Ai Đó Vào Tư Vấn Hộ Mình T/C ..................

sadl0ve_0s

Banned
Reactions
1,597
MR
0.000
Theo em nghĩ thì ...
Tạm thời 1 thời gian anh hãy ở bên cạnh chăm sóc nâng đỡ cho người thứ 1
Và hãy nói cho người thứ 2 hiểu là anh yêu ng đó . còn người kia có thể là vì tình nghĩa
nên giải thích với ng thứ 2
Trong tình yêu , qan trọng là tin tưởng và tôn trọng lẫn nhau
nếu ng ta yêu anh thì sẽ hiểu cho anh và chấp nhận đợi
Đến 1 ngày nào đó ng thứ 1 có khả năgn nỗ lực tự đứng dậy . giúp đỡ cuộc sống mình rồi thì nói hết cho ng thứ 1 hiểu
nếu nhu khi đó còn tình cảm thì quay lại với ng thứ 2

Reactions
359
MR
0.004
cậu đúng là mất dạy thật .......... người có ân tình thì kiểu đó ...... giống kiểu ăn cháo đá bát

Giỡn thôi làm j dữ dị? Tớ tuy nói lời cay nhưng chưa chắc trong lòng tớ đã xấu như thế. Còn cậu, tuy cậu ko nói ra cho 2 người đó biết nhưng trong lòng cậu đã là 1 con cáo già rồi. Nói sự thật cho chém thoải mái :P
Cần lời khuyên thật chứ j? Hãy quay lại và yêu cô thứ 1 thật sự. Cô ấy mới chính là người đáng iu nhứt đừng mê mụi nữa :P

ducepu

Junior
Reactions
42
MR
0.000
Rảnh quá đọc hết comment của chủ thớt và các bác .Em có suy nghĩ như thế này !
Phân tích Lý do :
1 - Thời gian
Nhìn cái thời gian này đủ để biết tình bạn,tình yêu đến thế nào rồi. Nếu so sánh về thời gian thì chắc chắc GF1 ăn đứt GF2 nên
1 điểm cộng cho GF1
2 - Tinh thần hiện tại
GF1 đang bị khủng hoảng gia đình (vào mình chắc cũng thế mà thôi).Những hành động lúc này không thể đưa ra để cho điểm
3 - Tính tình hai GF
Đều yếu đuối như nhau nhưng quan trọng nhất là chủ thớt lại thấy thích khi ở bên GF2 . Do vậy GF2 được 1 điểm cộng
4 - Cảm nhận của chủ thớt
GF1 - Nghĩa
GF2 - Tình
Do chủ thớt yêu cầu tư vấn về tình yêu lên chủ thớt có cảm giác tình yêu với GF2 nên GF2 tiếp tục được cộng 1 điểm
5 - Tình cảm của 2 GF
Đều như nhau, đều hết mình vì chủ thớt. Do vậy mỗi GF được cộng 1 điểm

===>
Kết quả :
GF1 : 2
GF2 : 3
Kết quả trên cho thấy chủ thớt đang nghiêng về bên GF2 .
Nếu là em thì em nghĩ chủ thớt nên ở bên GF1 vì GF1 mới là người ở bên chủ thớt, cùng chủ thớt trải qua sóng gió ít nhất là 1 năm.Còn GF2 biết đâu chỉ là một cơn gió thoảng qua. Mà cẩn thận chủ thớt bị say nắng rồi ấy chứ nhỉ ? Tư vấn vậy thôi, chứ chuyện tình cảm khó nói lắm. 5 năm trước thì em chọn giải pháp làm bạn với cả 5 cô.

Huyle

Junior
Reactions
189
MR
0.000
Theo em nghĩ thì ...
Và hãy nói cho người thứ 2 hiểu là anh yêu ng đó . còn người kia có thể là vì tình nghĩa
Đến 1 ngày nào đó ng thứ 1 có khả năgn nỗ lực tự đứng dậy . giúp đỡ cuộc sống mình rồi thì nói hết cho ng thứ 1 hiểu

:m131: les kỉu j mà nói hay thế :binhsua113:

vinammos

Banned
Reactions
1,290
MR
0.000
Chat with me via Skype
no còm men :m020:...............

phuong

Senior
Reactions
582
MR
0.000
tình yêu nhỉ @@@@@@@@@@@@@@
nếu là Park Xong Dzong thì em từ từ đầu độc xong múc luôn 2 em ấy đi:binhsua146:
còn nếu là tình cảm thực, khi em đưa ra câu hỏi là em đã có sự lựa chọn là thiên về cô bé số 2 nhiều hơn rồi.

