Ai ghé qua giúp mình chút .

Celeron là dòng chíp bình dân của Intel, nói chung là giống Pentium IV nhưng khác là thiếu 1 số tập lệnh hỗ trợ 3D, xử lý nâng cao và ít cache L1,L2 hợn Chính cáche này mới mắc tiền và cải thiện hiệu năng của CPU. Nhưng nói chung xài vào công việc bình thường, k xử lý đồ hoa nặng, chơi nhung game 3D mới nhất thì xài Celeron vẫn ổn

tớ so sánh giữa celeron vs2 pentium IV thôi , còn mạnh hay không thì còn tùy model của nó . tks cậu
Ôi vãi cả so sánh biết bập bõm thì làm ơn bớt phán bừa giùm cái. Kiến trúc CPU tùy thế hệ của nó (không phải phụ thuộc vào tên Pentium hay Celeron), cái khái niệm của bản nó cũ lắm rồi bạn ah. Muốn so sánh về CPU bạn tham khảo cái link vừa gởi. P IV nó ra cách đây 11 năm còn con G1610 mới ra năm 2013 thôi bạn.

Ôi vãi cả so sánh biết bập bõm thì làm ơn bớt phán bừa giùm cái. Kiến trúc CPU tùy thế hệ của nó (không phải phụ thuộc vào tên Pentium hay Celeron), cái khái niệm của bản nó cũ lắm rồi bạn ah. Muốn so sánh về CPU bạn tham khảo cái link vừa gởi. P IV nó ra cách đây 11 năm còn con G1610 mới ra năm 2013 thôi bạn.
tớ chỉ so sánh Pentium IV với dòng celeron . celeron G1610 mới ra mà đem so với Pentium đời cũ ak . sao cậu không lấy corei 3,5,7 ra so sánh luôn . ok tớ chịu . tks cậu đã chỉ giáo

tớ chỉ so sánh Pentium IV với dòng celeron . celeron G1610 mới ra mà đem so với Pentium đời cũ ak . sao cậu không lấy corei 3,5,7 ra so sánh luôn . ok tớ chịu . tks cậu đã chỉ giáo
Lại cứ cố cãi chày cãi cối với Pentium IV nhỉ IV thì tuổi đâu mà so sánh với con G này. So sánh cứ lấy từng con ra so sánh với nhau chứ cả dòng thì có thể con này hơn và có thể con khác thua.

Lại cứ cố cãi chày cãi cối với Pentium IV nhỉ IV thì tuổi đâu mà so sánh với con G này. So sánh cứ lấy từng con ra so sánh với nhau chứ cả dòng thì có thể con này hơn và có thể con khác thua.
umk nhỉ :D:D:D:D
đúng là tại tớ biết 1 chút xíu kiến thức mà lại nói bậy nhỉ . ok stop . thank for share

Tư vấn thêm cho chủ 2pic, nâng thêm 2Gb ram nữa, kiếm con VGA nào được được xí là chơi game cũng khá khá rồi đó. Nếu có điều kiện xí thì thêm cái ổ SSD (thực sự đáng đồng tiền bát gạo)

con cpu đấy chạy là ổn rồi, mấy cậu kia kêu yếu :oops: giá hơi đắt tí nhưng mà cũng phải chịu vì rõ là cậu chủ thớt không biết về phần cứng mà. Mình dùng con E8600 chơi NFS2010 60fps 2011 low setting (card rời cùi bép) máy chủ pic kiếm con VGA ngon, nâng ram lên là chơi phà phà rồi.

Tư vấn thêm cho chủ 2pic, nâng thêm 2Gb ram nữa, kiếm con VGA nào được được xí là chơi game cũng khá khá rồi đó. Nếu có điều kiện xí thì thêm cái ổ SSD (thực sự đáng đồng tiền bát gạo)

ổ SSD là gì bạn . , mình ko biết tí gì về máy tính cả :confused: , đầu tư thêm 1 củ nữa có đc ngon lành cành đào ko :(

HDD 80 gb với 2 gb ram :D
Máy này game ko nổi, mmo lại càng không nhé cậu

bác phán có thật ko đấy , đừng làm em lo , mất tiền ngu đang buồn thúi ruột rùi :oops:

thật ra cũng còn tùy chơi cái gì và làm cái gì, cơ mà 2gb ram thì hơi đuối thật, khó làm mấy cái nặng nặng lắm

ừ, máy móc chạy ổn định, ko hỏng vặt thì cũng ổn

ổ SSD là gì bạn . , mình ko biết tí gì về máy tính cả :confused: , đầu tư thêm 1 củ nữa có đc ngon lành cành đào ko :(
SSD bạn có thể search phát ra ngay ấy mà. Mua 1 con tầm 60 hoặc 90 GB (tầm nhỉnh hơn 1 củ 1 tý). Ram 3 2GB tầm 300k.
HDD 80 gb với 2 gb ram :D
Máy này game ko nổi, mmo lại càng không nhé cậu
Chả nhẽ capcha - offer - ptu lại có phần mềm nặng hơn chơi game sao? Game chơi tạm với cấu hình không max setting thôi. Còn mmo thì đến con E5200 hồi trước tui dùng vẫn phà phà.

SSD bạn có thể search phát ra ngay ấy mà. Mua 1 con tầm 60 hoặc 90 GB (tầm nhỉnh hơn 1 củ 1 tý). Ram 3 2GB tầm 300k.

Chả nhẽ capcha - offer - ptu lại có phần mềm nặng hơn chơi game sao? Game chơi tạm với cấu hình không max setting thôi. Còn mmo thì đến con E5200 hồi trước tui dùng vẫn phà phà.
mình chỉ nói về ram thôi mà :D máy mình ram 4bg mà nhiều lúc vẫn thấy thiếu ram nè

SSD co phải là ổ cứng ko bạn mà ổ cứng gì sao đắt vậy :oops:

mình chỉ nói về ram thôi mà :D máy mình ram 4bg mà nhiều lúc vẫn thấy thiếu ram nè
Ram thì với mấy thứ MMO chả thiếu gì đâu, game thì cũng tùy game

SSD co phải là ổ cứng ko bạn mà ổ cứng gì sao đắt vậy :oops:

SSD là loại ổ cứng đặt (solid) chứ nó ko rỗng như ổ cứng cơ hồi xưa giờ. Nói nôm na nó giống như cái USB dung lượng lớn vậy. Nhưng có điều nó chạy nhanh hơn USB gấp vái trăm lần và khó hư hơn.

bạn trẻ ơi sao tham khảo đâu case cùi thế này :( thế này chắc cùng lắm nghịch đc PES 6 :v còn các game đồ họa đẹp chơi vào nồi wa ZZZ

Announcements

Forum statistics

Threads
419,356
171,409
Latest member
longdk2303
Back
Top Bottom