Ask Bạn nào bị lỗi proxy Fine vào đây thảo luận nha.

Status
Not open for further replies.

MissUI

Banned
Reactions
177
MR
0.000
thời gian gần đây mình để ý proxy liên tục có hiện tượng connect, và hình như nó có cả 1 chu kỳ hay sao đấy, và lại bị random từng list nữa, cái này ko phải do bên pix zở trò mà do fine cố tình làm vì doanh thu nó thấp hay sao đó, mình có gói proxy 1k mua gần đc 1 tháng r 10 ngày đầu proxy nào log cũng vào trừ 195, nhưng lại té hết và phải lọc lại để lạm thì lọc đc khoản gần 300con dùng cũng đc tầm 10 ngày thì đúng vào 1 ngày đẹp trời khi gói proxy mình còn 1 tuần hết hạn thì nguyên list proxy mình té hết 300 con đó ( bị tam giác đỏ hết nha ) mình dùng mấy con đấy fake IP lên web đều ko hoạt động " chắc chắn 100% die r ) sau đấy mình log 700con còn lại thì đều 1 hiện tượng play 1 phát là connect R.I.P :(
và mình đã sup và cải nhau với sup nó ko chịu proxy của nó lỗi mình kêu nó tự test sẽ rỏ ko thì team máy mình mà xem sau 4h nc nó đổi mình 1 list khác, nhưng list này k khả quan hơn là mấy nhưng thôi thấy log cũng tạm đc mình log vào làm lọc ra đc khoản gần 100con làm đc 1 tí thì mình nghĩ, đến sáng mình log vào làm đến 12h trưa thì tiếp tục bị die nguyên list, cả 1 list log thì log đc nhưng lại connect hết . và giờ phải ngồi nc với sup tiếp, vì ngôn ngữ bất đồng rất khó cải nhau nói cho nó hiểu...
Mình kêu gọi a-e 1 ng 1 tay sup nói với nó để nó đừng phá a-e mình nữa, mình nghĩ proxy bị vậy do bọn admin ko phải do pix rồi, giờ 1 người sup nói nó vài câu để nó đừng phá a-e nữa, mình biết ai cũng bị ko riêng ai, nhưng có thể còn hên sống đc 1 ít proxy đủ làm, nhưng hãy nghĩ xa 1 tí lỡ xui bị giống mình đang làm ngon nó làm 1 phát té hết thì vỡ mồm, thà bị pix banned IP còn hơn bị thằng admin bán proxy chơi kiểu này, tuy mình biết cách khắc phục tuy k chiệt để nhưng đủ để làm đc, nhưng ko biết sẽ khắc phục đc bao lâu nếu càng ngày thằng fine càng làm tới
P/S : biết rằng dân captcha đa số là lười chỉ giỏi phá chứ ko giởi khắc phục, nhưng mình vẫn kêu gọi cái này vị mục đích chung ko riêng 1 ai cả,

A-E nào bị thì chụp tấm hình rồi up lên đây kèm theo list proxy, mình sẽ gữi topic cho bọn sup vào xem, nhớ là để list proxy lên luôn nha

có phải bạn xin hình này hok

mình cũng tương tự như bạn ngày nào cũng bị vấn đề nhức nhối này hết log vào lúc nào cũng văng vô tội vạ log 60id thì 5' sau văng >40ID rồi .

:D nhieu nguoi sai nó nát đúng rồi proxy no bán đâu chỉ riêng đã làm pix
cái này k phải là nát, rỏ ràng có lỗi gì đó, nếu nát thì chết trùm ko bị chết lẻ đâu đã vậy tui xem r có gói lúc này bị lúc ko, để ý sẽ thấy thôi
P/S : ai bị thì úp hình lên nha nhìu ng tí rồi mình gữi link cho tụi fine vào xem, a-e đừng làm loảng topic cái này làm vì chung ko phải riêng đâu

Nói thật đến giờ mình chưa rõ là do bên cung cấp proxy hay là do bên pix chơi đểu nữa. Bởi vì những ngày qua, mình đã dùng 2 gói proxy (của tháng cũ, vừa mua tháng mới) thì thấy thế này:
. Cả IP chính cũng bị block
. Giờ vàng từ 8-10h là bão connection error hoành hành, 83ids của mình rụng còn 37ids.
. Vào buổi tối từ 7h trở về sau proxy cực mượt, ko rụng con nào, load phè phè
. Một số đầu proxy như 195 đã bị block hoàn toàn 2 tháng nay (2 gói proxy của mình đều bị giống nhau)

====> nguyên nhân chưa chắc chỉ 1 mình proxy, mình nghi thằng pix nó có giở trò, làm quái gì có vụ cả ip chính cũng block, trong ngày có giờ thì làm mượt, ngon, có giờ thì bão connection???

