admin lão làng cho mình hỏi chút :v

NguyenTienDat

Junior
Reactions
10
MR
0.000
chả là mình muốn hỏi qua về thuế thu nhập cá nhân mà VN mình quy định, vậy các admin có thể cho hỏi mình có phải đóng thuế k? bao nhiêu $ 1 tháng thì phải đóng thuế không?mình mới đc paid 1 lần nên ai có kinh nghiệm xin chỉ cho mình chút,
Tks,

$ về từ nước ngoài chưa có quy định về đóng thuế. Nếu nhận số tiền quá lớn thì bank sẽ hold lại và đòi chứng minh nguồn gốc về số tiền đó.
Tháng dưới 20 củ thì ok con dê, ko dính dáng thì hết nha cậu

$ về từ nước ngoài chưa có quy định về đóng thuế. Nếu nhận số tiền quá lớn thì bank sẽ hold lại và đòi chứng minh nguồn gốc về số tiền đó.
tks cậu nha. Hoá ra là như vậy

xạo ke :-< tao nhận tháng nào cũng mấy trăm củ :-< có thèn nào hỏi đâu nè

KHông sao đâu . Tôi ra ACB rút liên tục bọn nhân viên chỉ nhìn thôi chứ éo làm gì :rolleyes:

chả là mình muốn hỏi qua về thuế thu nhập cá nhân mà VN mình quy định, vậy các admin có thể cho hỏi mình có phải đóng thuế k? bao nhiêu $ 1 tháng thì phải đóng thuế không?mình mới đc paid 1 lần nên ai có kinh nghiệm xin chỉ cho mình chút,
Tks,
tien sach thi ko lo ngai dieu j :). chien manh di ban .

ra ACB rút $ nó hỏi tiền ai gửi? éo biết, gửi từ đâu? éo biết, xong nó lại trả lời cho mình rồi đưa mình kí, việc j đâu

bọn NH éo có quyền hỏi đâu,hỏi thì cạch mặt bọn nó qua NH khác
cùng lắm gọi CA xuống nc thì mình khai, ko phải tiền bẩn thì ko lo, VN chưa tính đc thuế cái vụ này

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,875
170,936
Latest member
gameofchains

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week