Journey animax1991 - Con đường Forex - Đơn giản mà không cầu kỳ

Mấy tuần gần đây không thuận lợi nhỉ?
Đang vào 6 losing streaks đó bro :ami_fat_cat_114:

tình hình sao rồi , thời điểm tháng 12 ko nên trade đâu vì dễ có biến đó

tình hình sao rồi , thời điểm tháng 12 ko nên trade đâu vì dễ có biến đó
Đang vào 7 losing streak Idol ơi, có lời khuyên nào hem :ami_fat_cat_019:

Đang vào 7 losing streak Idol ơi, có lời khuyên nào hem :ami_fat_cat_019:
biết mà , tháng 12 thì nên nghỉ nha , thời điểm này dễ chó biến lắn , tầm tháng 2 1 đợt nữa nên cẩn thận , hình như là trúng tết ấy , trung quốc đông dân nó mua vàng là biến động tỉ giá ghê lắm

Kết quả tuần này:
  • 1 lệnh Lose mỗi lệnh 1R
  • 0 lệnh Win
  • Tổng: Lose 1R
  • Balance hiện tại: Như hình

Thêm 1 lệnh lose góp vào chuỗi thua. 7 Losing streak !!! 1 chuỗi thua xót xa :ami_fat_cat_114:

Cuối năm giá chạy kinh thật

Kết quả tuần này:
  • 0 lệnh Win
View attachment 240349

Thêm 1 lệnh lose góp vào chuỗi thua. 7 Losing streak !!! 1 chuỗi thua xót xa :ami_fat_cat_114:

Cuối năm giá chạy kinh thật

View attachment 240350
đã bão rồi , thời điểm ni tụi trung quốc gom vàng nên nó hay biến động lắm , tránh k trade hay đánh ngược lại sẽ ăn

mấy bữa nay cuối năm hầu như mình thấy toàn sóng mạnh với lại thiêng xí về ptkt, cứ thấy toàn ăn stophunt khôg ak

Kết quả tuần này:
  • 0 lệnh Win

Tiếp tục chuỗi thua 8 losing streak ....

Lệnh này chưa khớp nhé, đang tham vọng sẽ ăn 10 R :ami_fat_cat_042:

Kết quả tuần này:
  • 0 lệnh Win
View attachment 241219

Tiếp tục chuỗi thua 8 losing streak ....

View attachment 241220

Lệnh này chưa khớp nhé, đang tham vọng sẽ ăn 10 R :ami_fat_cat_042:
Nhìn chart có thể thấy rất rõ ràng là thị trường đang ở trong 1 xu hướng giảm mạnh dài hạn, vậy vấn đề là tại sao ad gặp chuỗi thua với hầu hết lệnh thua là BUY?

Câu trả lời là do hệ thống giao dịch mà ad đang dùng, không có bất kì hệ thống hay chiến lược nào mãi mãi đúng hoặc giữ được 1 tỷ lệ thắng-thua gần ổn định bởi thị trường luôn thay đổi, vì vậy trader cần linh hoạt thay đổi cách đánh cho phù hợp thị trường ở những thời điểm khác nhau khi hệ thống đang dùng thua liên tục.

Lời khuyên của mình là ad nên nghiên cứu thêm 1-2 hệ thống giao dịch khác phù hợp với cặp mà ad đang đánh để thay đổi cách giao dịch phù hợp hơn với thị trường hiện tại khi cần thiết, điều này sẽ giúp ích nhiều cho việc tránh được những chuỗi thua dài.

Gút-lắc ad!

Nhìn chart có thể thấy rất rõ ràng là thị trường đang ở trong 1 xu hướng giảm mạnh dài hạn, vậy vấn đề là tại sao ad gặp chuỗi thua với hầu hết lệnh thua là BUY?

Câu trả lời là do hệ thống giao dịch mà ad đang dùng, không có bất kì hệ thống hay chiến lược nào mãi mãi đúng hoặc giữ được 1 tỷ lệ thắng-thua gần ổn định bởi thị trường luôn thay đổi, vì vậy trader cần linh hoạt thay đổi cách đánh cho phù hợp thị trường ở những thời điểm khác nhau khi hệ thống đang dùng thua liên tục.