Và dân Việt Nam mình có 1 đức tính rất đáng quý là mất bò mới lo làm chuồng, cho nên bạn đừng nên hi vọng quá nhiều về việc chung tay góp sức này o_O
Còn nữa, dân captcha nói thẳng ra có 3 loại sau đây chiếm đa số:
. Loại tự kỷ không bao giờ quan tâm chuyện thiên hạ thế nào, sống chết kệ mợ bây
. Loại gà không biết làm gì hết, chờ sung rụng
. Loại pro thích giấu nhẹm mọi kinh nghiệm

====> Tất cả topic gọi là "chung tay", "góp sức" đều chìm vào lãng quên. Chia buồn cùng chủ thớt và cũng chia buồn cho bản thân mình luôn :D Đang chơi pikachu giải stress nè :D:D

nói chung chuyến này thì ca này khó rồi mua proxy private thì đắt qua' còn mua share thì protocol từa lưa ko dám mua proxy của các site khác ngoài fine sợ mất tiền mà ko dc j . proxy sắp hết hạn đang ko biết có nên mua nửa ko .

Nói thật đến giờ mình chưa rõ là do bên cung cấp proxy hay là do bên pix chơi đểu nữa. Bởi vì những ngày qua, mình đã dùng 2 gói proxy (của tháng cũ, vừa mua tháng mới) thì thấy thế này:
. Cả IP chính cũng bị block
. Giờ vàng từ 8-10h là bão connection error hoành hành, 83ids của mình rụng còn 37ids.
. Vào buổi tối từ 7h trở về sau proxy cực mượt, ko rụng con nào, load phè phè
. Một số đầu proxy như 195 đã bị block hoàn toàn 2 tháng nay (2 gói proxy của mình đều bị giống nhau)

====> nguyên nhân chưa chắc chỉ 1 mình proxy, mình nghi thằng pix nó có giở trò, làm quái gì có vụ cả ip chính cũng block, trong ngày có giờ thì làm mượt, ngon, có giờ thì bão connection???

Và dân Việt Nam mình có 1 đức tính rất đáng quý là mất bò mới lo làm chuồng, cho nên bạn đừng nên hi vọng quá nhiều về việc chung tay góp sức này o_O
Còn nữa, dân captcha nói thẳng ra có 3 loại sau đây chiếm đa số:
. Loại tự kỷ không bao giờ quan tâm chuyện thiên hạ thế nào, sống chết kệ mợ bây
. Loại gà không biết làm gì hết, chờ sung rụng
. Loại pro thích giấu nhẹm mọi kinh nghiệm

====> Tất cả topic gọi là "chung tay", "góp sức" đều chìm vào lãng quên. Chia buồn cùng chủ thớt và cũng chia buồn cho bản thân mình luôn :D Đang chơi pikachu giải stress nè :D:D
mình khẳng định là proxy vì thế này nè
mình dùng gói đc vài ngày đầu thì proxy mình load mượt tất tần tật nhé, đến 10 ngày thì té connection hết mình phải lọc ra 193 để dùng, sau khi lọc xong thì có 1 số bị tam giác đỏ, mình check thì té rồi, mình dùng mấy con còn lại 3 ngày sau số 193 chết kia sống lại @@, và mình dùng ko hề có 1 hiện tượng connection gì cả dù làm cả ngày, sau đó đc vài hôm thì đúng 12h trưa tất cả proxy của mình đã ra đi về nơi 9 suối :( , mình check thì tất cả đã chết, còn 1 số thì thoai thóp lúc thở lúc ko, sau đó mình đổi list mới thì làm ok lại nhưng đúng 12h lại thai thóp và tắt thở, và giờ mình đang ngồi chơi và nc với sup :p
Mình ko khẳng định 100% là fine nhưng mình khẳng định thằng fine nó chơi người khác, theo mình nghĩ nếu pix chơi thì sẽ bị tất nhưng có 1 số gói ko bị dù họ cùng đầu số
Ví Dụ mình :193.105 té họ 193.106 vẫn chạy thế mới ảo và cả list của người đó ko sao cả, mình biết có cách khắc phục rất tốt nhưng nếu làm thế sẽ khối ng chết, đa số những ng làm bây giờ đều chơi cách này, nhưng k biết hiệu quả đc bao lâu :)
Lâu r nhà mình bị điên mạng nên k làm khuya để test đc tối nay test thử theo giờ bạn nói :)

