ae ai làm bank thì cho mình hỏi tí về lãi suấtt bank

5Tin

Banned
Reactions
990
MR
0.000
vấn đề trong gia đình mình nên mình đang thắc mắc về lãi suất :binhsua160: đang tham khảo thôi nên ae đừng chọi nhé :binhsua149:
Ví dụ nhé : nếu gửi trong bank 10 tỉ thì mỗi tháng có hưởng lãi ko hay hưởng năm , và mỗi tháng hoặc mỗi năm là bao nhiêu , bank nào cũng giống nhau hay khác nhau ? gửi $ hoặc vàng hoặc VND có khác nhau ko , mình ko rành lắm , đang điều tra thôi :binhsua144:
Bà bạn của má mình lúc bán 1 căn ngay gần khu thương xá Tax trung tâm mua sắm TP.HCM gần 80 tỉ , giá do nhà nước xin đền bù luôn nhé , khu giải tỏa . Mình muốn ngồi so sánh chơi 1 tí với lãi suất vì chưa hình dung đc :) và cũng đang quan tâm về lãi suất để biết thôi :binhsua141:
Ai đang làm trong bank mà rành thì giải thích mấy câu hỏi trên giúp . và hình như gửi càng nhièu thì % lãi suất tăng hơn phải ko
Thank all :binhsua141:

hờ hờ. ta có tiền ta sẽ đầu tư để sinh nhìu lãi hơn gửi ngân hàng/

tùy bạn à :) người lớn tuổi rồi ko ai dư hơi đi đầu tư đâu . Như bà bạn má mình đó gửi bank xong đi du lịch nc ngoài chơi golf chơi tenis từa lưa hết , lớn rồi con cái lấy chồng vợ xong hết rồi giờ bả lo hưởng thôi . Chứ nếu là người còn trẻ thì họ vẫn còn thích xông pha thì ai mà ko thế , hiếm ng trẻ nào lại ngồi ở ko cầm tiền chờ hưởng lãi lắm .

gửi ngân hàng 1 tỷ 1 tháng được gần 12 triệu. tùy theo nhu cầu bạn gửi theo tháng hay theo quí hoặc là năm đương nhiên gửi lâu thì sẽ lãi cao hơn. nếu gửi tháng thì 80 tỷ 1 tháng gần 960trieu !

Cái này tùy vào mỗi ngân hàng và mỗi ngân hàng lại có nhiều hình thức gửi tiền tiết kiệm khác nhau, bạn có thể gửi từ 1 tháng đến 3 năm, có 2 kiểu lãi suất là lãi suất thả nổi và lãi suất thông thường. Để biết rõ hơn thì bạn nên vào trang chủ của các Bank hoặc ra văn phòng giao dịch để hỏi cho rõ

gửi ngân hàng 1 tỷ 1 tháng được gần 12 triệu. tùy theo nhu cầu bạn gửi theo tháng hay theo quí hoặc là năm đương nhiên gửi lâu thì sẽ lãi cao hơn. nếu gửi tháng thì 80 tỷ 1 tháng gần 960trieu !

ngân hàng nào cũng như nhau hả cậu , và lãi suất đó là theo đợt hay sao . Và theo tháng và quí thì quí chắc nhiều hơn nhỉ :) và lãi suất bank ở đây chỗ nào cao nhất

---------- Post added at 03:57 PM ---------- Previous post was at 03:56 PM ----------

Cái này tùy vào mỗi ngân hàng và mỗi ngân hàng lại có nhiều hình thức gửi tiền tiết kiệm khác nhau, bạn có thể gửi từ 1 tháng đến 3 năm, có 2 kiểu lãi suất là lãi suất thả nổi và lãi suất thông thường. Để biết rõ hơn thì bạn nên vào trang chủ của các Bank hoặc ra văn phòng giao dịch để hỏi cho rõ

ko thấy nút thanks :D nhưng ở đây là mình tham khảo thôi ko cần ra bank đâu :D đang điều tra lãi suất để hình dung nguồn tiền ở gia đình :D

ngân hàng nào cũng như nhau hả cậu , và lãi suất đó là theo đợt hay sao . Và theo tháng và quí thì quí chắc nhiều hơn nhỉ :) và lãi suất bank ở đây chỗ nào cao nhất

ngân hàng thì lãi cũng gần như nhau hết àh bạn không trên lêch nhiều đâu, hình như ACB lãi cao hơn tí. có nhiều hạn múc cho ta gửi lắm bạn gửi 1 tháng và 2 tháng và 1 quí và năm, và gửi dài hạn vài năm cũng được... giờ người nào có tiền tỷ như bà bạn của mẹ bạn 80 tỷ này bõ ngân hàng 1 tháng gần 1ty tiền lãi ăn sao hết và ăn mai mãi cũng không hết !

960tr/tháng :m015: tiêu kiểu gì cho hết đây

960tr/tháng :m015: tiêu kiểu gì cho hết đây
uh chấc là mình thì đi làm từ thiện cho được phước... gì 960trieu này 1 tháng mình dùng làm gì hết? còn có biết bao nhiêu người đang đói khổ tại sao mình quá giàu rồi mà không giúp người khác? giúp người ta thì bằng tiền nhưng đổi lại mình được phước chứ đâu phải giúp người là ta không được gì đâu?

Lãi suất ngân hàng thời điển này rơi vào khoảng 14~17%/1 năm ===>lãi suất 1 tháng khoảng 14/12=1.16.Gửi 1 tỷ một tháng đựoc 11.600.000đ tiền lãi .Đấy là tính với kỳ hạn trên một năm ,còn với kỳ hạn dưới một năm thì lãi suất sẽ ít hơn.Loại không có kỳ hạn là lãi suất thấp nhất.

