Ai ghé qua giúp mình chút .

Bạn ở đâu nhỉ, bạn cứ ra tiệm bán máy xin nó bản báo giá link kiện xong về ngồi chọn từng món cân cho phù hợp giá tiền của bạn và phù hợp cái cấu hình đừng thằng nào trội quá mà cũng đừng thằng nào thấp quá (nếu bạn muốn mua cái máy xài lâu dài luôn không cần nâng cấp).
chú ý thêm với bạn là giá tầm 4 triệu thì HDD phải tầm 320Gb, CPU tầm core 2 (giờ core2 giá tầm trung chắc khó kiếm) nên có thể là Corei3 cũng được.
Tại vì mỗi địa phương giá hơi khác nhau 1 tí nên mình không thể tư vấn cho bạn cái cấu hình chi tiếc của nơi mình ở đc, đôi khi chổ bạn giá thấp hơn hoặc cao hơn :D
Chúc bạn mua dc 1 cái mái đúng với giá trị của nó không bị hố (có rẻ đc thì tốt :D) mà máy lại chạy ổn đinh nhé!
mình mới mua hôm qua rồi , giờ học đc bài học thì đã muộn :( . Cảm ơn bác . Để dành kinh nghiệm chắc cỡ 5 năm nữa thì sẽ mua máy mới :oops:

Xin chia buồn cùng bạn :d
tiện thể kể cho bác cụ thẻ như sau bác xem có nhọ không , Em có 4tr đi mua cả màn cả key mới không đủ nên quyết định mua cũ , tìm mãi ko thấy thế là tìm đc 1 thằng trông quán net nó giới thiệu cho bà chị ra nó bán cho cái như sau : key cũ + ko nhớ cấu hình nhưng chỉ nhớ là như 1 cái .... :( 1tr600k + bàn phím chuột + màn hình mới tinh tổng cộng gần 4tr khoảng 3tr9 . Em mang về dùng với tư tưởng vui vẻ vì mua đc máy từ chỗ thằng gọi là quen quen , đc đúng tròn 1 tháng thì sáng hôm đấy em ngủ dậy khởi động máy ko thấy khởi động đc mang ra quán nó bảo chết nguồn thay nguồn mang ve ko đc mang ra nó bảo chết ổ cứng , thay ổ cứng mang về ko đc nó bảo chết maine , ôi cái á đù em ngẩn người ra nó bảo là thôi để nó thay cho cái maine mới nhưng vài hôm nữa mới kiếm đc , :( , Em về nhà suy nghĩ đắn đo mãi cuối cùng quyết định mua cái mới 100% thảo luận với nó bảo nó giúp trả lại đc tí tiền nào để gộp mua cái mới tại quán nó luôn , nó trả lại cho 1 tr em thêm 3tr để mua cái key như bên trên đó . Cứ nghĩ nó thương nó cho cái đẹp đẹp , hix nào ngờ thế nà :( . mình thì cứ nghĩ là tình cảm , Giờ thế này các bác xem đấy :eek: . Hixx vấn đề ở chỗ là em mua của nó từ cái cũ đến cái mới lỗ 1tr rồi còn đc cái máy như này tổng tiền bỏ ra là 7tr hơn mà giờ cái key này thì lỗ đến bao nhiêu mà lại còn đc cái cấu hình chó má thế này chứ :( . Em hơi lắm lời , lời cuối cho 1 cái tội ngu :mad:

Em mua cái key cấu hình như sau :
HDD 80gb seagate
Main :ECS H61
bộ nhớ trong Ram 2G
CPU : intel celeron processor G1610
Vỏ case golden 180D
ATX golden field Fan nhỏ ( chắc nguồn , ko phải thì chỉ dùm mình luôn nhé )
Cấu hình này chơi game đc ko , và giá mình mua là 4tr VND mới 100% mua ngày 17/7/2014
Em đã bảo nó tư vấn cho cái máy vừa phải nhưng vẫn hơi nghi nghi tí xíu :D hehe . Nên mong ai biết thì qua giúp mình giải nỗi nghi nghờ chút . Mình cảm ơn trước nha ^^:D

New 100% mà HDD = 80GB ???

Xem lại cái đấy đi nhá cậu.

Hàng đấy 4 năm trước cậu tìm mua cũng khó rồi ?!

mới bạn à bảo hành 12 tháng mà mình ko biết xem có cách nào kiểm tra đc ko:oops:

Nếu cậu ở Hà Nội thì call cho Hanoicomputer hỏi mua cho cái HDD SATA 80GB mới đập hộp nhá. Mình chịu chi 500$/1 cái nhá. SHIP 10 cái luôn nhá. :(

Thanks

mới bạn à bảo hành 12 tháng mà mình ko biết xem có cách nào kiểm tra đc ko:oops:
Bạn vào win xem cấu hình được mà, đảm bảo là ko mới 100% được rùi! thôi rút kinh nguyệt á nhầm kinh ngiệm lần sau mua đồ lĩnh vực nào thì cũng cứ lên ông google hỏi xem thế nào trước nhá!

