Anh chị giỏi CNTT vào tư vấn giúp em

toyota196

Junior
Reactions
3
MR
0.000
Em tính đi học về CNTT nhưng có nhiều ngành quá , em đang phân vân không biết theo ngành nào để sau này có công việc , cũng như dễ kiếm được tiền mọng ace tư vấn giúp em :
  • - Thiết kế, lập trình website
  • - Ứng dụng CNTT
  • - Lập trình máy tính, thiết bị di động
  • - Thiết kế đồ họa - mỹ thuật đa phương tiện
  • Em xin cám ơn ạ !!!

Nên chọn: Lập trình máy tính, thiết bị di động
Vì ngày nay thiết bị di động thông minh đang phát triển như bão táp. Tận dụng cơ hội này hãy nên học nó. Sau này viết các phần mềm ứng dụng cho điện thoài, đây là một con đường làm giàu nhanh chóng, Nguyễn Hà Đông là một minh chứng!

Upvote 0
Nên chọn: Lập trình máy tính, thiết bị di động
Vì ngày nay thiết bị di động thông minh đang phát triển như bão táp. Tận dụng cơ hội này hãy nên học nó. Sau này viết các
phần mềm ứng dụng cho điện thoài, đây là một con đường làm giàu nhanh chóng, Nguyễn Hà Đông là một minh chứng!
Ok , cám ơn bạn đã tư vấn !!

Upvote 0
Bạn hợp và cảm thấy thích ngành nào thì chọn, cứ giỏi thì ko lo đói :)
Mình thấy xu hướng là làm ứng dụng di động nhưng thực tế thì webmaster kiếm cũng chẳng kém cạnh gì :)

Upvote 0
Bạn nên học cái gì khó một chút. Mình nghĩ cậu nên học THIẾT KẾ ĐỒ HỌA hoặc là LẬP TRÌNH ỨNG DỤNG bạn ặ. Thiết kê web có thể học thêm từ bạn bè hoặc mua đĩ DVD về tự học. HTML => CSS => PHP => PHP NÂNG CAU như FR, MVC, OTP, OPP. Cứ học từ từ. Một khi bạn đã vào nhành CNTT mấy cái này sẽ tương đối dễ học nếu bạn thích. Bởi hầu như tất cả các ngôn ngữ lập trình đều được xử lý trên một SERVER tương tự như một thiết bị nào đó nên nó cũng chỉ khác nhau về cách xử lý chứ phần học thì cũng tương tự như nhau. Trong thiết kế mình nghĩ là phải học đến C trước rồi. PHP cũng là ngôn ngữ C (mã nguồn sử dụng rộng rãi nhất) tất nhiên PHP không phải là ngôn ngữ mạnh nhất nhưng nó là phiên bản miễn phí phù hợp các dự án nhỏ và vừa. Chứ ngôn ngữ khác tốn tiền lắm nên mình cũng chưa có cơ hội tìm hiểu. Đây chỉ là ý kiến cho bạn tham khảo thôi nha. Nói chung là bỏ cái TK WEB ra, 1 trong 2 bạn chọn một đề Okê. Về TK đồ họa hay LẬP TRÌNH ỨNG DỤNG sau này bạn muốn học thêm LẬP TRÌNH WEB đều rất dễ dàng. Tuy nhiên TK đồ họa là ngành dễ học nhất nhưng lại ít người thành công nhất. Bở TK đồ họa bạn phải có rất nhiều yếu tố như: ĐAM MÊ LUÔN TRÀN ĐẦY, MỘT CON MẮT TINH TẾ ĐỂ CÓ NHỮNG SẢN PHẢM ĐẸP TRONG MẮT NHIỀU NGƯỜI, BIẾT LẮNG NGHE MỌI NGƯỜI, CÓ LÒNG KIÊN NHẪN, CÓ ĐÔI MẮT THẨM MỸ KHÁC NGƯỜI. Chứ TK đồ họa mà bạn cứ làm theo người ta thì vứt.

CHỐT 1 CÂU LÀ NÊN ĐI THEO 2 NGÀNH SAU MÌNH CHƯA CÓ CƠ HỘI ĐC HỌC, TRƯỚC MÌNH CŨNG CHỈ HỌC TK WEB THÔI.

- LẬP TRÌNH ỨNG DỤNG
- THIẾT KẾ ĐỒ HỌA ( ngành này rất dễ học, kiến thức rất dễ nắm bắt nếu chịu khó nhưng lại khó nhất trong các ngành. Bở vì trước mình học có mấy thằng bạn cũng học bên ngành này tuy nhiên hiện giờ đi làm rồi cũng chỉ biết sao chép thôi. Bảo nó làm gì nó cũng làm đc chứ nêu ý tưởng cho nó làm cái logo dùm mà nó làm như SHIFT, có hôm bảo nó vẽ dùm cái GD WEB cho đẹp để mình code thế mà nó vẽ cái Y chang trang thằng nước ngoài.)

