Ai dùng mạng FPT cho mình hỏi !

Suzune

Verified
Reactions
555
MR
0.000
Thân chào !
Có ai dùng mạng FPT lâu năm cho mình hỏi tý
1 - Hợp đồng internet của FPT có hiệu lực là bao lâu?
2 - Trước khi xảy ra vấn đề đứt cáp biển thì mình đã gia hạn thêm hợp đồng sữ dụng internet, bây giờ muốn đổi nhà mạng khác thì mình cắt hợp đồng giữa chừng đc ko? Vì mới ký tầm 2-3 tháng mới đây àh.
---------------
Tình hình là do đứt cáp biển nên đường truyền QTế bị tịt lun, dù đt lên FPT bảo là sẽ tăng lưu lượng thêm cho đường truyền QTế nhưng khổ nổi là load captcha còn ko nổi thì đói là cái chắc :(. Mình thấy bên Viettel có gói cáp quang chỉ có 400k/tháng nên mình định cắt hợp đồng chuyển sang gói cáp quang của Viettel. Vì mới gia hạn hợp đồng + mới sử dụng FPT ko lâu nên ko bít là có thể cắt giữ chừng đc ko. Cũng định chuyển lên cáp quang của FPT mà gói nào cũng hơn 1tr nên ngán quá.
Chân thành cám ơn !

Cái đó hình như hủy luôn cũng được,mang trả lại cho họ cái modem rồi cam kết này nọ hay sao ấy :D

Thân chào !
2 - Trước khi xảy ra vấn đề đứt cáp biển thì mình đã gia hạn thêm hợp đồng sữ dụng internet, bây giờ muốn đổi nhà mạng khác thì mình cắt hợp đồng giữa chừng đc ko? Vì mới ký tầm 2-3 tháng mới đây àh.
---------------
Tình hình là do đứt cáp biển nên đường truyền QTế bị tịt lun, dù đt lên FPT bảo là sẽ tăng lưu lượng thêm cho đường truyền QTế nhưng khổ nổi là load captcha còn ko nổi thì đói là cái chắc :(. Mình thấy bên Viettel có gói cáp quang chỉ có 400k/tháng nên mình định cắt hợp đồng chuyển sang gói cáp quang của Viettel. Vì mới gia hạn hợp đồng + mới sử dụng FPT ko lâu nên ko bít là có thể cắt giữ chừng đc ko. Cũng định chuyển lên cáp quang của FPT mà gói nào cũng hơn 1tr nên ngán quá.
Chân thành cám ơn !
Bạn mang hợp đồng ra đọc đi xem nó nói gì? như mình ở trọ muốn cắt là căt luôn hẽm sợ thằng nào :D

Thân chào !
---------------
Chân thành cám ơn !
fpt có gói cũng 350k thì phải mào_O nhưng mà tốt nhất nếu chuyển được thì chuyển luôn đi cậu ơi. cậu điện hỏi tổng đài nhà nó kêu có gói cáp quang nào 350k hay không, không có thì tui chán mạng nhà ông rồi tui cắt mạng được không. thế cho nhanh. thường thì nếu bạn làm hợp đồng có trả trước thì bạn sẽ mất số tiền trả trước đó, không trả trước thì cắt cũng chả ảnh hưởng gì. tốt nhất cắt đi chiến gói cáp quang 12mbs viettel chạy cũng khá lắm :)

Lúc trước mình cắt thì không cần trả Modem. Chỉ cần lên đó (mang theo CMND hợp đồng) làm giấy tờ rồi nó hỏi vài câu (Như tại sao a cắt,....) là xong thủ tục.

