó hợp tác.

http://www.financemagnates.com/fore...kers-report-over-105b-in-daily-traded-volume/

Chào bác, đây là thông tin của bên Leaprate, là website thông tin về Forex.
Alpari sàn lớn thế giới nhưng khổ nỗi quảng cáo ở VN ít nên ít bro VN biết, chi những bro trade ít nhất 4,5 năm trở lên thì biết.
Với lại đó là xếp hạng ở Nga, nhưng thế giới thì Alpari cũng top 10, bác đọc kỹ bài viết trước khi comment nhé.
Xem top 10 broker bác xem ở mấy trang tài chính lớn như Finance Magnates nhé, nó khách quan, chứ bác xem top 10 sàn trên mấy web IB nó toàn đưa ra sàn nó hợp tác.

http://www.financemagnates.com/fore...kers-report-over-105b-in-daily-traded-volume/
Hôm trước bác có tìm trader hợp tác phải ko nhỉ ?

Last edited:
Em thấy ở Việt Nam nổi lên các bác FXCM, Exness, Fxpro..... còn có cả sàn Việt nữa, nói chung thị trường Việt Nam khá béo bở, hình như dân mình mang mác cờ bạc nặng hay sao mak bọn nó ập vào nhiều vậy nhể :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,865
170,919
Latest member
Thinh01122007

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week