Minhhẳng định là proxy vì thế này nè
mình dùng gói đc vài ngày đầu thì proxy mình load mượt tất tần tật nhé, đến 10 ngày thì té connection hết mình phải lọc ra 193 để dùng, sau khi lọc xong thì có 1 số bị tam giác đỏ, mình check thì té rồi, mình dùng mấy con còn lại 3 ngày sau số 193 chết kia sống lại @@, và mình dùng ko hề có 1 hiện tượng connection gì cả dù làm cả ngày, sau đó đc vài hôm thì đúng 12h trưa tất cả proxy của mình đã ra đi về nơi 9 suối :( , mình check thì tất cả đã chết, còn 1 số thì thoai thóp lúc thở lúc ko, sau đó mình đổi list mới thì làm ok lại nhưng đúng 12h lại thai thóp và tắt thở, và giờ mình đang ngồi chơi và nc với sup :p
Mình ko khẳng định 100% là fine nhưng mình khẳng định thằng fine nó chơi người khác, theo mình nghĩ nếu pix chơi thì sẽ bị tất nhưng có 1 số gói ko bị dù họ cùng đầu số
Ví Dụ mình :193.105 té họ 193.106 vẫn chạy thế mới ảo và cả list của người đó ko sao cả, mình biết có cách khắc phục rất tốt nhưng nếu làm thế sẽ khối ng chết, đa số những ng làm bây giờ đều chơi cách này, nhưng k biết hiệu quả đc bao lâu :)
Lâu r nhà mình bị điên mạng nên k làm khuya để test đc tối nay test thử theo giờ bạn nói :)
Mình hiểu nhưng lạ ở chỗ cứ đến khoảng tối tối, khuya là làm rất mượt, proxy rất ít connection, mà ai cũng biết khung giờ này là khung giờ pix nó load nhanh, ổn định. Còn khung giờ vàng 8h-10h như hiện tại, connection như mưa luôn, và đây là khung giờ pix nó hay chơi đểu nhất vì sắp hết giờ vàng.
Chỉ là mình thấy có sự trùng hợp lạ lùng giữa khung giờ làm việc ngon - dỏm của pix với mức độ chạy tốt - dỏm của proxy o_O

Mình hiểu nhưng lạ ở chỗ cứ đến khoảng tối tối, khuya là làm rất mượt, proxy rất ít connection, mà ai cũng biết khung giờ này là khung giờ pix nó load nhanh, ổn định. Còn khung giờ vàng 8h-10h như hiện tại, connection như mưa luôn, và đây là khung giờ pix nó hay chơi đểu nhất vì sắp hết giờ vàng.
Chỉ là mình thấy có sự trùng hợp lạ lùng giữa khung giờ làm việc ngon - dỏm của pix với mức độ chạy tốt - dỏm của proxy o_O
dạo này mình k làm khuya nên cũng k rỏ lắm, nhưng proxy bên mình từ lúc mình ngủ dậy 7h là ALL proxy ko dùng đc, cá biết có 1 số con dùng đc nhưng đầu số đó rất ít nên cũng như ko

Vẫn log toàn 90-100ids load vi vu có sao đâu nhỉ:D , sao thấy mọi người kêu ủm tỏi vậy
ko thấy nói ah, có ng dính list ng ko

dạo này mình k làm khuya nên cũng k rỏ lắm, nhưng proxy bên mình từ lúc mình ngủ dậy 7h là ALL proxy ko dùng đc, cá biết có 1 số con dùng đc nhưng đầu số đó rất ít nên cũng như ko
Để nguyên ngày hôm nay mình log vào từng khung giờ xem sao. Test khoảng vài khung sau đây là rõ:
8h-10h sáng - tịt, proxy rụng như mưa ngày nắng hạ
1h-3h trưa - waiting
7h-9h tối - waiting

Ai cho hỏi sao Add nickname YH ko được vậy, từ hôm qua cài đặt lại vẫn thế, Yahoo bị lỗi gì rồi hả, e đang tính add nhờ share Proxy để làm mà k dc

_Theo kinh nghiệm của mình nó là thế này : protocol là do pix , connect failed là do proxy , block là do có người đang dùng chung proxy .Còn nhiều điều để nói lắm , nói ra hơi dài dòng ,...:confused: Chung quy là thế !!:D

Chắc Mod nào close nhầm, mới vừa sửa title lại đấy.
Test tiếp cho bạn @MissUI
- Từ 1h-2h mình làm liên tục lúc nãy, 63 IDS chỉ rụng có 5IDs mà thôi
Tối nay đi chơi nên ko test đc :D

Chắc Mod nào close nhầm, mới vừa sửa title lại đấy.
Test tiếp cho bạn @MissUI
- Từ 1h-2h mình làm liên tục lúc nãy, 63 IDS chỉ rụng có 5IDs mà thôi
Tối nay đi chơi nên ko test đc :D
bạn làm đầu số mấy vậy ? của mình té hết chơn r @@

ai có phần mềm nào check proxy nhanh cho mình xin với :)

ai có phần mềm nào check proxy nhanh cho mình xin với :)
ý bạn là sao ? dùng phần mềm check proxy free hay gì còn đc chứ loại share này check ko đc r

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,920
172,998
Latest member
otomientay

Most viewed of week

Most discussed of week