Help Auto control another application (C# + AutoIt)

o0ohpvo0o

Senior
Reactions
294
MR
1.317
Dear mọi người,

Mình đang định code 1 tool C# + autoit để control bitvise, tự điền user/pass tự click đăng nhập, nếu chưa đăng nhập được thì change user/pass
Hiện tại mình đang bí đoạn điền user/pass vào bitvise SSH Client, mình dùng autoit để xác định control của mấy ô user/pass mà làm kod được, vì nó ko có control nên cũng ko set được text cho mấy ô đó.

Các bro biết cách xử lý tình huống này giải đáp giúp mình với, Néu các bro có cách khác tốt hơn thì hướng dẫn mình với. Cảm ơn các bro nhiều :confused:

Bạn tìm command line của Bitvise nhé

Bạn tìm command line của Bitvise nhé

Thank bạn nhiều nha, mình xử lý xong vụ điền thông tin host, user, pass với command line rồi bạn. Bạn có command của những thằng bên dưới này ko bạn ơi, share mình với, thank bạn nhiêuuuuuuuuuùu
_ Command line change cái listen port và listen interface
_ Command line tự accept cái bảng session khi login ssh thành công
Thank again :D

Hiện tại mình đang bí đoạn điền user/pass vào bitvise SSH Client, mình dùng autoit để xác định control của mấy ô user/pass mà làm kod được, vì nó ko có control nên cũng ko set được text cho mấy ô đó.

Hiện tại mình cũng đang gặp vấn đề ở việc tìm control của mấy textbox, hoặc là checkbox không lấy được thông tin với autoIt (khi dùng autoIT chỉ vào nó ko có control,ID, text, hay title....). Hy vọng bác chia sẻ chút kình nghiệm, vì mình thấy chữ ký của bác là "Chuyên làm auto không chiếm chuột... etc"
CẢm ơn bác nhiều !

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,787
170,873
Latest member
asapcanopy1

Most viewed of week

Most viewed of week

Back