Journey animax1991 - Con đường Forex - Đơn giản mà không cầu kỳ

Kết thúc năm bằng 2 lệnh lose liên tục

Quát đờ hợi???
Lý do gì để sell con này hở ad, khi mà bữa họp chính sách và công bố lãi suất tuần trước Mẽo nó cho thấy sẽ không cắt giảm lãi suất nới lỏng chính sách trong ngắn hạn, nghĩa là đô la đang được hỗ trợ mạnh lên đó. Ad nhìn cái cột xanh lớn bên trái đi, nó đóng mạnh mẽ rõ ràng trên kháng cự trước đó nghĩa là có cả một đám bò tót đang đóng đô ở đó thì sell cái quỷ gì, đáng ra ad nên canh buy chớ, nó điều chỉnh về đúng chỗ bên cột xanh phá vỡ kháng cự (hiện tại chỗ đó là hỗ trợ) rồi bật lên lại, sóng buy đẹp quá luôn mà cứ nhào vô sell làm gì?

R.I.P ad, rút kinh sờ nghiệm lần sau và chúc ad ăn tết vui vẻ nhá.

Gút lắc!
Đúng như bác dự đoán thì em đã ăn 2 lệnh lose ...

Tuy nhiên nếu em ít tự tin 1 chút thì em cũng ăn đc tầm 2-3 R rùi. Em đánh lệnh này tính ăn sóng hồi ngược xu hướng.
Giờ thằng Nhật nó tuyên bố chấm dứt giảm phát, đẩy lãi suất lên dương 1 cái thì đừng nói 8R, 40R còn đạt đc 😆😆😆
Em ăn 2 SL rùi bác nhé, tạm dừng cuộc chơi tại đây cho tới post tiếp theo.

View attachment 248365

Tuy nhiên nếu em ít tự tin 1 chút thì em cũng ăn đc tầm 2-3 R rùi. Em đánh lệnh này tính ăn sóng hồi ngược xu hướng.

Mình có nhớ từng nói với ad là: "cản - dù là kháng cự hay hỗ trợ thì nó cũng là để phá chứ không nhất định là giá gặp cản sẽ quay ngược lại".

Vì vậy đáng ra ở đây ad không có thua lệnh nào hoặc tối đa chỉ thua 1 lệnh, trade không nên đoán định thị trường bằng ý nghĩ chủ quan của mình, dù ad muốn ăn ngược hướng (ăn giá điều chỉnh) thì theo quy tắc mục tiêu gần nhất là cản trước đó (ở đây là hỗ trợ chỗ tin lãi suất mẽo phá kháng cự), một khi sell giá đến được đó rồi thì dù không chốt 2-3R thì ad phải ưu tiên kéo SL về hòa vốn, hoặc khi giá cố gắng phá vỡ hỗ trợ đó không thành công (ad nhìn kĩ ở đợt 2 giá cố gắng phá xuống nhưng rút râu lên ở cây nến lớn trước khi bật lên hẳn lại) thì nên chốt lệnh hoặc chốt lệnh sell và chuyển sang buy (đây là cách đánh thường thấy nếu chơi theo hệ thống của ad) chứ không phải đoán định chủ quan rằng không cần kéo sl đợi tp 7-8R gì đó hay cố đấm ăn xôi nghĩ rằng cản lớn bên trên sẽ có hiệu quả mà sell tiếp ở lệnh thứ 2 (bởi vì nếu giá quay lên lại cản lớn lần nữa khi nó không thể phá vỡ hỗ trợ gần nhất và tin tức gần nhất cũng hỗ trợ giá tăng thì khả năng cản lớn bị phá rất cao).

Cho nên ad không tỉnh táo trong trường hợp này và không tuân thủ đầy đủ các quy tắc theo hệ thống của mình, rút kinh nghiệm lần sau nhá ad.

Gút lắc!

Last edited:

View attachment 248365

mỗi lần thua thì nghỉ 2 tuần á , trò này thua là chính , đừng nên ôm mộng gom hết tiền của thế giới

Kết quả tuần này:
  • 2 lệnh Lose mỗi lệnh 1R
  • 0 lệnh Win:
  • Tổng: Lose 2R
  • Balance hiện tại: Như hình

Không hiểu sao MQL5 lại xóa Signal của mình rồi. Đang support hỏi. Lệnh cuối cùng vào ngày 8/2/2024.

Mình có nhớ từng nói với ad là: "cản - dù là kháng cự hay hỗ trợ thì nó cũng là để phá chứ không nhất định là giá gặp cản sẽ quay ngược lại".

Vì vậy đáng ra ở đây ad không có thua lệnh nào hoặc tối đa chỉ thua 1 lệnh, trade không nên đoán định thị trường bằng ý nghĩ chủ quan của mình, dù ad muốn ăn ngược hướng (ăn giá điều chỉnh) thì theo quy tắc mục tiêu gần nhất là cản trước đó (ở đây là hỗ trợ chỗ tin lãi suất mẽo phá kháng cự), một khi sell giá đến được đó rồi thì dù không chốt 2-3R thì ad phải ưu tiên kéo SL về hòa vốn, hoặc khi giá cố gắng phá vỡ hỗ trợ đó không thành công (ad nhìn kĩ ở đợt 2 giá cố gắng phá xuống nhưng rút râu lên ở cây nến lớn trước khi bật lên hẳn lại) thì nên chốt lệnh hoặc chốt lệnh sell và chuyển sang buy (đây là cách đánh thường thấy nếu chơi theo hệ thống của ad) chứ không phải đoán định chủ quan rằng không cần kéo sl đợi tp 7-8R gì đó hay cố đấm ăn xôi nghĩ rằng cản lớn bên trên sẽ có hiệu quả mà sell tiếp ở lệnh thứ 2 (bởi vì nếu giá quay lên lại cản lớn lần nữa khi nó không thể phá vỡ hỗ trợ gần nhất và tin tức gần nhất cũng hỗ trợ giá tăng thì khả năng cản lớn bị phá rất cao).

