Help Affiliates Maketing - Theo các bạn có nên tham gia?

rất hay! mình cũng đang tham gia cái này , nhưng cái gì tự mình tìm hiểu , tự mình làm thì sẽ thành công hơn ! kaka, thanks:binhsua104:

Aff đòi hỏi kiên trì và có chiến lược. Ai mà không muốn coi nó là cần câu cơm lâu dài + có tâm lý muốn kiếm tiền nhanh và nhàn hạ thì khó theo được. Trong đây, đa phần các mem là học sinh, sinh viên chỉ muốn kiếm thêm chút tiền trang trải chi phí sinh hoạt trước mắt nên khó theo hình thức aff này. Các đại gia nếu không UG thì cũng đã có công việc ổn định, coi mmo là hình thức bán thời gian nên invest hoặc matrix là hợp lý hơn.

Aff đòi hỏi kiên trì và có chiến lược. Ai mà không muốn coi nó là cần câu cơm lâu dài + có tâm lý muốn kiếm tiền nhanh và nhàn hạ thì khó theo được. Trong đây, đa phần các mem là học sinh, sinh viên chỉ muốn kiếm thêm chút tiền trang trải chi phí sinh hoạt trước mắt nên khó theo hình thức aff này. Các đại gia nếu không UG thì cũng đã có công việc ổn định, coi mmo là hình thức bán thời gian nên invest hoặc matrix là hợp lý hơn.

Nếu tham gia khóa học bác sẽ nghĩ khác. Vừa có người hướng dẫn, vừa được học những thứ căn bản, lại được sử dụng các tools bản quyền giá trị. Thật sự sau 1 tháng tham gia khóa học mình thấy số tiền bỏ ra là quá nhỏ so với những gì thu được, rất đáng đồng tiền bát gạo các bác ạ :)

Làm Aff cần đầu tư 1 lượng tiền lớn để Seo web lên top trang 1 các công cụ tìm kiếm thì may ra có khách hàng
Mem MMO4ME đa số từ tay trắng đi lên lên hình thức này không phù hợp lắm
Nếu chơi Aff thà chơi PPC,PTP,CPM.Tuy nhỏ lẻ,nhưng nó dễ,cứ có đông traffic là ok

Làm Aff cần đầu tư 1 lượng tiền lớn để Seo web lên top trang 1 các công cụ tìm kiếm thì may ra có khách hàng
Mem MMO4ME đa số từ tay trắng đi lên lên hình thức này không phù hợp lắm
Nếu chơi Aff thà chơi PPC,PTP,CPM.Tuy nhỏ lẻ,nhưng nó dễ,cứ có đông traffic là ok

mỗi cái có 1 điểm mạnh khác nhau, và cũng phù hợp vs thời gian của mỗi người khác nhau. mình cũng đang làm Aff.
cũng có những người họ vừa học vừa làm 3 tuần đã kiếm dc 60usd rồi.
nói chung, những người dạy họ chỉ cung cấp cho mình công cụ để kiếm tiền thôi. còn kiếm dc bao nhiêu, làm như thế nào thì là tùy thuộc vào năng lực cũng như tư duy ở mỗi người.
còn nhiều người tiếc tiền thì ko đăng ký thì cũng ko sao cả. Coi như các bạn ko dám mạo hiểm để đầu tư thôi, mỗi người có 1 cách nhìn khác nhau
P/S: PR hộ chủ pic vậy. cho mình xin cái mail làm qen cái, ae có cùng chung chí hướng, nếu ko tiện bạn có thể gửi vào hòm thư của mình ở forum ^_^

Last edited by a moderator:
Dân Việt ta từ xưa tới nay ai ai cũng giỏi toán, do đó Nhà Nước ta đã quan tâm đến lĩnh vực Ngành mũi không nhọn lắm là Công nghệ thông tin, sau này bạn thể kiếm được rất nhiều tiền từ ngành này
Nhưng hễ có miếng bánh to nào ra có dân Việt ta tham gia đều bị teo tóp lại, và nát dần dần...

oai

sao dao này những ctrinh như thế này lém người pos thế nhỉ? liệu thành công bao nhiêu? và nếu còn thành công liệu có ai sẵn sàng chia sẻ nồi cơm của mình không? nếu có thì người đó vĩ đại quá.................

