• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Chat Ai Dùng MetaTrader 5 chưa?

Bác không cần thì người khác cần có đâu mà lăn tăn nhỉ! Bác tự build cả mộ hệ thống FX mình thì quan tâm gì mấy cái chứng chỉ cho khổ thân nè!
Cần ? Cần biết về một thông tin sai kiểu như người tak cần biết những thông tin của cậu đưa ra kiểu 1 cộng 1 bằng 3 và họ cần những thông sai như thế ?
Build một hệ thống ? hahah xin lỗi chứ mình không phải chủ sàn nào cả, bởi vì có thằng ngu nào build một sàn để đi chơi một mình bao giờ . Mình chỉ là làm công mà thôi :3
Sợ bạn còn chẳng biết chứng chỉ nó là gì ấy , thấy bọn sàn đăng nfa ba đủ thứ , nhưng biết nó mang ý nghĩa gì không ?

Cần ? Cần biết về một thông tin sai kiểu như người tak cần biết những thông tin của cậu đưa ra kiểu 1 cộng 1 bằng 3 và họ cần những thông sai như thế ?
Build một hệ thống ? hahah xin lỗi chứ mình không phải chủ sàn nào cả, bởi vì có thằng ngu nào build một sàn để đi chơi một mình bao giờ . Mình chỉ là làm công mà thôi :3
Sợ bạn còn chẳng biết chứng chỉ nó là gì ấy , thấy bọn sàn đăng nfa ba đủ thứ , nhưng biết nó mang ý nghĩa gì không ?
Vậy à! Bác cứ nói tiếp đi đẻ mình biết thêm công việc của Bác chứ làm việc mà bất cần như bác thì cũng khó nhỉ! Hay Bác ở trình cao quá rồi đâu cần đáp ứng yêu cầu của ai đâu nà!

Mấy ông ủng hộ bảo mt4 mt5 minh bạch chỉ có dạng méo biết gì . Bởi vì mt4 và mt5 không minh bạch nên mọi sàn giao dịch phái sinh hàng hóa hoặc sẳn phẩm khác như tiền tệ, chứng khoán được công nhận bởi một quốc gia cụ thể đều méo bao giờ dùng mt4 và mt5 .
Phái sinh đơn giản là đi vay đề gấp vốn, mt4 và mt5 méo có cơ chế vay, cũng méo có cơ chế thanh khoản khoản vay. Nó cũng chẳng có cơ chế mở để có thể kiểm tra minh bạch, đơn giản nó chỉ như một cái giao diện mà ở đó giúp cho sàn "môi giới phái sinh" làm chủ sòng thôi!

Vậy à! Bác cứ nói tiếp đi đẻ mình biết thêm công việc của Bác chứ làm việc mà bất cần như bác thì cũng khó nhỉ! Hay Bác ở trình cao quá rồi đâu cần đáp ứng yêu cầu của ai đâu nà!
Bần cất ? Khi mà bị người tak nói thằng vào mặt là mình kếm hiểu biết, và cũng biết là bản thân kém hiểu biết, thì đi đánh trống lảng qua chuỵen nói họ bất cần ?

Méo ai cần cái thông tin sai cả. cũng giống như méo cai cần người làm không được việc ! :3

Mấy ông ủng hộ bảo mt4 mt5 minh bạch chỉ có dạng méo biết gì . Bởi vì mt4 và mt5 không minh bạch nên mọi sàn giao dịch phái sinh hàng hóa hoặc sẳn phẩm khác như tiền tệ, chứng khoán được công nhận bởi một quốc gia cụ thể đều méo bao giờ dùng mt4 và mt5 .
Phái sinh đơn giản là đi vay đề gấp vốn, mt4 và mt5 méo có cơ chế vay, cũng méo có cơ chế thanh khoản khoản vay. Nó cũng chẳng có cơ chế mở để có thể kiểm tra minh bạch, đơn giản nó chỉ như một cái giao diện mà ở đó giúp cho sàn "môi giới phái sinh" làm chủ sòng thôi!