Ads MMO

Staff member
Moderator
Trusted 3
Reactions
3,709
MR
23.585
$240.00
Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook
Đời thật lắm bất công, thằng 4 bình sữa thằng ko bình nào :))

Pick cái gì có lợi cho mình ấy, theo kinh nghiệm của mình thì mình càng dành cho nó nhiều bao nhiêu thì nó càng nhanh chán mình =.=

nguyenducgiau

Newbie
Reactions
173
MR
0.000
Tớ thấy tội cho cả 2 hixhix bác nên quan tâm GF 1 hơn đi đang bị khủng hoảng về tinh thần vì chuyện gia đình mà giờ bác mà CT GF1 thì nó cũng tự tử đó coi chừng

mylove94

Senior
Reactions
372
MR
0.001
Anh thấy chú có mới nới cũ.
Thấy nhà con kia nó nghèo rồi chê thôi chú có éo gì
Tình cảm đâu phải 1 lúc là phai nhạt. Lúc nhạt lúc nồng chứ.
Bây giờ nó rất cần mình, mình phải vượt qua cám dỗ này để ở bên nó mới là tình cảm thật sự
Còn nhỏ thứ 2 thì con trai mà, gặp con nào mới mà ko thấy thích hơn ghệ mình.
Chú nghĩ sao nếu sau này con nhỏ thứ 2 chê chú nghèo, nói tình cảm phai nhạt rồi, quen thằng khác thấy vui hơn và... blable
Nhớ 1 điều nhân nào gây quả nấy thôi

tớ không phải chê e nó nghèo hay gì ........ e nó giúp tôi chừng 2 tháng và gần 12 tháng sau tui phải giúp e nó ........... còn mình thì không phải lại gái nào mới đẹp thì mình thích hơn ghệ mình đâu .......... nó có những nét riêng .

ôi dời ơi tình với chẳng yêu , hãy nhìn thẳng vào sự việc đi đừng có mơ tưởng hão huyền nữa chơi kiểu bắt cá 2 tay như thế chăng hay ho tý nào đâu , hãy cứ bình tĩnh 1 thời gian ko tỏ vẻ gì xem sao , vì người yêu mình nhất sẽ ở bên mình ủng hộ mình , em thứ 1 ko hợp tính cách vì hãy chửi nhau mà em thứ 2 tình dựa trên tiền như thế bỏ đi , vì khi yêu ko có tiền vẫn yêu như thế mới quý , đây đúc kinh nghiệm rồi yêu 2 năm thật lòng vun vén mong sẽ có 1 cái kết cục có hậu thế mà cuối cùng thì .......... tay trắng em lấy chồng

em thứ 2 không vì tiền cậu à ....... e thứ 1 thì từ lúc quen nhau đã cãi nhau ...... nhưng do mình nhịn từ đầu tới h mà mệt mỏi lắm cơ ...........

Theo em nghĩ thì ...

2 người biết nhau rồi nên cho a time có 1 tuần thôi e ........ người thứ 2 thì nói có thể chờ a được ............ Quen người thứ 1 đi chơi a cảm thấy mệt mỏi lắm .......... lúc nào cũng phải suy nghĩ xem e nó đang làm gì suy nghĩ gì .......... mặt lạnh lùng lầm lầm lì lì đối vs a ........... thi ĐH đã strees gặp e nó còn strees hơn .......... còn người thứ 2 thì dễ chịu lắm ....... có nét rất riêng đi chơi cảm thấy nhẹ nhõm bình yên mà 1 năm nay a chưa tìm thấy cảm giác đó tks e nhiều lắm nha

Giỡn thôi làm j dữ dị? Tớ tuy nói lời cay nhưng chưa chắc trong lòng tớ đã xấu như thế. Còn cậu, tuy cậu ko nói ra cho 2 người đó biết nhưng trong lòng cậu đã là 1 con cáo già rồi. Nói sự thật cho chém thoải mái :P
Cần lời khuyên thật chứ j? Hãy quay lại và yêu cô thứ 1 thật sự. Cô ấy mới chính là người đáng iu nhứt đừng mê mụi nữa :P
Xl~ vì nãy quá lời ........ tớ cũng muốn quay lại vs người thứ 1 lắm mà tớ đã thử quay lại rất nhiều lần ......... cuối cùng sự việc vẫn đâu vào đấy thôi ............. vẫn cãi nhau vẫn lạnh lùng vẫn lầm lì ít nói ........... thật sự mệt mỏi