Có pro nào kiếm tiền nhiều từ này chưa.Thấy mmo4vn ko quan tâm lắm về lĩnh vực này

Hình thức này không bao giờ phù hợp với những người lười biếng, mà theo mình đa số mem trên MMO4ME - cụ thể là mình, đều lười biếng, thích cái gì dễ ăn dễ chơi hơn...Không chuộng lắm hình thức này :)

Tiếp thị liên kết (affiliate marketing) là phương thức tiếp thị dựa trên nền tảng Internet trong đó một website sẽ quảng bá sản phẩm hoặc dịch vụ cho nhiều website khác mà được hưởng hoa hồng từ phương thức quảng bá này thông qua lượng truy cập, doanh số bán hàng hoặc khi mẫu đăng ký được hoàn tất… Tiếp thị liên kết khác với phương thức quảng cáo truyền thống nhờ việc thanh toán chỉ dựa trên hiệu quả của quảng cáo mà không phụ thuộc vào thời gian và tần suất quảng cáo.

Tiếp thịliên kết được biết đến từ năm 1996 khi Amazon.com trả hoa hồng cho các chương trình liên kết thông qua lưu lượng truy cập.

Tiếp thị liên kết nâng cao hiệu quả quảng cáo nhờ tận dụng mạng lưới các website nhỏ thay vì phải đặt các biểu ngữ và trả phí cố định trên một vài website lớn. Nhờ vậy bên có nhu cầu quảng cáo nếu không có nhiều chi phí dành cho quảng cáo vẫn có thể quảng bá sản phẩm của mình.

Việc này cũng giống như bản thân mình đi xin việc vào vị trí kinh doanh ở 1 công ty nào đó. Mình bỏ công sức tiếp thị sản phẩm của công ty, và hưởng thu nhập trên công sức mình bỏ ra. Nhưng đã là sales thì phải có duyên với sản phẩm mới thu nhập cao. Phải tìm được sản phẩm tốt, phù hợp thị hiếu người tiêu dùng mới thắng. :)
Xin chia sẻ.

Thường thì mình làm aff cho các trang nước ngoài bạn ạ, và tiếp thị liên kết có thể hiểu nôm na là giới thiệu và quảng bá cho sản phẩm, và mình được hưởng phần trăm hoa hồng từ những sản phẩm mình bán được.
Các bạn có để ý khi lướt web, một số trang bán hàng online có 1 phần Affiliates dành cho tiếp thị liên kết, chúng ta chỉ cần đăng ký 1 tài khoản affiliates này và khi đó được cấp ID riêng, rồi mình đăng nhập vào tài khoản để lấy link sản phẩm. Nếu có người mua sản phẩm từ link của chúng ta thì chúng ta sẽ được những trang web đó trả $ phần trăm hoa hồng, nhiều ít do trang đó quy định (30-50% đối với những trang bán theme wordpress premium)
Hoặc cụ thể như link amcoaching.net?ap_id=thangbg cũng là link aff của mình, thangbg chính là ID của mình và nếu bạn tham gia khóa học này và đăng kí dưới link của mình thì hiển nhiên mình sẽ được trả hoa hồng, mình sẽ trích 1 phần hoa hồng kiến được tặng lại các bạn để các bạn bớt được chi phí phần nào, dù nó chảng đáng kể gì.
Hiện tại ở Việt Nam đã có người kiếm được vài k, thậm chí lên tới hàng chục k$/tháng từ hình thức affiliates này rồi các bạn ạ

thành quả hiện tại của bạn thế nao? nếu làm được thì đây mới là con đường chân chính.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,669
172,720
Latest member
hero1299

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week