Request Bạn cần đóng bảo hiểm để tiếp tục dịch vụ tại forum

Status
Not open for further replies.

nambembis

Hero
Reactions
558
MR
0.000
Chào BQT,

Mình đề nghị tiếp tục hỗ trợ các bạn gỡ PayPal Limited, giúp tranh chấp và đòi tiền PayPal mà KHÔNG cần đóng phí vì các lý do 1 + 2 + 3 + 4 + 5 + 6 dưới đây: (đặc biệt là 2.)

Mình giúp các bạn gỡ PP Limited, giúp tranh chấp và đòi tiền PayPal, trước đến giờ chưa bị tài khoản nào bị PayPal ép 180 ngày cả.

1. Dịch vụ này thì có phí, chỉ vài trăm ngàn mỗi trường hợp nếu thành công, nếu không thành công không lấy 1 xu (trước giờ chưa trường hợp nào bị PayPal ép 180 ngày).

2. Mình luôn luôn lấy phí SAU khi đã xử lý thành công xong cho nên không có chuyện ôm tiền rồi chạy. Có trường hợp mình đã giúp tranh chấp thành công nhưng không trả phí nhưng mình chưa Report.

3. Ăn cắp tiền và hack tài khoản PayPal khi gỡ limited là không thể vì chủ thực sự của tài khoản có thể call lên PayPal để đòi lại 100% thành công.

4. Tư vấn sử dụng PayPal an toàn thì mình làm Miễn phí.

5. Dịch vụ của mình KHÔNG có bất cứ rủi ro nào vì nguyên tắc đầu tiên là TRUNG THỰC với PayPal và biết cách NÓI KHÉO, khách hàng cũng có thể yêu cầu hướng xử lý nếu thích.
Kết quả là mình đã sử dụng PayPal từ 2006 và vẫn đang dùng PP nhận tiền hằng ngày ngay lúc này.

6. Không làm giả hình ảnh CMND, Passport hay các tài liệu hay các con dấu của Chính phủ cho nên hợp pháp 100%.

Cảm ơn,
~nambembis

Last edited:
Điều 3, gỡ limit xong, bán paypal trong đó rồi ai chịu trách nhiệm ?
Mình không có Mua hoặc Bán PayPal bao giờ cả. Mình mà rao Mua / Bán PP, cứ chém.

Ngoài ra ở đây mình có thấy có người Bán PayPal mà họ không đóng phí? Mình thắc mắc chút.

Last edited:
Upvote 0
Mình không có Mua hoặc Bán PayPal bao giờ cả.

Ngoài ra ở đây mình có thấy có người Bán PayPal mà họ không đóng phí? Mình thắc mắc chút.
Bán paypal đâu có bắt đóng phi bảo hiểm đâu.
Đọc lại điều 3 của cậu là hiểu. ăn cắp tiền, xong bán đi, rồi ai chịu trách nhiệm @@

Upvote 0
Nhưng giả sử paypal khách hàng có tầm 5-10k $ blance
Sau khi gỡ xong mà số dư nó bốc hơi về 1 tài khoản bank vì đã " withdraw " thì ai thiệt đây

Cùng lắm mà có người mất cái nick ảo là xong

Mấy dịch vụ liên quan số tiền lớn kiểu này vote verify thông tin thật cẩn thận và nộp bảo hiểm để tránh " tiền to làm mờ mắt "

Upvote 0
Bán paypal đâu có bắt đóng phi bảo hiểm đâu.
Đọc lại điều 3 của cậu là hiểu. ăn cắp tiền, xong bán đi, rồi ai chịu trách nhiệm @@
Bạn nói bán PayPal không bắt đóng bảo hiểm, nếu tiền đó có vấn đề, người mua PP bị mất tài khoản PP rồi ai chịu trách nhiệm?
Ví dụ: https://mmo4me.com/threads/mua-paypal-cua-congdung-y-m-congdungdn.280685/

Mình cũng nói thẳng luôn là mua bán tiền PayPal rất là rủi ro và forums nên cấm mua bán PayPal

Mình chỉ làm dịch vụ gỡ limited, đòi tiền tranh chấp và tư vấn sử dụng thôi.

