bác nào giỏi firefox cho hỏi với

phamanh

Junior
Reactions
78
MR
0.000
mọi người ai biết tắt chế độ khi click chuột vào một đường link mà khi nhảy ra tab mới thì mình vẫn ở tab cũ ko , chỉ cho mình cách tắt đi với . cảm ơn mọi người

:oops: phải giữ ctrl + chuột trái ko nhỷ.

ủa mặc định là click vào thì mình sẽ ở tap mới mà.

o_O câu hỏi của thớt khó hình dung cv thớt đang làm quá.

hiểu ý của thớt . Cũng đang mò lại cái này ;)

tùy theo site khi code họ đặt thuộc tính link là new window hay page default.

bạn vào about:config
rồi tìm cái dòng browser.tabs.loadDivertedInBackground rồi chỉnh nó thành giá trị True là okie

tùy theo site khi code họ đặt thuộc tính link là new window hay page default.
cậu hiểu sai ý tớ , ý tớ là tắt cái chế độ mà khi mình click chuột vào một link bất kỳ nó nhẩy sang tab khác ấy , mình muốn ở nguyên tab cũ , nhưng tab mới vẫn mở ra

rồi tìm cái dòng browser.tabs.loadDivertedInBackground rồi chỉnh nó thành giá trị True là okie
Chuẩn men rùi đấy :D.
Đang định bán cái TUT này cho thớt mà bác public mất zùi :(

cậu hiểu sai ý tớ , ý tớ là tắt cái chế độ mà khi mình click chuột vào một link bất kỳ nó nhẩy sang tab khác ấy , mình muốn ở nguyên tab cũ , nhưng tab mới vẫn mở ra
thì bạn làm theo hướng dẫn trên của mình là được đó bạn ơi, mình hiểu ý của bạn mà

Tắt nó đi thôi đó hả ?

mình hiểu ý bạn mà,
nếu khi code người ta đặt thuộc tính new window cho link thì khi bạn click vào nó sẽ ra tab mới, cái này do site chứ không phải do firefox

firefox thì làm được ngược lại, khi code người ta đặt thuộc tính page default tức là mở luôn ở tab đó thì firefox ấn thêm Ctrl khi click sẽ sang tab khác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,875
170,936
Latest member
gameofchains

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week