Lời khuyên của mình là ad nên nghiên cứu thêm 1-2 hệ thống giao dịch khác phù hợp với cặp mà ad đang đánh để thay đổi cách giao dịch phù hợp hơn với thị trường hiện tại khi cần thiết, điều này sẽ giúp ích nhiều cho việc tránh được những chuỗi thua dài.

Gút-lắc ad!
đa phần mình cũng bị dính bởi 1 chuổi thua liên tục, khi nhìn nhận lại các lệnh thì thấy 1 vấn đề là cố gắng bắt ngược xu hướng, ví dụ : khi giá tăng mạnh thì rất ngại tìm điểm buy vì cứ nghĩ giá đã tăng mạnh rồi, nên trong đầu luôn luôn cố gằng để tìm điểm sell, kết quả dính Sl liên tục

Gút-lắc ad!
Cám ơn bác đến giờ này vẫn quan tâm em.

Em hiểu tính em cứng đầu nên chỉ dám duy trì ở mức vốn thấp nhất có thể trong suốt 2 năm qua.

Hiện tại, em biết có 2 trường phái:
  1. Thích nghi với thị trường, thay đổi khi thị trường thay đổi
  2. Luyện 1 cú đá 1000 lần. Theo đuổi 1 phương pháp tới cùng dù thị trường vạn biến.
Em đã quyết định chọn trường phái thứ 2 trước khi lập topic này. Em cũng đã tìm hiểu 1 vài phương pháp thì thấy phương pháp này phù hợp với tính cách em nhất. Có chăng là sau này có 1 vài thay đổi nhỏ để cú đá được hoàn hảo hơn chút.

Nhiều khi cũng tham muốn thử 1 phương pháp khác vì đang thua nhiều quá, nhưng biết bản thân không còn nhiều thời gian để trải nghiệm phương pháp mới nên lại thôi. Có thể 1 ngày nào đó khi phương pháp này thuần thục thì em sẽ nghĩ tới phương pháp khác. Những câu từ góp ý chân thành của bác em đều ghi nhận và để trong tâm. :ami_fat_cat_002:

Cám ơn bác đến giờ này vẫn quan tâm em.

Em hiểu tính em cứng đầu nên chỉ dám duy trì ở mức vốn thấp nhất có thể trong suốt 2 năm qua.

Hiện tại, em biết có 2 trường phái:
  1. Thích nghi với thị trường, thay đổi khi thị trường thay đổi
  2. Luyện 1 cú đá 1000 lần. Theo đuổi 1 phương pháp tới cùng dù thị trường vạn biến.
Em đã quyết định chọn trường phái thứ 2 trước khi lập topic này. Em cũng đã tìm hiểu 1 vài phương pháp thì thấy phương pháp này phù hợp với tính cách em nhất. Có chăng là sau này có 1 vài thay đổi nhỏ để cú đá được hoàn hảo hơn chút.

Nhiều khi cũng tham muốn thử 1 phương pháp khác vì đang thua nhiều quá, nhưng biết bản thân không còn nhiều thời gian để trải nghiệm phương pháp mới nên lại thôi. Có thể 1 ngày nào đó khi phương pháp này thuần thục thì em sẽ nghĩ tới phương pháp khác. Những câu từ góp ý chân thành của bác em đều ghi nhận và để trong tâm. :ami_fat_cat_002:
Cá nhân em cũng từng phân vân như bác và có tìm theo hướng như bác @phucdigan. Hiện tại thì em cũng đã có kiểu mấy phương pháp với sự đối nghịch giữa winrate và RR. Một số thì winrate thấp và RR cao, một số thì ngược lại. Mục đích để chúng nó bù trừ cho nhau. Thêm nữa em cũng chọn cách đánh 1 lệnh con luôn TP ở 1R để kiểm soát drawdown và số lệnh thua tốt hơn, thực tế là dùng phương pháp này thì số lệnh hoà sẽ nhiều lên.

chúc bác cover được hết 8 lệnh loss kia.:*
Mém tí cover đc hết 8 lệnh rồi. Lệnh này target 10 R đó :ami_fat_cat_114:

Sau 8 losing streak thì cuối cúng cũng đã hụt mất 1 lệnh ăn 10 R ... Không biết có điềm gì không đây :ami_fat_cat_022:

Chắc < 1 pip thì khớp lệnh rồi :ami_fat_cat_019:

Announcements

Forum statistics

Threads
419,488
171,536
Latest member
phongtom

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week