Nhưng giả sử paypal khách hàng có tầm 5-10k $ blance
Sau khi gỡ xong mà số dư nó bốc hơi về 1 tài khoản bank vì đã " withdraw " thì ai thiệt đây
Cùng lắm mà có người mất cái nick ảo là xong
Mấy dịch vụ liên quan số tiền lớn kiểu này vote verify thông tin thật cẩn thận và nộp bảo hiểm để tránh " tiền to làm mờ mắt "
Trường hợp này mình gặp hoài, mình có thể TeamViewer gỡ Limited. Chuyển tiền từ PP này sang PP khác để ăn cắp là không được, như mình nói chỉ cần nhờ call lên PP là PP xử lý liền >> Account nào nhận mua tiền từ PP sẽ có khả năng chết do đó forums nên cấm mua bán PayPal. PP rất khác với WMZ và PM.

Withdraw thì rất mất thời gian hơn đặc biệt là mới add bank rút lần đầu cần mấy ngày, và phải đúng tên trên bank.

Như mình nói mua PP rất rủi ro, cái này là cái gốc của vấn đề, nạn nhân của mua tiền thì vô số rồi, và còn tiếp tục kéo dài, chứ không phải người gỡ limited.

Bản thân mình chưa thấy trường hợp nào người gỡ Limited lừa đảo làm chuyện này

Upvote 0
Góp ý : Bạn làm và thu tiền của người ta khi bạn làm xong thành công, thì đó là bạn làm dịch vụ . Mà đã làm dịch vụ thì phải đóng bảo hiểm. Còn nếu bạn nói giúp đỡ mọi người, làm free thì không ai bắt bạn đóng bảo hiểm cả .

Upvote 0
Góp ý : Bạn làm và thu tiền của người ta khi bạn làm xong thành công, thì đó là bạn làm dịch vụ . Mà đã làm dịch vụ thì phải đóng bảo hiểm. Còn nếu bạn nói giúp đỡ mọi người, làm free thì không ai bắt bạn đóng bảo hiểm cả .
Nói là dịch vụ phải đóng bảo hiểm mình không đồng ý, thì lý do là gì?

Làm dịch vụ phải đóng thuế, phí cho forums thì mình đồng ý. @Shin thấy thế nào?

Làm FREE cũng có thể xảy ra những điều mà các bạn tưởng tượng như ở trên.

Bán tiền PP có thể gây rủi ro cho người mua mà chưa chắc phải đóng bảo hiểm. Liệu có công bằng? VD: https://mmo4me.com/threads/mua-paypal-cua-congdung-y-m-congdungdn.280685/

Bạn nên nhớ bạn cũng làm dịch vụ mua/bán PayPal vì bạn có lợi nhuận, nếu không phải vì lợi nhuận thì vì cái gì khác? Bạn có đóng bảo hiểm không?

Upvote 0

Bán tiền PP có thể gây rủi ro cho người mua mà chưa chắc phải đóng bảo hiểm. Liệu có công bằng? VD: https://mmo4me.com/threads/mua-paypal-cua-congdung-y-m-congdungdn.280685/

Bạn nên nhớ bạn cũng làm dịch vụ mua/bán PayPal vì bạn có lợi nhuận, nếu không phải vì lợi nhuận thì vì cái gì khác? Bạn có đóng bảo hiểm không?
Nói tóm lại khi bạn làm dịch vụ tại forum thì bạn nên/ phải đóng BH.
Tại sao phải đóng BH? Câu trả lời vì bạn làm dịch vụ có thu phí, đơn giản là thế.

Upvote 0
Nói tóm lại khi bạn làm dịch vụ tại forum thì bạn nên/ phải đóng BH.
Tại sao phải đóng BH? Câu trả lời vì bạn làm dịch vụ có thu phí, đơn giản là thế.

Như mình nói chỉ khi thành công mình mới lấy phí. Còn nếu thu phí trước khi xử lý thì mình đồng ý là cần phải đóng BH.

Vả lại đóng BH rồi thì sẽ nhiều người nhờ mình giải quyết hơn, nhiều khi gỡ không kịp vì ai cũng phải xếp hàng chờ tới lượt. Rồi than phiền vì chờ đợi này nọ.