Cho nên ad không tỉnh táo trong trường hợp này và không tuân thủ đầy đủ các quy tắc theo hệ thống của mình, rút kinh nghiệm lần sau nhá ad.

Gút lắc!
Sorry, bữa giờ Tết bận quá nên giờ mới vào trả lời được.

Cám ơn bạn đã chỉ ra. Nhìn thì có vẻ cố đấm ăn xôi thật, nhưng không phải và mình đã ngừng không nhồi lệnh nữa. Tuần rồi chỉ có đúng 2 lệnh SL này thui. Thua liên tục khoảng 2-3 lệnh là mình ngừng trade trong tuần đó rồi.

Lệnh đó vẫn nằm trong quy tắc hệ thống giao dịch của mình. Trường hợp nếu phá vỡ giả quá mạnh và mình dự đoán được hướng giá đi và nếu mình chắc vào dự đoán thì mình sẽ vào thêm 1 lệnh nữa. Nếu cả 2 lệnh đều SL thì mình sẽ ngừng chờ tín hiệu tiếp.

Bình thường thì mình ít nhồi lệnh thứ 2 lắm.

Kết quả tuần này:
  • 2 lệnh Lose mỗi lệnh 1R
  • 0 lệnh Win:
  • Tổng: Lose 2R
  • Balance hiện tại: Như hình
View attachment 248612

Không hiểu sao MQL5 lại xóa Signal của mình rồi. Đang support hỏi. Lệnh cuối cùng vào ngày 8/2/2024.

View attachment 248613
em cũng bị từ cách đây 2 tuần mà em lười em chả thèm tìm hiểu nữa. Chắc ra tết chuyển qua myfxbook ạ

Gút lắc!
Em mới check lại thì do em xác định vùng kháng cự bị sai bác ạ. Do xác định sai nên em mới tự tin làm lệnh 7 8R đó. Chứ nếu 3 R thì đúng bài rồi. Và sẽ dời stop loss xuống như bác nói. :ami_fat_cat_009:

em cũng bị từ cách đây 2 tuần mà em lười em chả thèm tìm hiểu nữa. Chắc ra tết chuyển qua myfxbook ạ
Trước anh dùng myfxbook mà hình như khó kết nối hay sao ấy nên chuyển qua MQL5. Để coi thằng MQL5 trả lời sao, ko hợp thì phải chuyển lại qua myfxbook vậy :ami_fat_cat_022:

Trước anh dùng myfxbook mà hình như khó kết nối hay sao ấy nên chuyển qua MQL5. Để coi thằng MQL5 trả lời sao, ko hợp thì phải chuyển lại qua myfxbook vậy :ami_fat_cat_022:
nó xoá hết sạch của em luôn. Em đang nghi hay là do mình để cho copy tín hiệu với công khai nên nó xoá

nó xoá hết sạch của em luôn. Em đang nghi hay là do mình để cho copy tín hiệu với công khai nên nó xoá
Câu trả lời của nó nè

ngon vậy đâu ai nghèo nữa , cú đầu tư copy trade rồi chờ ăn thôi

Em mới check lại thì do em xác định vùng kháng cự bị sai bác ạ. Do xác định sai nên em mới tự tin làm lệnh 7 8R đó. Chứ nếu 3 R thì đúng bài rồi. Và sẽ dời stop loss xuống như bác nói. :ami_fat_cat_009:
View attachment 248615
đang vào giai đoạn thua đó , và chắc nó sẽ kéo dài , lâu lâu mod ăn đc 1 vài cái thôi , tin tui đi hahaha

đang vào giai đoạn thua đó , và chắc nó sẽ kéo dài , lâu lâu mod ăn đc 1 vài cái thôi , tin tui đi hahaha
Nhưng tui muốn làm giàu :ami_fat_cat_019:

Nhưng tui muốn làm giàu :ami_fat_cat_019:
muốn làm giàu thì đừng chơi forex , vì nó ảo lắm , liều thì chơi coin luôn , X10 X100 X1000 , chứ đừng chơi forex

Cố gắng làm rồi đầu tư mỗi thứ một ít nghe vẻ ngon hơn là trade lâu dài mod ạ
Đồng ý, mình có đầu tư mỗi thứ 1 ít rồi. Mình chơi thêm Forex kiểu nếu hợp thì chơi mạnh, không thì thui đó.

Chà Mod có tiềm năng lớn quá, sau 1 năm mà tk không cháy vẫn lãi
đánh kiểu như cái máy thì sao mà cháy đc , + giới hạn ngày chỉ vào mấy lệnh thôi

đánh kiểu như cái máy thì sao mà cháy đc , + giới hạn ngày chỉ vào mấy lệnh thôi
Tuần này Tết tiếc dữ quá nên tạm nghĩ 1 tuần không trade nha Idol ơi :ami_fat_cat_102:

Announcements

Forum statistics

Threads
418,673
170,772
Latest member
bingan14511
Back
Top Bottom