• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Bác nào rành ip giúp mình với

Reactions
82
MR
0.000
Mình đang có vấn đề về mạng và đã tạo topic
Mình đã làm như hd được 1 thời gian, bây giờ thì máy mình k hiểu sao khi cắm dây mạng ( mạng LAN FPT ) vào thì lại có dấu chấm than chỗ biểu tượng mạng ( kiểm tra thông tin vẫn thấy gửi - nhận bình thường ), mình đã làm theo Google và có đổi ip ( cả tĩnh lẫn động ) nhưng vẫn k vào được :) Đang dùng trộm wifi của mấy quán cafe nhưng khổ nỗi rất chập chờn ( hơi khó chịu vì lúc được lúc mất ) và có nguy cơ bị đổi pass bất cứ lúc nào :D
Vì mạng chập chờn nên chắc k teamview được
Hiện chưa có cách giải quyết nên tạo topic mong các bác giúp với :) Tks all

Attachments

• lỗi ip.png
    lỗi ip.png
    382.5 KB · Views: 81
xem pic cậu ơi :D xem có giống này k? Hồi đi học k vô dc mạng do cái này k cài auto
có đổi ip ( cả tĩnh lẫn động ) nhưng vẫn k vào được :) Bác ấy đã làm rồi nhưng vẫn bó tay mà... :D

mang bạn dùng là Wifi của ai ? Viettel ah, mình cũng bị đây là hiện tượng limit, có khá nhìu nguyên nhân có thể cũng do modem nữa bạn gọi bọn nó xuống để xem, mình đã từng bị và bọn nó đổi cho mình thiết bị xong hết bị nhưng chỉ cần mình rs modem là y rằng sẽ bị nhưng chỉ cần bấm tắt kết nối vài lần or ttắt mạng tầm 5' là xong

cái này co thể do modem nữa vì thề gọi lên tổng đài đi, nhìu khi gọi tổng đài cũng ức chế lắm, vì mạng trên máy chủ nó vẫn báo bt và vẫn chạy thế mới chết .
Tính quay cái video giúp bạn fix nhưng mà giờ đang làm ko quay đc :(

nói khó lắm. không biết là nó do cái củ swith hay do máy tính của bạn. thử lấy cái swith khác xem máy bạn có vào đc ko. dấu ! tam giác vàng là do nó set cái IP router trùng nên nó mới bị vậy. nếu mà ko phải do swith có thể cài win lại luôn nhanh nhất. minh biết nhiêu đó. đừng cố thử làm gì. k phải cái lỗi nào cũng dễ sửa. tổng đài nó ko liên quan gì đâu :rolleyes: kinh nghiệm m bị vài lần thì thường là do cái máy của mình. sau đó là swith hoặc moderm.

có 1 cách nữa là bạn có thể rút cap ra, chuột phải mycomputer chọn dòng cuối pro... gì đó. vào device, tìm cái card mạng của bạn và uninstall nó, sau đó cắm cap vào. rồi scan lại cho máy nhận :D nếu ko đc cài win lại cho nhanh.

Mình đang có vấn đề về mạng và đã tạo topic
Mình đã làm như hd được 1 thời gian, bây giờ thì máy mình k hiểu sao khi cắm dây mạng ( mạng LAN FPT ) vào thì lại có dấu chấm than chỗ biểu tượng mạng ( kiểm tra thông tin vẫn thấy gửi - nhận bình thường ), mình đã làm theo Google và có đổi ip ( cả tĩnh lẫn động ) nhưng vẫn k vào được :) Đang dùng trộm wifi của mấy quán cafe nhưng khổ nỗi rất chập chờn ( hơi khó chịu vì lúc được lúc mất ) và có nguy cơ bị đổi pass bất cứ lúc nào :D
Vì mạng chập chờn nên chắc k teamview được
Hiện chưa có cách giải quyết nên tạo topic mong các bác giúp với :) Tks all
cái này bác hỏi thường người ta kêu xem lai drive card mạng...hoặc cài lại drive.. và chắc là 90% làm như zây cũng hok vào dc mạng...:D
Nếu để auto như bác @minhtri1404 mà vẫn hok vào dc nữa thì
Chỉ có Cách reset modem thấy khả quan nhất..mình cũng thường bị thế này.. :D...lúc trước mở ultrasurf thì mới vào dc..hok thì cài WINXP là vào ngon thôi, cài lại win7 có khi vào được nhưng khởi động lại cũng bị tình trạng như trên..
Đường cùng alo cho nhân viên xuống xem thôi...:)

Túm lại thì alo tổng đài, tổng đài kiểm tra thấy lỗi hướng dẫn bạn sửa được thì xong ngay còn không thì sẽ cử nhân viên xuống giải quyết cho bạn, vậy thấy lẹ hơn vì bạn hỏi các pro ở trên này mà không có teamview các pro cũng không nắm hết vấn đề của bạn được, cứ lần mò xem từng bước rồi chỉ từng bước thì lâu lắm. Còn nếu để cho tụi kỹ thuật xuống mà thấy máy có lỗi mà nó sửa được là nó tự động sửa cho mình luôn, vậy sẽ nhanh hơn và đỡ mệt cho bạn hơn. :)
Viettel với FPT thì cứ yên tâm cho tụi kỹ thuật check và sửa máy, còn VNPT thì mình không khuyến khích cho nó sửa máy nha, chỗ bạn không biết VNPT làm việc thế nào còn chỗ mình thì kỹ thuật của VNPT dã man lắm, cho nó rớ vào máy mình mấy lần là banh máy đủ mấy lần, sau đó toàn đem đi cho bảo hành sửa lại mới được. :D Nên nếu có xài VNPT mà nó nói lỗi tại máy thì đuổi khéo nó đi kẻo banh oan cái máy.^^.

cài lại win :DD

mang bạn dùng là Wifi của ai ? Viettel ah, mình cũng bị đây là hiện tượng limit, có khá nhìu nguyên nhân có thể cũng do modem nữa bạn gọi bọn nó xuống để xem, mình đã từng bị và bọn nó đổi cho mình thiết bị xong hết bị nhưng chỉ cần mình rs modem là y rằng sẽ bị nhưng chỉ cần bấm tắt kết nối vài lần or ttắt mạng tầm 5' là xong
Mình đang trộm mạng wifi quán cafe bác à nhưng chập chờn lắm :p

cái này co thể do modem nữa vì thề gọi lên tổng đài đi, nhìu khi gọi tổng đài cũng ức chế lắm, vì mạng trên máy chủ nó vẫn báo bt và vẫn chạy thế mới chết .
Tính quay cái video giúp bạn fix nhưng mà giờ đang làm ko quay đc :(
Tks bác :) Rảnh bác cứ quay nhé để học hỏi thêm

Tks bác :) Rảnh bác cứ quay nhé để học hỏi thêm
cái này áp dụng đc hay k mình còn ko rỏ, nhưng ở máy mình thì đc, chỉ cần bạn rs modem sau đó kết nói lại nếu nó cứ limit tiếp thì bạn Click chuột phải vào Chọn
Troubles.... cho nó chạy r bạn đợi nếu k đc nữa thì click tiếp cái nữa r bạn vào phần mạng bấm ngắt kết nối r kết nối sẽ đc, nếu k đc nữa thì tắt mạng tầm 5' r thử lại mình đã lãm và đã thành công

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,903
170,970
Latest member
autoshitclub
Back
Top Bottom