Upvote 0
làm dịch vụ mà tiếc vài đồng bảo hiểm sao? nhập gia thì nên tùy tục ko nên thắc mắc nhiều bạn à

Upvote 0

Thứ nhất : Những người bán tiền PP đều phải xác minh thông tin cá nhân, còn không chỉ được bán 300$/ tuần . Còn bán PP gây rủi ro cho người mua, cái này là người mua họ đã chấp nhận rủi ro nên họ mới mua .
Thứ hai : Ngành nghề của bạn là một loại ngành nghề nhạy cảm, rủi ro xảy đến nó còn có thể thiệt hại là rất lớn .

Upvote 0
Mình cũng nói thẳng luôn là mua bán tiền PayPal rất là rủi ro và forums nên cấm mua bán PayPal
Mình không đồng ý quan điểm này của bạn. vì $ PP rất nhiều nét và số nguời cần cũng rất nhiều, nếu ai xác định chơi với PP thì phải chấp nhận rủi ro, và mình nghĩ ai ai cũng biết điều này rồi không cần phải giải thích thêm.
Chỉ vì bạn làm dịch vụ bạn không được chấp thuận thì bạn lại đề nghị forum cấm mua bán loại tiền này là 1 điều hoàn toàn vô lý.
Mình chỉ góp ý về vân đề này thôi chứ không đụng gì về bh hay dịch vụ bạn muốn làm cả nhé.

Upvote 0
Thứ nhất : Những người bán tiền PP đều phải xác minh thông tin cá nhân, còn không chỉ được bán 300$/ tuần . Còn bán PP gây rủi ro cho người mua, cái này là người mua họ đã chấp nhận rủi ro nên họ mới mua .
Thứ hai : Ngành nghề của bạn là một loại ngành nghề nhạy cảm, rủi ro xảy đến nó còn có thể thiệt hại là rất lớn .

Bạn cũng đang làm dịch vụ thì bạn có cần phải đóng BH theo như lời bạn nói không?

Vậy mình nói là người gỡ limited họ cũng chấp nhận rủi ro nên họ mới nhờ mình, có được không?

Xin vui lòng cho link bằng chứng về điều thứ 2 của bạn. Còn rủi ro xảy ra cho ngành nghề của bạn thì mình có rất nhiều bằng chứng ở forums nhé.

Upvote 0
Bạn nói bán PayPal không bắt đóng bảo hiểm, nếu tiền đó có vấn đề, người mua PP bị mất tài khoản PP rồi ai chịu trách nhiệm?
Ví dụ: https://mmo4me.com/threads/mua-paypal-cua-congdung-y-m-congdungdn.280685/

Mình chỉ làm dịch vụ gỡ limited, đòi tiền tranh chấp và tư vấn sử dụng thôi.

Trường hợp này mình gặp hoài, mình có thể TeamViewer gỡ Limited. Chuyển tiền từ PP này sang PP khác để ăn cắp là không được, như mình nói chỉ cần nhờ call lên PP là PP xử lý liền >> Account nào nhận mua tiền từ PP sẽ có khả năng chết do đó forums nên cấm mua bán PayPal. PP rất khác với WMZ và PM.

Withdraw thì rất mất thời gian hơn đặc biệt là mới add bank rút lần đầu cần mấy ngày, và phải đúng tên trên bank.

Như mình nói mua PP rất rủi ro, cái này là cái gốc của vấn đề, nạn nhân của mua tiền thì vô số rồi, và còn tiếp tục kéo dài, chứ không phải người gỡ limited.

Bản thân mình chưa thấy trường hợp nào người gỡ Limited lừa đảo làm chuyện này

Trường hợp này mình gặp hoài, mình có thể TeamViewer gỡ Limited. Chuyển tiền từ PP này sang PP khác để ăn cắp là không được, như mình nói chỉ cần nhờ call lên PP là PP xử lý liền >> Account nào nhận mua tiền từ PP sẽ có khả năng chết
bạn bán pp đó cho người khác, rồi người nhận sẽ bị dispute --> đến lúc đó ai chịu trách nhiệm ?