Bạn vào win xem cấu hình được mà, đảm bảo là ko mới 100% được rùi! thôi rút kinh nguyệt á nhầm kinh ngiệm lần sau mua đồ lĩnh vực nào thì cũng cứ lên ông google hỏi xem thế nào trước nhá!
vào win kiểm tra như nào bạn chỉ mình với :(

vào run nhập "dxdiag" enter hoặc nhấp phải vào My computer chọn properties để xem cấu hình máy bạn nhé! đó là cách đơn giản nhất còn bạn muốn phức tạp và chi tiết hơn thì phải dùng tới công cụ hổ trợ, nếu muốn dùng cách này thì bạn cứ lên ông google mà hởi cho chi tiết nhé!

vào run nhập "dxdiag" enter hoặc nhấp phải vào My computer chọn properties để xem cấu hình máy bạn nhé! đó là cách đơn giản nhất còn bạn muốn phức tạp và chi tiết hơn thì phải dùng tới công cụ hổ trợ, nếu muốn dùng cách này thì bạn cứ lên ông google mà hởi cho chi tiết nhé!
hixx mình tưởng xem cấu hình là biết đc mới hay cũ chứ , chứ vào đó đọc cũng đâu biết đc cũ hay mới :confused:

hixx mình tưởng xem cấu hình là biết đc mới hay cũ chứ , chứ vào đó đọc cũng đâu biết đc cũ hay mới :confused:
uh hiện tại thì mình chưa biết có cách đó không nhưng nếu cầm link kiện lên xem thì mình biết được khoảng 90%, mà mình ngỉ với cấu hình như bạn nói thì không thể 100% mới được rùi, có thể 1 vài bộ phận mới ráp với những bộ phận củ, điển hình là HDD RAM CPU mình ngỉ là củ trên 70% ah, còn Nguồn, ổ CD, Main và case thì có thể là mới :D

HDD 80 ghi giờ đi tìm mỏi mắt chẳng ra, cấu hình không phải yếu mà là rất yếu. Máy Model này không phải lâu mà là rất lâu. Tóm lại cậu mua về để đánh văn bản, duyệt Web, mail, chơi game mini thì OK, còn lại thì quên đi. 4trieu cậu nên mua con Laptop dùng rồi cấu hình còn cao hơn, mà lại cơ động, ít hao điện.
Con LAPTOP dùng rồi tầm 4 củ thì con này nó vả cho phát chết luôn. Giá 4tr là hơi cao với cấu hình như thế.
Bạn ở đâu nhỉ, bạn cứ ra tiệm bán máy xin nó bản báo giá link kiện xong về ngồi chọn từng món cân cho phù hợp giá tiền của bạn và phù hợp cái cấu hình đừng thằng nào trội quá mà cũng đừng thằng nào thấp quá (nếu bạn muốn mua cái máy xài lâu dài luôn không cần nâng cấp).
chú ý thêm với bạn là giá tầm 4 triệu thì HDD phải tầm 320Gb, CPU tầm core 2 (giờ core2 giá tầm trung chắc khó kiếm) nên có thể là Corei3 cũng được.
Tại vì mỗi địa phương giá hơi khác nhau 1 tí nên mình không thể tư vấn cho bạn cái cấu hình chi tiếc của nơi mình ở đc, đôi khi chổ bạn giá thấp hơn hoặc cao hơn :D
Chúc bạn mua dc 1 cái mái đúng với giá trị của nó không bị hố (có rẻ đc thì tốt :D) mà máy lại chạy ổn đinh nhé!
Vãi với so sanh core 2 và G1610 http://cpuboss.com/cpus/Intel-Core2-Duo-E8600-vs-Intel-Celeron-G1610 tạm so với em E8600 chơi vui.

HDD 80gb seagate
bộ nhớ trong Ram 2G
Vỏ case golden 180D
Cấu hình này chơi game đc ko , và giá mình mua là 4tr VND mới 100% mua ngày 17/7/2014
Em đã bảo nó tư vấn cho cái máy vừa phải nhưng vẫn hơi nghi nghi tí xíu :D hehe . Nên mong ai biết thì qua giúp mình giải nỗi nghi nghờ chút . Mình cảm ơn trước nha ^^:D

chíp CPU : intel celeron processor G1610 --> xác định máy cấu hình yếu không chơi game dc . yếu hơn cả chip Pentium IV

cậu mua máy chơi game thì cỡ core 2 dual giá tầm 6tr là ok rồi

Á đù thánh nơi nào đây nhỉ http://cpuboss.com/cpus/Intel-Core2-Duo-E8600-vs-Intel-Celeron-G1610 này thì yếu hơn cả PIV. Phán cứ như đúng rồi ấy. Con CPU này hàng NET tầm trung kiếm hơi bị nhiều đấy
Celeron là dòng chíp bình dân của Intel, nói chung là giống Pentium IV nhưng khác là thiếu 1 số tập lệnh hỗ trợ 3D, xử lý nâng cao và ít cache L1,L2 hợn Chính cáche này mới mắc tiền và cải thiện hiệu năng của CPU. Nhưng nói chung xài vào công việc bình thường, k xử lý đồ hoa nặng, chơi nhung game 3D mới nhất thì xài Celeron vẫn ổn

tớ so sánh giữa celeron vs2 pentium IV thôi , còn mạnh hay không thì còn tùy model của nó . tks cậu

HDD 80gb seagate
bộ nhớ trong Ram 2G
Vỏ case golden 180D
Cấu hình máy này yếu quá không chơi game được đâu bạn
Mỗi lần mua mỗi lần khó, kiếm thêm tầm 2tr nữa là có 1 bộ máy ngon lành:)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,444
171,496
Latest member
huonghoang

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week