Upvote 0
Bạn nên học cái gì khó một chút. Mình nghĩ cậu nên học THIẾT KẾ ĐỒ HỌA hoặc là LẬP TRÌNH ỨNG DỤNG bạn ặ. Thiết kê web có thể học thêm từ bạn bè hoặc mua đĩ DVD về tự học. HTML => CSS => PHP => PHP NÂNG CAU như FR, MVC, OTP, OPP. Cứ học từ từ. Một khi bạn đã vào nhành CNTT mấy cái này sẽ tương đối dễ học nếu bạn thích. Bởi hầu như tất cả các ngôn ngữ lập trình đều được xử lý trên một SERVER tương tự như một thiết bị nào đó nên nó cũng chỉ khác nhau về cách xử lý chứ phần học thì cũng tương tự như nhau. Trong thiết kế mình nghĩ là phải học đến C trước rồi. PHP cũng là ngôn ngữ C (mã nguồn sử dụng rộng rãi nhất) tất nhiên PHP không phải là ngôn ngữ mạnh nhất nhưng nó là phiên bản miễn phí phù hợp các dự án nhỏ và vừa. Chứ ngôn ngữ khác tốn tiền lắm nên mình cũng chưa có cơ hội tìm hiểu. Đây chỉ là ý kiến cho bạn tham khảo thôi nha. Nói chung là bỏ cái TK WEB ra, 1 trong 2 bạn chọn một đề Okê. Về TK đồ họa hay LẬP TRÌNH ỨNG DỤNG sau này bạn muốn học thêm LẬP TRÌNH WEB đều rất dễ dàng. Tuy nhiên TK đồ họa là ngành dễ học nhất nhưng lại ít người thành công nhất. Bở TK đồ họa bạn phải có rất nhiều yếu tố như: ĐAM MÊ LUÔN TRÀN ĐẦY, MỘT CON MẮT TINH TẾ ĐỂ CÓ NHỮNG SẢN PHẢM ĐẸP TRONG MẮT NHIỀU NGƯỜI, BIẾT LẮNG NGHE MỌI NGƯỜI, CÓ LÒNG KIÊN NHẪN, CÓ ĐÔI MẮT THẨM MỸ KHÁC NGƯỜI. Chứ TK đồ họa mà bạn cứ làm theo người ta thì vứt.

CHỐT 1 CÂU LÀ NÊN ĐI THEO 2 NGÀNH SAU MÌNH CHƯA CÓ CƠ HỘI ĐC HỌC, TRƯỚC MÌNH CŨNG CHỈ HỌC TK WEB THÔI.

- LẬP TRÌNH ỨNG DỤNG
- THIẾT KẾ ĐỒ HỌA ( ngành này rất dễ học, kiến thức rất dễ nắm bắt nếu chịu khó nhưng lại khó nhất trong các ngành. Bở vì trước mình học có mấy thằng bạn cũng học bên ngành này tuy nhiên hiện giờ đi làm rồi cũng chỉ biết sao chép thôi. Bảo nó làm gì nó cũng làm đc chứ nêu ý tưởng cho nó làm cái logo dùm mà nó làm như SHIFT, có hôm bảo nó vẽ dùm cái GD WEB cho đẹp để mình code thế mà nó vẽ cái Y chang trang thằng nước ngoài.)
Cám ơn sự tư vấn sâu sắc của bạn nhé !

Upvote 0
Upvote 0
  • Lập trình máy tính, thiết bị di động
  • Thiết kế đồ họa - mỹ thuật đa phương tiện
Đi theo Lập trình thiết bị di động để làm giàu. Nếu ko kiếm ăn được thì thiết kế đồ họa, mỹ thuật đa phương tiện, ko sợ bị chết đói :D

Upvote 0
Muốn làm giàu thì học bán rau, còn học CNTT đi làm thuê chỉ đủ sống :(

Upvote 0
muốn học lập trình thiết bị di động,hãy học c và c sharp trước,rồi mới nhảy qua các lĩnh vực đó được,chứ bạn học cái kia trước thì coi như đường đi nước bước chưa rõ dễ bỏ cuộc nửa chừng,mà học web thì cũng ko lo thất nghiệp,lập trình dekstop c# cũng ko ,mà lập trình di động cũng ko,nên xác định học cái gì trước tiên để hiểu căn bản

Upvote 0
Cái nào cũng ok cả nếu bạn thực sự giỏi :D

Upvote 0
Bạn nên học cái gì khó một chút. Mình nghĩ cậu nên học THIẾT KẾ ĐỒ HỌA hoặc là LẬP TRÌNH ỨNG DỤNG bạn ặ. Thiết kê web có thể học thêm từ bạn bè hoặc mua đĩ DVD về tự học.
Mua đĩ là phạm pháp nhé bạn :p

Upvote 0
Ứng Dụng CNTT là cái gì vậy bạn.
Theo mình thì nên theo:
-Thiết kế lập trình website : sâu hơn là các mã nguồn như vbuletin, wordpress ,megento... Vì trong những năm tới mảng thương mại điện tử thì sẽ phát triển mạnh.
- Lập trình máy tính, thiết bị di động : Cái này hiện đang hot nhưng mình thấy người ta theo học cái này rất nhiều ko biết chất lượng đầu ra sẽ như nào.
- Đồ Họa: thì bạn cần có đam mê và cần có sự sáng tạo óc mĩ quan :)

Nói chung quyết định là do bạn, thích thì đi học.Tìm chỗ nào dạy sát với thực tế thực hành nhiều học xong thì làm được việc ngay :).

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
420,573
172,630
Latest member
son0k

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week