Upvote 0
Thớt đóng bh đi, vì 2 lí do
1. Bảo vệ người dùng ( k có j chắc chắn 100%, chắc thớt biết )
2. Nâng cao bản thân: khách hàng nhìn thấy tin tưởng hơn, tiếng lành đồn xa, nhiều khách hàng hơn
Đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn mà.
Chúc dịch vụ của thớt ngày càng phát triển và giúp đỡ đc nhiều người :D

Upvote 0
Mình không đồng ý quan điểm này của bạn. vì $ PP rất nhiều nét và số nguời cần cũng rất nhiều, nếu ai xác định chơi với PP thì phải chấp nhận rủi ro, và mình nghĩ ai ai cũng biết điều này rồi không cần phải giải thích thêm.

Chỉ vì bạn làm dịch vụ bạn không được chấp thuận thì bạn lại đề nghị forum cấm mua bán loại tiền này là 1 điều hoàn toàn vô lý.
Mình chỉ góp ý về vân đề này thôi chứ không đụng gì về bh hay dịch vụ bạn muốn làm cả nhé.

Thực ra có rất nhiều người không đồng ý quan điểm của mình, và cái hệ quả 1 vài người trong số họ nhận được thì thảm khốc hơn sự tưởng tượng của bạn, họ còn đòi đi giết người nào đó nữa, nghe xong mình lặng luôn. Mình dùng PP từ 2006 và kinh qua rất nhiều trường hợp cho nên có những bí mật mình không thích nói.

Thực sự mình không thích nói vì nó đụng chạm đến quyền lợi của 1 số người cực kỳ quyền lực, họ không thua nhưng những người ngây thơ sẽ thua.

Mình đóng BH cũng được không thành vấn đề nhưng chưa ai thuyết phục được mình phải đóng BH cả. Nên nhớ có nhiều dịch vụ ở đây không hề đóng BH, đúng không?

Còn bằng chứng, bạn vui lòng cho mình coi bằng chứng người gỡ Limited lừa đảo. Còn bằng chứng về mua tiền bị lừa, thì mình có thể chỉ ra rất nhiều cho bạn.

Upvote 0
mình gà cho mình hỏi 1 xíu. mình cũng mới tạo paypal thôi.newbie mà.
mình xin hỏi thế giao paypal cho bạn. bạn gỡ limit xong. lấy paypal đó đi mua hàng ở mấy shop thì sao bạn?

Upvote 0
Thực ra có rất nhiều người không đồng ý quan điểm của mình, và cái hệ quả 1 vài người trong số họ nhận được thì thảm khốc hơn sự tưởng tượng của bạn, họ còn đòi đi giết người nào đó nữa, nghe xong mình lặng luôn. Mình dùng PP từ 2006 và kinh qua rất nhiều trường hợp cho nên có những bí mật mình không thích nói.

Thực sự mình không thích nói vì nó đụng chạm đến quyền lợi của 1 số người cực kỳ quyền lực, họ không thua nhưng những người ngây thơ sẽ thua.

Mình đóng BH cũng được không thành vấn đề nhưng chưa ai thuyết phục được mình phải đóng BH cả. Nên nhớ có nhiều dịch vụ ở đây không hề đóng BH, đúng không?

Còn bằng chứng, bạn vui lòng cho mình coi bằng chứng người gỡ Limited lừa đảo. Còn bằng chứng về mua tiền bị lừa, thì mình có thể chỉ ra rất nhiều cho bạn.
Bạn trả lời hoàn toàn sai ý mình rồi. Mình không thắc mắc hay quan tâm gì về vấn đề mà bạn nói BH hay không BH đây cả, cái đó là do forum giải quyết.
Mình chỉ nói vấn đề chính là chỉ vì bạn không làm được dịch vụ là bạn yêu cầu forum CẤM MUA BÁN PP àk? đây là 1 điều hoàn toàn vô lý và không bao giờ xảy ra trừ khi bạn là Admin @Shin Mới có cái quyền này.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,989
173,056
Latest member
toingoo

Most viewed of week

Most discussed of week