- Nói thẳng là cha nội này nổ làm trong bộ phận kĩ thuật sàn acb gì đó mà nói vầy thì mình có thể bảo đảm 100% là cha nội này chỉ giỏi chém gió. Đã nổ thì nổ cho chính xác, nói xàm vầy người biết chuyện họ cười phọt cả cơm, phun cả rắm đấy!
- Cánh rừng lớn, loài chym nào cũng có... thật là...

- Nói thẳng là cha nội này nổ làm trong bộ phận kĩ thuật sàn acb gì đó mà nói vầy thì mình có thể bảo đảm 100% là cha nội này chỉ giỏi chém gió. Đã nổ thì nổ cho chính xác, nói xàm vầy người biết chuyện họ cười phọt cả cơm, phun cả rắm đấy!
- Cánh rừng lớn, loài chym nào cũng có... thật là...
- Cậu cũng tự nói được câu "Cánh rừng lớn, loài chym nào cũng có...." thế mà không nghỉ mọi thứ tôi nói là thật!
Nói thẳng ra là vầy : 1500 USD là có sàn trên nền tảng MT5 , kèm luôn "chứng chỉ" (NFA) - Thật ra đây không phải chứng chỉ gì cả, chỉ là một cái giấy có chứng ông bạn là nhà môi giới giao dịch.
Muốn có thêm chứng chỉ của úc hoặc đảo shíp thì 2300 USD thêm.
Muốn được Wikifx đánh giá tren 6 sao thì : 20 000 000 vnđ / tháng .
Muốn vào top trong 1 tháng thì 40 000 usd / tháng.

Trong MT4 và MT5 đều có thể tự điều chỉnh Spread , Phí qua đên, biến thiên ký quỹ.
Không thể thay đổi biểu đồ, nhưng có thể thay đổi giá trị đóng của nến, tức là thay đổi râu nên.

Tất cả giá ở trên là của thời điểm cách đây hơn 1 năm. Giờ FX ở VN khộng thịnh, chắc người ta cũng giảm giá hết rồi ! :3

Méo ai cần cái thông tin sai cả. cũng giống như méo cai cần người làm không được việc ! :3
Bác nói phải rồi! Chỉ là thú vị ở chỗ Bác làm kỹ thuật gì với mấy cái máy chủ thôi! CHứ mình cài win dạo Online cũng nên học hỏi sau này cạnh tranh với Bác! Còn mấy cái chứng chỉ gì đó thì bỏ qua được rồi! Bác không cần nó và nó cũng không biết Bác!
MT5 thì theo Bác cứ thế mà chạy, người ta cứ thế mà dùng thôi!

Nếu MT4 và MT5 minh bạch và bảo mật, thì ít nhất cung tồn tại một quốc gia mà ở đó họ có sàn giao dịch phái sinh được công nhận tại quốc gia đó. Nhiều ông nhìn chứng chỉ mà không hiểu rằng đó không đồng nghĩa là quốc gia đó cho phép người có chứng chỉ được phép giao dịch phái sinh tại quốc gia họ.
Nếu ông nào muốn lấy một ví dụ cụ thể thì đó là Mỹ, ở Mỹ cấm Forex, cấm mọi giao dịch trên mọi nền tảng liên quan tới forex ! :D

Bác nói phải rồi! Chỉ là thú vị ở chỗ Bác làm kỹ thuật gì với mấy cái máy chủ thôi! CHứ mình cài win dạo Online cũng nên học hỏi sau này cạnh tranh với Bác! Còn mấy cái chứng chỉ gì đó thì bỏ qua được rồi! Bác không cần nó và nó cũng không biết Bác!
MT5 thì theo Bác cứ thế mà chạy, người ta cứ thế mà dùng thôi!
Ai nói là mình không giao dịch forex ? Nhưng cơ bản tôi có chơi thì tôi cũng phải hiểu nó là như thế nào ! :D Chứ tôi không chém gió này nọ nào là chứng chỉ thì uy tín !

