Solved Ai pro paypal cho em hỏi với ạ

Status
Not open for further replies.

dinhmenh12

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Insuree Balance
0
Tình hình là em có 1 con paypal mà email dạng domain: nghĩa là email paypal: [email protected]
trước giờ vẫn nhận tiền bình thường. hôm nay cái domain đó die mất. nghĩa là cái email đó vô tác dụng

vậy giờ người khác gởi tiền cho em qua email paypal đó e có nhận được ko? chân thành cảm ơn ạ

Em không nói đến việc change mail. e chỉ hỏi là giờ domain đó die mất sợ paypal không nhận được tiền :(

1 acc paypal add được 8 mail. Add mail khác vào rồi remove thằng mail cũ kia đi. Vì nhìu khi mail báo nhận $ của Paypal ko về đc hòm thư thì tiền cũng bị hold lun.

Thât hả bác. Change hay remove thì dễ r. Vấn đề là nguồn chuyển cho e nó chỉ nhận mỗi cái mail domain đó thôi. Huhu
1 acc paypal add được 8 mail. Add mail khác vào rồi remove thằng mail cũ kia đi. Vì nhìu khi mail báo nhận $ của Paypal ko về đc hòm thư thì tiền cũng bị hold lun.[/quoteật

bạn thử lấy paypal khác gửi cho nó 0.01$ vào xem nhận đc ko, nếu nhận đc thì cứ tiếp tục :D đừng sợ

Thât hả bác. Change hay remove thì dễ r. Vấn đề là nguồn chuyển cho e nó chỉ nhận mỗi cái mail domain đó thôi. Huhu
Nếu đáng tiền thì tiếc chi renew cái domain đó, xong rồi add mail lại.

nếu domain die thì gia hạn thêm hoặc mua tiếp domain đó reg 1 cái mail như cái mail đó

nếu thử thì làm theo bạn này sẽ bít ngay
bạn thử lấy paypal khác gửi cho nó 0.01$ vào xem nhận đc ko, nếu nhận đc thì cứ tiếp tục :D đừng sợ

Ok tạm thời mà ân hận về sau.

Vấn đề là domain đó mu bằng cc chùa die bị hold mới điên chứ. Chân thành cảm ơn các câu trả lời của các bác :D

Add 1 cái email mới vào PP đó
- chuyển cái email mới thành Primary, còn cái email domain chết kia tự động chuyển thành email phụ.
- Mai mốt tiền về nó sẽ báo confirm ở email domain chết không thấy gì 1 - 2 ngày PP nó sẽ gửi tiếp 1 cái email confirm về email Primary

Add 1 cái email mới vào PP đó
- chuyển cái email mới thành Primary, còn cái email domain chết kia tự động chuyển thành email phụ.
- Mai mốt tiền về nó sẽ báo confirm ở email domain chết không thấy gì 1 - 2 ngày PP nó sẽ gửi tiếp 1 cái email confirm về email Primary

Cái email chết đó hiện là 1 trong 7 email phụ bác ạ. Vậy là e có thể nhận được tiền đúng ko bác. Thanks bác nhiều ạ

Cái email chết đó hiện là 1 trong 7 email phụ bác ạ. Vậy là e có thể nhận được tiền đúng ko bác. Thanks bác nhiều ạ

Sure

e mail đó có tác dụng thông báo và liên lạc với paypal thôi. còn email cậu đăng ký với paypal như là usename của cậu thôi. khi có tiền paypal chỉ biết credit vào tk của người có email đó chứ nó có cần biết email đó live hay die đâu. (tất nhiên là cậu đã verify email rồi)
còn trường hợp cậu die email sẽ không nhận dc tiền là cậu chưa đăng kí email đó với paypal, khi chuyển tiền vào email đó thì paypal bắt cậu verify email thì mới nhận được tiền.

e mail đó có tác dụng thông báo và liên lạc với paypal thôi. còn email cậu đăng ký với paypal như là usename của cậu thôi. khi có tiền paypal chỉ biết credit vào tk của người có email đó chứ nó có cần biết email đó live hay die đâu. (tất nhiên là cậu đã verify email rồi)
còn trường hợp cậu die email sẽ không nhận dc tiền là cậu chưa đăng kí email đó với paypal, khi chuyển tiền vào email đó thì paypal bắt cậu verify email thì mới nhận được tiền.

Em cũng nghĩ như bác. Cái Email đó như username thôi. e đã add và verify rồi. Nhận tiền lâu nay rồi. giờ nó die thì ko nhận được thông báo thôi.
Cảm ơn bác nhiều. e đã tìm được câu trả lời thỏa đáng từ bác. Thanks

Cảm ơn bác vuilen nữa :)

Tình hình là em có 1 con paypal mà email dạng domain: nghĩa là email paypal: [email protected]
trước giờ vẫn nhận tiền bình thường. hôm nay cái domain đó die mất. nghĩa là cái email đó vô tác dụng

vậy giờ người khác gởi tiền cho em qua email paypal đó e có nhận được ko? chân thành cảm ơn ạ

Khuyến cáo ko nên xài email dạng domain nhé cậu . Hay rắc rối lắm , tốt nhất thì Gmail mà reg acc :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,666
170,768
Latest member
thuyquynh13511
Back
Top Bottom