Rảnh quá đọc hết comment của chủ thớt và các bác .Em có suy nghĩ như thế này !
Phân tích Lý do :
1 - Thời gian
Nhìn cái thời gian này đủ để biết tình bạn,tình yêu đến thế nào rồi. Nếu so sánh về thời gian thì chắc chắc GF1 ăn đứt GF2 nên
1 điểm cộng cho GF1
2 - Tinh thần hiện tại
GF1 đang bị khủng hoảng gia đình (vào mình chắc cũng thế mà thôi).Những hành động lúc này không thể đưa ra để cho điểm
3 - Tính tình hai GF
Đều yếu đuối như nhau nhưng quan trọng nhất là chủ thớt lại thấy thích khi ở bên GF2 . Do vậy GF2 được 1 điểm cộng
4 - Cảm nhận của chủ thớt
GF1 - Nghĩa
GF2 - Tình
Do chủ thớt yêu cầu tư vấn về tình yêu lên chủ thớt có cảm giác tình yêu với GF2 nên GF2 tiếp tục được cộng 1 điểm
5 - Tình cảm của 2 GF
Đều như nhau, đều hết mình vì chủ thớt. Do vậy mỗi GF được cộng 1 điểm

===>
Kết quả :
GF1 : 2
GF2 : 3
Kết quả trên cho thấy chủ thớt đang nghiêng về bên GF2 .
Nếu là em thì em nghĩ chủ thớt nên ở bên GF1 vì GF1 mới là người ở bên chủ thớt, cùng chủ thớt trải qua sóng gió ít nhất là 1 năm.Còn GF2 biết đâu chỉ là một cơn gió thoảng qua. Mà cẩn thận chủ thớt bị say nắng rồi ấy chứ nhỉ ? Tư vấn vậy thôi, chứ chuyện tình cảm khó nói lắm. 5 năm trước thì em chọn giải pháp làm bạn với cả 5 cô.
Chả biết có phải say nắng không nữa ............. GF 1 có thể bên mình nhưng cậu hiểu cảm giác bên 1 GF mà mình lun phải lo sợ 1 điều gì đó phải suy nghĩ mọi điều để e nó vui ........... y như mình là con rối bên e nó vậy .............

Last edited by a moderator:

thanh185

Senior
Reactions
112
MR
0.076
Chat with me via Skype
Chả biết có phải say nắng không nữa ............. GF 1 có thể bên mình nhưng cậu hiểu cảm giác bên 1 GF mà mình lun phải lo sợ 1 điều gì đó phải suy nghĩ mọi điều để e nó vui ........... y như mình là con rối bên e nó vậy .............
Cái này ko phải là con rối đâu bạn,tại sao bạn lại suy nghĩ làm sao để người đó vui,lo sợ 1 điều gì đó...yêu đó bạn.Theo mình nghĩ thì có lẽ gf2 chỉ là phút thoáng qua,gf1 ở bên bạn lâu nên bạn cảm thấy chán,1 người mới đem lại cho bạn cảm giác khác thay đổi không khí thì tất bạn nghĩ là yêu,chưa chắc đâu.Mình từng như bạn rồi,con người ta khi mất đi 1 thứ gì đó mới thấy hết giá trị của nó.Suy nghĩ kĩ bạn nhé :)
Have fun!

chocon

Banned
Reactions
599
MR
0.000
Mình nghĩ hay là bạn chủ thớt giả vờ đi du lịch rồi xa e gf1 một tg xem sao, xem có nhớ nhung j ko, nếu có là iu thiệt rồi, mà mình cũng có suy nghĩ là bạn chủ thớt ko có hợp với e gf2 đâu, nếu chọn sau này e ấy bỏ đi rồi ko thể có e gf1 nữa thì sẽ hối hận thật, hix mình sợ nhất là hối hận, khi nghĩ đến 1 ngày nào đó ng iu mình bỗng nhiên mất tích mình tìm hoài ko gặp thì cảm giác đó đáng sợ lắm.

Reactions
16
MR
0.000
vậy thằng chủ thớt đập đầu tự tữ chết đi là xong , cho 2 nhỏ kia thoát khỏi sự ác độc của 1 thằng chó đẻ bắt cá 2 tay :)

linhdv

Hero
Reactions
603
MR
0.023
Dù cậu quyết định thế nào thì qua thời gian, tình cảm của cậu dành cho GF 2 sẽ thành giống với GF 1 bây giờ, vì lúc đó có GF 3 xuất hiện. Kèo của mình là tự đóng của xét lại bản thân đi bạn ơi.

Cuộc tình tay ba đã khổ đau, giờ tình tay bốn phải làm sao................ :|

bantoi9x

Senior
Reactions
137
MR
0.022
Eo GF1 ghê dữ thôi tớ sợ cậu đi vs GF2 thì ko biết thế nào tốt nhất là đừng phụ 1 ng rồi để hối hận kả đời quyết định là ở cậu!

teppi

Banned
Reactions
95
MR
0.000
giờ làm liều. nói là giờ TQ nó muốn gây chiến với VN rồi, anh là con trai phải hi sinh cho nước nhà , giờ anh phải đi nghĩa vụ quân sự 2 năm , ai chờ được thì chờ. xong lên đường , 2 năm sau quay về xem còn khó xử nữa không :m131:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,815
176,259
Latest member
anhnhienxanh

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week