Ai làm đc bài toán này ko: Với 7 con số 8 sài đủ +- * /...ra cái tổng= 100 với =.=

{[(8+8):8]+8}^[(8+8)/8]=100 :))
pro này tính kiểu gì vậy nhỉ mềnh bấm máy tính có bằng 4 mà.........:binhsua52:

- - - Updated - - -

There are currently 40 users browsing this thread. (28 members and 12 guests)

Có 40 mem đang cân não !:binhsua172:

pro này tính kiểu gì vậy nhỉ mềnh bấm máy tính có bằng 4 mà.........:binhsua52:
cái này mà dùng máy tính hả bác??? :O 2+8=10^2=100 :|

Hic hại não wá :m133:

Bài toán này được, mình giải như sau, vừa đủ 7 số 8 và đủ +,-,*,/ nhé. Ai thấy hay thank mình phát ;))

Nhửng bài toán thế này tốt nhất ko nên giải làm chi cho mệt . Vì thằng tạo ra câu hỏi này củng chả cần thông minh gì mấy nó lấy đại 1 số rồi Công trừ nhân chia tùm lum lên. Rồi lấy đại 1 kết quả rồi đưa ra 1 câu đố đều kiên giống 100% với bài toán của nó tính @@ . nó chỉ mất 5' để làm còn mình mất cả mấy tiếng mò .

Last edited by a moderator:
À ra rồi

đùa à, sai bét <-> (16:8 + 8) * (16/8)
<-> (2+8) * 2 = 10*2 = 20 trong khi còn ko có dấu trừ
Thế mà ông ở dưới còn kêu đúng rồi,sợ thật

đùa à, sai bét <-> (16:8 + 8) * (16/8)
<-> (2+8) * 2 = 10*2 = 20 trong khi còn ko có dấu trừ
Thế mà ông ở dưới còn kêu đúng rồi,sợ thật
Bạn hiểu cái gì gọi là Mủ ko ? " ^ " ko phải là nhân nhé nhé.
10^2 tức là 10 x 10 đấy bạn

Nhửng bài toán thế này tốt nhất ko nên giải làm chi cho mệt . Vì thằng tạo ra câu hỏi này củng chả cần thông minh gì mấy nó lấy đại 1 số rồi Công trừ nhân chia tùm lum lên. Rồi lấy đại 1 kết quả rồi đưa ra 1 câu đố đều kiên giống 100% với bài toán của nó tính @@ . nó chỉ mất 5' để làm còn mình mất cả mấy tiếng mò .
Bạn nói vậy thì không đúng lắm, để ra một đề toàn đòi hỏi phải có tư duy logic cả đấy. Chẳng hạn một người không biết gì về toán sẽ bảo bạn thử lấy 7 số lẻ mà bắt bạn làm ra số 100 thì cái đó mới là bất khả thi. Trong khi bài toàn trên đòi hỏi tư duy logic, vận dụng các phép toán, bội số, ước số, phân số, hỗn số. Nếu bạn không có tư duy logic và kiến thức toán học (ít nhất sơ cấp) thì ko thể ra nỗi một đề toán đâu nên đừng ngồi phán bừa :binhsua48:
Bài mình giải: #48

Khi không lại làm toán chi thế, forum mmo mà làm toán á :binhsua57:

Bạn nói vậy thì không đúng lắm, để ra một đề toàn đòi hỏi phải có tư duy logic cả đấy. Chẳng hạn một người không biết gì về toán sẽ bảo bạn thử lấy 7 số lẻ mà bắt bạn làm ra số 100 thì cái đó mới là bất khả thi. Trong khi bài toàn trên đòi hỏi tư duy logic, vận dụng các phép toán, bội số, ước số, phân số, hỗn số. Nếu bạn không có tư duy logic và kiến thức toán học (ít nhất sơ cấp) thì ko thể ra nỗi một đề toán đâu nên đừng ngồi phán bừa :binhsua48:
Bài mình giải: #48
Ai bảo số lẻ ra chẵn là bất khả thi, vớ vẩn thật đấy, lẻ + lẻ = chẵn, lẻ-lẻ=chẵn.

7 con số 8 sử dụng đủ các dấu + - * / rất dễ thôi!!! lấy: (88*8+88-8)/8+2=100 câu đố quá dễ giãi!!! đủ 7 số 8 và đủ + - * / đấy thôi!! câu đố đâu có nói là không cho sử dụng thêm số khác đâu??? có những chuyện rất đơn giãn nhưng chúng ta lại nghĩ nó rất phức tạp!!! nếu thấy hay nhớ thanks mình cái nha các bạn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Last edited by a moderator:
7 con số 8 sử dụng đủ các dấu + - * / rất dễ thôi!!! lấy: (88*8+88-8)/8+2=100 câu đố quá dễ giãi!!! đủ 7 số 8 và đủ + - * / đấy thôi!! câu đố đâu có nói là không cho sử dụng thêm số khác đâu??? có những chuyện rất đơn giãn nhưng chúng ta lại nghĩ nó rất phức tạp!!! nếu thấy hay nhớ thanks mình cái nha các bạn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Các số 8 không được nằm sát nhau bạn ơi. Đọc vài page trước sẽ thấy!!! Bài của mình:
Ai bảo số lẻ ra chẵn là bất khả thi, vớ vẩn thật đấy, lẻ + lẻ = chẵn, lẻ-lẻ=chẵn.
Bạn phát biểu như thế mà còn bảo mình vớ vẫn, lần sau suy nghĩ kỹ rồi hãy phát ngôn. Thế bạn lấy thử làm giúp mình bài này rồi tự kiểm chứng nhé:
Tất cả các số phải là số nguyên dương, được dùng 4 phép toán +,-,*,/ các phần tử toán học được sử dụng là số lẻ 1 đơn vị (3,5,7,9 không dùng số 1 vì * hay / 1 không làm thay đổi kết quả) và chỉ được dùng lẻ số phần tử toán học (1,3,5,7,9,..,n số phần tử). Kết quả bài toán phải ra 100.
Ví dụ: a+b-c*d/e=100
=> Công thức trên có 5 phần tử toán học và a,b,c,d,e là số lẻ.
Chúc bạn may mắn.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,356
171,409
Latest member
longdk2303
Back
Top Bottom