anh em thi Đại Học điểm cao vào mình xin ít exp

mình dự định năm này thi Khối A nên mấy pro đã thi ĐH được điểm cao vào chỉ giáo tý
vd:
sách Toán : nên mua loại gì + của ai viết
sách Lý : nên mua loại gì + của ai viết
sách Hóa : nên mua loại gì + của ai viết

hì mình thấy web mình nhiều pro lắm nên lập topic này xin mọi người chỉ giáo
:binhsua31:

Em nên luyện tại các trung tâm uy tín, kết hợp với việc mua sách về tham khảo thêm. Kết hợp cả 2 sẽ tốt nhất!

Nghiên cứu sách giáo khoa kỹ vào với đi luyện thi là đã trên 20 điểm rồi, còn nều bác muốn thi ngoại thương thi đọc sách thêm

Download nhiều đề thi trên mạng về cày, đề thi thử của 1 số trường trên mạng rất có chất lượng nhưng chủ yếu là phải biết chọn lọc.Trước mình toàn làm đề thi thử trên mạng, sách tham khảo thì rất ít. Lý và Hóa thì lưu ý đến những công thức tính nhanh, phương pháp giải nhanh đặc biệt là hóa, còn lí có thể có những công thức không hiểu tại sao nó lại như thế thì đi hỏi bạn bè, thầy cô, không hỏi được thì học được coi như là thừa nhận. Đi thi thử khi có đợt ngay từ đầu năm để lấy kinh nghiệm + quen tâm lí khi làm bài. Với cả mmo ít thôi, dành thời gian học nhiều hơn và cố gắng ngày nào cũng học, không cần học nhiều, chỉ cần đúng phương pháo là tầm 21-25 điểm là bình thường. Chúc bạn đỗ đại học! :D

mình dự định năm này thi Khối A nên mấy pro đã thi ĐH được điểm cao vào chỉ giáo tý
vd:
sách Toán : nên mua loại gì + của ai viết
sách Lý : nên mua loại gì + của ai viết
sách Hóa : nên mua loại gì + của ai viết

hì mình thấy web mình nhiều pro lắm nên lập topic này xin mọi người chỉ giáo
:binhsua31:

hãy hỏi thấy cô giáo để mua sách + cần nắm vững kiến thức cơ bản trong sách giáo khoa . sách thì giờ nó viết tràn lan chủ yếu kiếm tiền . Nếu nhà có điều kiện thì hãy vào những trường có tiếng để luyện . không nên mua các loại sách dạy giải đề vì đề chắc chắn sẽ khác không có chuyện học tủ đâu.Minh thi đại học lâu rồi giờ chương trình giảng dạy nó sữa đổi giờ chả biết đường nào lần để khuyên bạn nên dùng sách gì .

Chỉ cần vài cái cơ bản là làm trên 20 điểm. hok cần cao siu.
Mình gà mà cũng đã 26 đ

mua vài cuốn tuyển tập đề thi thử đại học của các trường cấp 3 có tiếng ở hà nội về cầy,mỗi quyển tầm 40 đề,làm thành thạo xong đảm bảo thi đại học mỗi môn k dưới 8 :m187:

tớ năm nay cũng thi đại học nè :p tớ thấy cóa mấy cuốn hay nếu được cậu xem thêm :D
về toán cậu mua quyển này nè : kiến thức chuẩn và nâng cao giải tích 12 ( tự luận và trắc nghiệm ) cuốn này khá dễ :D học kĩ trong này thì làm đề thi cũng làm gần hết phần đại số :D
ngoài ra cóa cuốn : tuyển tập 540 bài toán khảo sát hàm số chọn lọn phân loại và phương pháp giải theo 14 chuyên đề
hình học tớ khá tệ nên chả bjk quyển nào hay :d
về môn hóa :phân dạng và phương pháp giải bài tập hóa học 12 ( cóa 2 phần hữu cơ và phần đại cương-vô cơ)
môn lí:rèn luyện kĩ năng giải toán vật lí 12 và cuốn chuyên đề bồi dưỡng và nâng cao vật lí ( tự luận và trắc nghiệm )
sách tớ cóa khá nhìu mà chỉ xem cóa mấy cuốn đóa :d đi nhà sách lật mấy trang đầu thấy hay mà về xem thì thấy chả hay tẹo nào :D
tớ thjk cóa mấy cuốn đóa thui :d hi vọng giúp ích được cậu :d
mà sao bữa nay mới mua sách học :d

mua vài cuốn tuyển tập đề thi thử đại học của các trường cấp 3 có tiếng ở hà nội về cầy,mỗi quyển tầm 40 đề,làm thành thạo xong đảm bảo thi đại học mỗi môn k dưới 8 :m187:

P/S : bạn có thể đến học thử ở trung tâm luyên thi đăng sau tòa nhà HITC đối diện đại học sư phạm,mấy thầy ở đây hệ thống kiến thức rất tốt và có nhiều mẹo giải bài tập nhanh và rất hay :D

lầy đề các năm ra mà giải ....

ra tết thì cố gắng tham gia hết các kì thi thử của Đại hok Sư phạm I, đc tầm 20 điểm ở đó là ngon, thì thật tầm 23

điểm ko cao , nhưng cũng đủ vào đại học:binhsua20:
sach giáo khoa , sách bài tập làm dược tất tần tật thì cũng kha khá rùi đó

sách không quan trong jquan trong j là do mình.toán mình nghĩ không cần mua sách làm vững hiểu rỗ các bài tập trong sgk vs sbt là đủ.lý thì mình không rõ lắm(trước học chuyên lý;)))hóa thì cứ mua quyển nào có 12 phương pháp giải ấy.làm hết thì không bt nào là không làm được.quan trọng nhất là học lý thuyết ly+hóa.lý thuyêt rất nhiều người mất nhiều diểm bởi nó:D.mình thi cũng chỉ được 25d thôi cung không phải cao nhưng đấy là kn của mình.

mình học sách chưa cải cách nên k biết giờ thi cử thế nào
mình đọc nhiều sách nên nói tác giả thì cũng khá khó nhưng nếu để thi đại học thì cứ chọn sách luyện thi đại học theo chuyên đề
Toán: nên mua sách Trần Phương
Lý: mua sach Trần Ngọc, đừng bao giờ mua sách Lê Văn Thông
Hóa: mua sách Ngô Ngọc An

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,983
173,047
Latest member
789winexchange

Most viewed of week