• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

SCAM Anh em lưu ý tránh bị hack PM trong khi PM die

md5games

Junior
Reactions
17
MR
0.000
Chào anh em, hôm nay PM đang bị down, theo thông tin mình mới tìm hiểu và thử nghiệm thì API vẫn truy vấn được vào PM và có một điều lạ là trong site mình tại đúng thời điểm này PM đang down thì có một chú user bên Indonesia với IP 114.79.3.23 (Android) vẫn deposit được. Từ những cái trên mình phỏng đoán là không phải PM bảo trì, có thể đang bị botnet.

Nhưng cái quan trọng là anh em ko nên hoang mang dễ bị lừa, mình vừa lướt qua chat box của diễn đàn thấy có mấy mem hướng dẫn vào PM qua kiểu này kiểu khác, ví dụ như edit file hosts ở windows, đây là cách lừa đơn giản nhất, khi đó domain đó sẽ trỏ đến server có IP họ đưa ra, và đó chính là 1 trang web fake hoàn hảo, nó chỉ chờ các bạn điền info vào là nó sơi thôi.

Cũng có thể ai cũng biết, nhưng có thể một vài newbie không biết, anh em không biết thì lưu ý nhé!

Last edited:
:D chính xác :D

Lên cho mọi người quan tâm

vừa vào lại được rồi nhé các bác, mạng vinaphone

Xác nhận đã vào lại đc

Bác cẩn thận như vậy là tốt
Nhưng nên Ping domain của PerfectMoney.com trước xem IP nó là gì
rồi hãy nghĩ oan cho người ta nhé :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads