Ăn thịt *** là tội ác ..! Clip hy vọng các bạn hãy suy nghĩ

mỗi người có mỗi quan điểm khác nhau. tùy vào sự nhận thức của mỗi người mà có cách nghĩ khác nhau, đi kêu gọi sự đồng tình của những người đó cũng = 0 hà :)

Nhưng cũng giảm bớt được bao nhiêu hay bấy nhiêu bạn à... họ coi hoài họ cũng sẽ thấm mà thấm từ từ . từ từ họ cũng bớt ăn lại rồi sao đó bỏ dần luôn.

[video=youtube;nXkyUJc7JY4]http://www.youtube.com/watch?v=nXkyUJc7JY4[/video]

ta rất ít khi ăn thịt cờ hó,,,,1-2 tuần ta ăn 1 lần có khi 1-2 tháng :m122: chứ đâu có ăn hàng ngày như thịt cờ heo đâu :m146: tiền éo đâu mà ăn :m020:

ta rất ít khi ăn thịt cờ hó,,,,1-2 tuần ta ăn 1 lần có khi 1-2 tháng :m122: chứ đâu có ăn hàng ngày như thịt cờ heo đâu :m146: tiền éo đâu mà ăn :m020:

bớt ăn tí đi bác Phong ơi. bớt được con nào hay con đó . cho đỡ bệnh tật sau nèy . mặc dù nó ngon thật nhưng bệnh tùm lum trong đó đó đừng có ham

- - - Updated - - -

[video=youtube;3KnYNI2uy80]http://www.youtube.com/watch?v=3KnYNI2uy80[/video]

Tớ có vài ý thế này..
Mục đích chủ thớt khi đăng bài này hoàn toàn đáng hoan nghênh, nhưng về lời lẽ thì chỉ duy nhất 1 chỗ khiến mọi ng ko vui, đó là "thằng nào nhìn cảnh này mà vẫn tiếp tục ăn được thịt *** thì ko xứng đáng làm con ngươì". Nhìn avatar của bạn và những gì bàn nói, mình nghĩ bạn theo Phật. Bạn muốn mọi người đừng ăn hoặc ít ăn thịt cầy lại thì rõ ràng rất đúng với triết lý nhà Phật, tuy nhiên dùng lời lẽ như thế thì có xứng là một Phật tử hay không, đó là "sân", ai không theo ý mình thì cho rằng người ta sai, mình đúng, lại vào "chấp ngã". Cái này chắc bạn hiểu.. (Đây là triết lý nhà Phật chứ tớ ko nói về duy tâm tôn giáo).

Cho nên, bạn đừng cố gắng tranh cãi thêm nữa, 1 lời khuyên chân thành là đủ.

Còn về cảm nhận riêng của tớ, Không chỉ ăn thịt cầy mà tất cả những việc liên qan đến lấy đi mạng sống của sinh vật khác, chúng ta nên hạn chế đc càng nhìu càng tốt, vì đơn giản, tất cả đều tham sống sợ chết, kể cả con người chúng ta.. Thử đặt mình vào hoàn cảnh của con vật đang bị mình cắt tiết, sẽ cảm nhận nhiều điều..

chú links phát biểu hợp lý thế :). đúng là đem cái đúng cái sai ở mấy chuyện này ra để phán xét về con người là chưa đủ. trong 1 cuốn sách mình đang đọc có câu
"tôi tin có thượng đế. không phải vì tôi có 1 lý do hợp lý nào, mà đó là 1 sự lựa chọn" Paulo Coelho

sự lựa chọn là của mỗi người mà đâu thể ép người khác theo mình dc :)

- Nói chung ngoài cái câu gây phản cảm thì nhìn chung thớt nói đúng. Tôn giáo đều hướng con người ta về 1 nơi tốt đẹp hơn
- Nhân sát vật là thói quen xưa nay của con người. Nếu bạn thấy điều đó là sai thì có thể không làm, nhưng không thể cấm người khác không làm.
- Đã là con người, hãy sống tốt với nhau trước, sau đó hãy nghĩ tới con vật. Mình thấy nhiều người sống chả ra j, đối xử với đồng loại như shit. Vậy nhũng điều còn lại còn có ý nghĩa j
- Thêm nữa, là con người thì cứ làm j mình muốn, cũng ko nên vì cái j cả. Anh thèm thì ăn, tôi ko thèm thì ko ăn, vậy thôi

Vì bản thân chúng taa cũng là loài động vật .. nhưng được may mắn là thông minh hơn chúng ở trí tuệ và đạo đức . Mặc dù món ăn là để duy trì sự sinh tồn cho chúng ta . Nhưng đừng đem nhu cầu sống của chúng ta ra mà để dùng cho việc này với loài giúp ích cho ta nhiều vậy . Giống như hồi đó có một nạn đói người ta đói quá ăn xác chết giết nhau để ăn thịt và sau đó con người lên án là tội ác và con người sống với nhau cũng iu thương nhau cũng có tình cảm biểu hiện như loài *** . Loài *** và ta cũng có suy nghĩ chung. Một số trường hợp sau đây

+ Người giết *** : con người nói là đúng do nhu cầu sự sống
+ Người giết người : con người nói là do nhu cầu sự sống --> ko đáng giết bất quá ở tù thôi
+ *** giết người : là tội ác ( con *** này là bị điên) --> đáng giết
+ *** giết *** : giết luôn cả 2 luôn.

= Con người là vậy luôn coi mình là đúng khi ai đụng chạm tới mình là mình sẽ gây tội ác , khi gây tội ác với ai đó họ xem là nhu cầu con người =.

nhắc thịt cờ hó lại thèm :m066:

đậu, mình với có ý định bỏ thịt cờ hó xong. :m048:

Vì bản thân chúng taa cũng là loài động vật .. nhưng được may mắn là thông minh hơn chúng ở trí tuệ và đạo đức . Mặc dù món ăn là để duy trì sự sinh tồn cho chúng ta . Nhưng đừng đem nhu cầu sống của chúng ta ra mà để dùng cho việc này với loài giúp ích cho ta nhiều vậy . Giống như hồi đó có một nạn đói người ta đói quá ăn xác chết giết nhau để ăn thịt và sau đó con người lên án là tội ác và con người sống với nhau cũng iu thương nhau cũng có tình cảm biểu hiện như loài *** . Loài *** và ta cũng có suy nghĩ chung. Một số trường hợp sau đây

+ Người giết *** : con người nói là đúng do nhu cầu sự sống
+ Người giết người : con người nói là do nhu cầu sự sống --> ko đáng giết bất quá ở tù thôi
+ *** giết người : là tội ác ( con *** này là bị điên) --> đáng giết
+ *** giết *** : giết luôn cả 2 luôn.

= Con người là vậy luôn coi mình là đúng khi ai đụng chạm tới mình là mình sẽ gây tội ác , khi gây tội ác với ai đó họ xem là nhu cầu con người =.

Con người tạo ra ngôn ngử + chử viết. Thì con người nói nó ác là nó ác vì cái nghĩa của từ " ác " ở đây phải hiểu theo nghĩa của con người .
Ông trước hết phải bênh vực con người trước rồi mới bênh vực con ch ó mới là lẽ phải . Thấy nó ăn thịt tró 1 là cổ vũ , 2 là im lặng:binhsua49:. *** cắn chết người phải giết nó vì nó gây hại cho con người

Last edited by a moderator:
Nói thật, mình chỉ thương (t/c chủ tớ) những con cờ hó nhà mình nuôi thôi. còn những con cờ hó khác thì never.

Thanks chủ thớt nhiều lắm, topic của bạn rất có ý nghĩa!
Xin đc tán dương công đức của chủ thớt!

err thế con nào khôn thì ko ăn; con nào ngu thì ăn à?

phân biệt vãi :D

#trolling

Sở dĩ người ta đau khổ chính vì mãi đeo đuổi những thứ sai lầm

Hùy diệt người chỉ cần mộ câu , xây dựng người lại mất ngàn lời

Hận thù người khác là mất mát lớn nhất đối với mình
Đa số người cả đời chỉ làm được ba việc : Dối mình , dối người và bị người dối

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,869