Đã ai dùng MetaTrader 5 chưa cho xin vài review về em nó?
MT4 hay MT5 đều là sản phẩm của MQL5. Có đều mt4 đã ngừng phát triển, mt5 thì vẫn cập nhật đều đặn và mt5 được đánh giá tốt hơn mt4.

- Về cơ bản mt4-mt5 là một nền tảng dịch vụ đa chức năng cung cấp sever (cho thuê), công cụ phân tích được tích hợp sẵn + công cụ người dùng tự phát triển dựa trên mã nguồn thuật toán mà mql5 cung cấp, hay nói đơn giản hơn là cung cấp mọi thiết bị đầu cuối cho người sử dụng (sàn và trader).

- Việc triển khai cơ sở dữ liệu (giá cả, thanh khoản, quản lý dữ liệu khách hàng...) ra mt4-mt5 hoạt động độc lập trên sever của mql5 và hoàn toàn do bên thuê sever (chủ sàn) thiết lập, mql5 không có quyền can thiệp hay điều chỉnh gì trên sever đã cho thuê, nó chỉ cung cấp thiết bị đầu cuối để truy cập vào thị trường chứ không cung cấp giao dịch. Vì vậy nếu có lừa đảo, ăn gian các thứ... thì đó là do bên thuê (chủ sàn) giở trò trong dịch vụ của họ trên sever chứ không liên quan gì đến phía cung cấp thiết bị đầu cuối (mt4-mt5).

- Về kĩ thuật thì mt5 được đánh giá là vượt trội hơn mt4 vì dùng cơ sở dữ liệu tốt hơn, tốc độ đường truyền sever nhanh hơn (giúp khớp lệnh chính xác hơn) cũng như các thuật toán cho nền tảng được cải tiến và phát triển tốt hơn hàng năm, vì vậy trong tương lai mt4 sẽ dần bị đào thải (đã ngừng phát triển) và mt5 sẽ toàn diện thay thế mt4.

- Cậu cũng tự nói được câu "Cánh rừng lớn, loài chym nào cũng có...." thế mà không nghỉ mọi thứ tôi nói là thật!
Nói thẳng ra là vầy : 1500 USD là có sàn trên nền tảng MT5 , kèm luôn "chứng chỉ" (NFA) - Thật ra đây không phải chứng chỉ gì cả, chỉ là một cái giấy có chứng ông bạn là nhà môi giới giao dịch.
Muốn có thêm chứng chỉ của úc hoặc đảo shíp thì 2300 USD thêm.
Muốn được Wikifx đánh giá tren 6 sao thì : 20 000 000 vnđ / tháng .
Muốn vào top trong 1 tháng thì 40 000 usd / tháng.

Trong MT4 và MT5 đều có thể tự điều chỉnh Spread , Phí qua đên, biến thiên ký quỹ.
Không thể thay đổi biểu đồ, nhưng có thể thay đổi giá trị đóng của nến, tức là thay đổi râu nên.

Tất cả giá ở trên là của thời điểm cách đây hơn 1 năm. Giờ FX ở VN khộng thịnh, chắc người ta cũng giảm giá hết rồi ! :3
- Gửi cậu 1 câu nữa thôi: nếu không hiểu gì về những thứ mình đang nói thì đừng có nói, cũng chăng ăn nhập gì với câu hỏi của chủ tus, nói xàm nhiều giảm trí thông minh đó. Bái bai

- Gửi cậu 1 câu nữa thôi: nếu không hiểu gì về những thứ mình đang nói thì đừng có nói, cũng chăng ăn nhập gì với câu hỏi của chủ tus, nói xàm nhiều giảm trí thông minh đó. Bái bai
Mình có đang nói đến chủ tus đâu, chỉ đang công kích tranh luận với người khác thôi!

Ai nói là mình không giao dịch forex ? Nhưng cơ bản tôi có chơi thì tôi cũng phải hiểu nó là như thế nào ! :D Chứ tôi không chém gió này nọ nào là chứng chỉ thì uy tín !
View attachment 199881
Thôi Tớ dừng! Bác tự suy diễn từ bình luận đầu tiên trong bài này đến cuối mùa!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,954
171,025
Latest member
Rakupet16

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom