Anh rành cài win giúp em với !

Fame

Banned
Reactions
419
MR
0.000
Tình hình là em có cài WIN 7 nhưng giờ muốn xài nữa nên cài lại win XP mà ko đc , bỏ đĩa vào mà nó k nhận.
M` chạy ra tiệm mua cái đĩa boot mà ổ đĩa nó cũng k đọc đc luôn (chỉ đọc được đĩa khác)
Ai rành xin giúp em với !
Thank

Tình hình là em có cài WIN 7 nhưng giờ muốn xài nữa nên cài lại win XP mà ko đc , bỏ đĩa vào mà nó k nhận.
M` chạy ra tiệm mua cái đĩa boot mà ổ đĩa nó cũng k đọc đc luôn (chỉ đọc được đĩa khác)
Ai rành xin giúp em với !
Thank
Ổ quang kén đĩa chăng ? Main máy bạn đời mới hay cũ , nếu từ 945 trở lên thì mình sẽ giúp bạn cài từ USB cho tiện :binhsua95:
có lẽ chưa chính bios về first boot là đĩa cd chăng:S theo mình nghĩ là thế

Bạn ý bảo là các đĩa khác vẫn boot được , mình nghĩ không phải do chỉnh boot đâu :binhsua87:

Upvote 0
Main nhà mình là ASUS P5KPL-AM SE mình chỉnh Bios rồi , vẫn đọc đc đĩa win7 mà chỉ có đĩa boot là nó ko đọc thôi , híc híc

Upvote 0
mua đĩa khác đi bạn :) !
ra ngoài tiệm hỏi mua đỉa XP dành cho laptop o sata :) !
có nhiều tiệm bán đỉa đểu lắm ! đi chổ khác mua rồi thử lại nhé :)

Upvote 0
Main nhà mình là ASUS P5KPL-AM SE mình chỉnh Bios rồi , vẫn đọc đc đĩa win7 mà chỉ có đĩa boot là nó ko đọc thôi , híc híc
Máy bạn là lap đúng không, lap chạy mấy đĩa boot thường không được đâu, hình như phải boot bằng USB

Upvote 0
mua đĩa khác đi bạn :) !
ra ngoài tiệm hỏi mua đỉa XP dành cho laptop o sata :) !
có nhiều tiệm bán đỉa đểu lắm ! đi chổ khác mua rồi thử lại nhé :)

cần gì ra tiệm mua chi. Tải win gốc trên mạng về burn ra đĩa trắng mà xài.

Upvote 0
Vì win XP ko hỗ trợ AHCI - SATA nên bạn thử khởi động lại máy vào CMOS SETUP chuyển từ AHCI(SATA) thành IDE/ATA. xong bạn cho đĩa win xp vào cài lại xem có đc ko?
chúc thành công!

Upvote 0
Cài hoặc ghost Win xp trước rồi cài win 7 sang 1 ổ khác là bạn có 2 win song song,win 7 sẽ tự tạo menu boot cho bạn chọn xp, hay win 7. chúc vui vẻ:D..upppppppppppppppppp

Upvote 0
chủ thớt ơi vô đây anh bày cho,các lỗi cơ bản:
1.lỗi đĩa
2.nếu dùng laptop thì có vấn đề là cài win7 ,8 thì ok.còn win xp phải vào bios chỉnh lại ở chổ hdd sata thành ata
thế thôi nghe chú em.nhưng tại sao mạy lại chạy xp chậm thì tôi không biết .bó tay luôn

Upvote 0
mình đã đc bạn gaconit90 hướng dẫn cho cách cài bằng WIN TO FLASH , cám ơn mọi ng` đã quan tâm
Sr mọi ng` nick mình nick đen nên ko có nút thank :D

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
419,506
171,546
Latest member
pearlsofportugal

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week