Lãi suất ngân hàng thời điển này rơi vào khoảng 14~17%/1 năm ===>lãi suất 1 tháng khoảng 14/12=1.16.Gửi 1 tỷ một tháng đựoc 11.600.000đ tiền lãi .Đấy là tính với kỳ hạn trên một năm ,còn với kỳ hạn dưới một năm thì lãi suất sẽ ít hơn.Loại không có kỳ hạn là lãi suất thấp nhất.
mình mới gửi 1 tuần nay nè lãi 11.8 tháng nha bạn. còn dài hạn 13.8 nha !

Thế này nhé: đầu tiên là có 10 tỷ mà gửi tiền vào NH thì lãi suất bạn được hưởng theo kì hạn mà bạn chọn, gửi kì hạn 1 năm lãi suất khác, 1 tháng lãi suất khác và 6 tháng lãi suất khác, kì hạn càng lâu thì lãi suất càng cao vì kì hạn càng dài thì rủi ro càng cao. Còn nếu gửi k kì hạn lãi suất sẽ rất thấp.

Thứ 2: mặt bằng chung theo NHNN quy định trần là 14%/năm tuy nhiên thì nhiều NH do muốn lôi kéo người gửi tiền về NH mình nên có thể thỏa thuận chui với khách hàng, hoặc là hình thức thưởng tiền mặt, hoặc là trong quyển sổ tiết kiệm vẫn ghi là 14%/năm nhưng thỏa thuận miệng với KH lên cao hơn con số đó 1 chút, hoặc nhiều NH còn chơi trò là gửi $ rút VND.

Thứ 3: lý thuyết kể cả có 800 tỷ đi gửi NH thì cũng chỉ đc 14%/năm tuy nhiên thì theo tớ nghĩ nếu bác bạn của mẹ bạn có 80 tỷ đi gửi NH chắc chắn sẽ đc ưu đãi nhiều, có thể như mình nói là thỏa thuận miệng về lãi suất, hoặc đc NH chăm sóc nhiệt tình và tử tế hơn.

1 - Gửi tháng hay gửi năm tốt hơn ?

- 1 tháng 1 tốt nhất. Vì lãi suất bằng với gửi năm, nhưng tổng sẽ cao hơn.
Ví dụ 1 tỉ ==> 1 năm lãi 14% = 140tr
1 tháng lãi 12tr ==> Tháng sau lãi là 14% x 14/12 x (1 tỉ + 12 tr)
==> 1 năm lãi khoảng 156 triệu

2- Gửi ngân hàng nào lãi cao:
- Các ngân hàng hầu hết không dám vượt trần thời gian này (14%). Nhưng cứ .... đưa cho mình, mình nhận 1 tỉ trả lợi nhuận 1 năm 15,5% (gửi theo tháng 1 - nhận lãi theo tháng 1) :m131:.

Nếu không có người nhà làm ngân hàng thì vượt trần lãi suất rất khó.

3- Gửi vàng - USD hay VND ?
- Vàng : hên xui, năm ngoái gửi vàng lãi 25% / năm (giá vàng tăng). Năm nay 2 tháng đầu năm âm 5%
- USD: Stayaway, lãi 1 năm 2% - 4%, giá USD biến động không quá 10% ==> ko được nổi 14% / năm
==> Gửi VND ngon nhất.
Đúng là cứ hỏi mấy bác Exchanger về mấy cái tiền tệ lời lãi này là chuẩn nhất này

1 - Gửi tháng hay gửi năm tốt hơn ?

- 1 tháng 1 tốt nhất. Vì lãi suất bằng với gửi năm, nhưng tổng sẽ cao hơn.
Ví dụ 1 tỉ ==> 1 năm lãi 14% = 140tr
1 tháng lãi 12tr ==> Tháng sau lãi là 14% x 14/12 x (1 tỉ + 12 tr)
==> 1 năm lãi khoảng 156 triệu

2- Gửi ngân hàng nào lãi cao:
- Các ngân hàng hầu hết không dám vượt trần thời gian này (14%). Nhưng cứ .... đưa cho mình, mình nhận 1 tỉ trả lợi nhuận 1 năm 15,5% (gửi theo tháng 1 - nhận lãi theo tháng 1) :m131:.

Nếu không có người nhà làm ngân hàng thì vượt trần lãi suất rất khó.

3- Gửi vàng - USD hay VND ?
- Vàng : hên xui, năm ngoái gửi vàng lãi 25% / năm (giá vàng tăng). Năm nay 2 tháng đầu năm âm 5%
- USD: Stayaway, lãi 1 năm 2% - 4%, giá USD biến động không quá 10% ==> ko được nổi 14% / năm
==> Gửi VND ngon nhất.
muốn gửi bạn 1 tỷ nhưng lở bạn cam mình thì sao? giờ bạn đóng bảo hiểm cho anh shin 1 tỷ 155 triệu đi mình gửi đúng 1 năm lấy góc và lãi là 1ty 155 triệu...

1 tỉ gửi 1 tháng lãi 13,8%, được 13t8.

80 tỉ mà 1 tháng gần 1 tỉ hả bờ rào bank nào thế :m098

Nếu bạn gửi tiền vào Ngân hàng thì sẽ có các kỳ hạn cho bạn chọn. Kỳ hạn này có thể là tuần, 1 tháng, 2 tháng, quý, năm... Còn về lãi suất thì tùy Ngân hàng, theo qui định của NHNN thì tối đa là 14% năm nhưng gửi 1 tỷ thì có thể được 17% năm. Lãi suất của $ và vàng thì thấp hơn lãi suất VND. Bác yên tâm thông tin chính xác đó vì mình là dân trong ngành

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,825
170,899
Latest member
laikocotk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week