Bạn mang hợp đồng ra đọc đi xem nó nói gì? như mình ở trọ muốn cắt là căt luôn hẽm sợ thằng nào :D
hợp đồng nó ko viết gì hết @@ nên mình mới lên hỏi đây nè, lúc trc có xài VNPT mà nó còn khủng khíp hơn. Chuyển qua FPT thì OK mà khổ 1 cái là đứt cáp thì ngày nào cũng " mắt nhìn màn hình trào máu họng " vì có làm đc cái gì đâu :(, MMO toàn site IP nc ngoài mừ. Cáp quang của nó thì giá cao ngất trời, thật lòng cũng ko muốn đổi nhưng tình hình này thì ko đổi là khỏi " cạp " lun

Nếu cậu đã xài hơn 1 năm và đã gia hạn thêm 2 - 3 tháng thì hủy dịch vụ thoải mái. Cái modem là ràng buộc 1 năm khi cậu mới bắt đầu hợp đồng. Giờ cậu gia hạn 2 - 3 tháng rồi thì tính là hợp đồng mới nên ko cần trả modem nữa.

cắt thì cắt, có gì phải lo. ko dóng tiền net tự nó cắt

fpt có gói cũng 350k thì phải mào_O nhưng mà tốt nhất nếu chuyển được thì chuyển luôn đi cậu ơi. cậu điện hỏi tổng đài nhà nó kêu có gói cáp quang nào 350k hay không, không có thì tui chán mạng nhà ông rồi tui cắt mạng được không. thế cho nhanh. thường thì nếu bạn làm hợp đồng có trả trước thì bạn sẽ mất số tiền trả trước đó, không trả trước thì cắt cũng chả ảnh hưởng gì. tốt nhất cắt đi chiến gói cáp quang 12mbs viettel chạy cũng khá lắm :)
FPT đâu có gói nào 350k cậu, giá thấp nhất là 800k-1tr2 @@, cạp mà trả giá đó chắc bán nhà lun.
------------
Mình muốn hỏi cho rõ vì nhìu nhà mạng nó đòi mấy thứ bất tử @@, lúc trc dùng VNPT xài gần 4năm mà nó còn bắt bồi thường + trả modern. Cái FPT này mình xài đc 2 năm mấy rồi, lỡ đem ra đó nó bảo đền bù cái gì mà ko bít ko đem tiền thì đúi lun :(

tớ ko biết bê cậu thế nào chứ tớ ở PY xài mạng ADSL 3mbps 143k/1thang load qlink 4 acc speed 16 sáng thì có thể lên 23-25 ! cũng tạm ! test speed thì thấy ở mức 2,3 mbps ! tớ xài moderm 1 dây 1 wifim trong vòng 1 năm nếu hủy hợp đồng sẽ bị phạt 1tr ! đọc kỹ hợp đồng đi cậu

mình cắt 2 phát rồi nè :D
đủ 1 năm cho luôn model
chưa đủ 1 năm anh cho em xin lại model :D

@khoadainhan8 : thế thì khổ rồi >"<, mình làm pix mà log hơn 20id load chỉ có tầm 9speed @@. Mình đã xài 2 năm hết hợp đồng cũ rồi, mới reg hợp đồng mới đc 2-3 tháng trên hợp đồng ko có viết cái gì hết :|. Chắc kiủ này phải xài cho hết hợp đồng quá cậu nhỉ :(
-------------
Chỉ là FPT mới về tới chổ mình đc vài năm àh, lúc đầu ảnh hưởng cũng ko nhìu. Đợt đứt cáp biển lần trước vẫn xài phà phà đc, ko bít sao lần này đứt thì nó tịt lun mới khổ. Toàn thức chờ đến 12h hoặc 1h khuya mới làm típ đc

mạng chậm qá các bác, load ko nổi, chán vãi

Thân chào !
---------------
Chân thành cám ơn !
Hiện tại mình đang xử đụng FPT 6mb và download torrent 80kb/s hơi chậm có lẽ con torrent đó chưa max speed . Mình ko gõ captcha nhưng mình nghỉ với speed như thế thì captcha dư sức .
Bạn xem lại đỗi nhà mạng rồi có khá hơn ko rồi hãy đỗi .
Với thời điểm hiện tại nếu bạn có đổi nhà mạng thì Ok , nhưng tuyệt đối 0 nên lên gói cao hơn nặng tiền hơn .. vì có lẽ sẽ tăng giá nửa ^^ 3G tăng giá rồi thì mạng này chắc củng lên thôi.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,512
171,555
Latest member
tinnguyenptnk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back