[Account Paypal bị Limit vì nhận tiền khi vừa verified] Giúp mình với!

Chelsea

Newbie
Reactions
2
MR
0.001
Híc mình vừa mới verifed cái Acc hồi chiều, tối có giao dịch nó gửi cho 50$ dưới dạng Good. Nhận tiền xong thì mail báo limit tài khoản

Why is my account access limited?

Your account access has been limited for the following reason(s):

Jan 4, 2013: We've noticed some changes to your usual selling activities and will need some more information about your recent sales.

(Your case ID for this reason is PP-002-145-946-028.)

Giờ nó bắt mình làm những cái này (Tại ở trên này có 1 bác bị như thế rồi nên mình lấy luôn cái ảnh). Mình không post đc ảnh mọi người chịu khó

h ttp://img171.imageshack.us/img171/6227/61296463.png

Và mail nó gửi
Dear Bang Tran,

We need your help resolving an issue with your account. To give us time to
work together on this, we've temporarily limited what you can do with your
account until the issue is resolved.

We understand it may be frustrating not to have full access to your PayPal
account. We want to work with you to get your account back to normal as
quickly as possible.

We've noticed some changes to your usual selling activities and will need
some more information about your recent sales.

Case ID Number: PP-002-145-946-028

How you can help

It's usually pretty easy to take care of things like this. Most of the
time, we just need a little more information about your account or latest
transactions.

To help us with this and to find out what you can and can't do with your
account until the issue is resolved, log in to your account and go to the
Resolution Center.

Yours sincerely,
PayPal

Mong mọi người giúp đỡ gỡ limit với :(.
Bác nào nhiệt tình thì giúp em vụ này, em xin hậu tạ :(

Last edited by a moderator:
Cái này nó bảo trình bày li do nhận số tiền đó, nếu sale thì send cho no cai recept, con nêu nhận kiểu per thì bảo bạn bè gửi

refund đi, bỏ cái acc đó, hoặc là làm 1 cái track bán hang gì đó gửi cho PP, nếu là bạn bè gửi thì gủi personal payment ---> other.se ko bi như vậy, đây là chế độ protect seller của PP

refund nó cũng ko gỡ limit thậm chí còn nuốt luôn tiền của lần giao dịch đó:binhsua12:mình contact nó kêu do lúc nhận tiền tài khoản đó đang bị limit mà tới giờ vẫn chưa trả lại tiền

refund nó cũng ko gỡ limit thậm chí còn nuốt luôn tiền của lần giao dịch đó:binhsua12:mình contact nó kêu do lúc nhận tiền tài khoản đó đang bị limit mà tới giờ vẫn chưa trả lại tiền

chắc cậu chưa bị vậy bao giờ, tiền này chưa cộng vào tài khoản của mình, có cái nút deny và accept.refund ko sao cả. còn gỡ cái này ko có bill track cộng thêm ng mua xác nhận thì ko gỡ dc đau, ngoài ra con phải co info nữa( nhu la ID or passport). đây là chế độ protect seller của pp,vi gui tien pay good or service mà ko có address shiping là ko dc. lỡ ng mua dispute.

chắc cậu chưa bị vậy bao giờ, tiền này chưa cộng vào tài khoản của mình, có cái nút deny và accept.refund ko sao cả. còn gỡ cái này ko có bill track cộng thêm ng mua xác nhận thì ko gỡ dc đau, ngoài ra con phải co info nữa( nhu la ID or passport). đây là chế độ protect seller của pp,vi gui tien pay good or service mà ko có address shiping là ko dc. lỡ ng mua dispute.

Hic mình còn gà nên thuật ngữ chưa hiểu lắm. Nó send mình đúng dưới dạng Good.
Bỏ sao đc :( Mới dùng paypal mà mất 50$ híc
Giờ mình không biết phải làm gì với nó cả?
Nó kêu làm 3 bước, bước 1 add card? Wtf, card có mỗi cái add cái gì vào @@. Nhờ các cao nhân hướng dẫn :(

thôi rồi, bà chị cũng nói hnay ver 2 acc pp xong limit cả 2, mình vừa ver lúc tối, chưa dám nhận tiền về, giờ mà nhận chắc đi luôn:binhsua12:

:binhsua12: đem cái cmnd với bill ra tiệm scan rồi gửi cho nó
Không có bill bác ạ. Mình bán đồ online, nó gửi tiền thôi :(. Mới dùng paypal lần đầu :(
CMND lấy máy ảnh chụp rồi gửi được không hay nhất định phải scan hả bác? Mà gửi thì gửi đi đâu :-s

add card mới đó bạn, vcc cũng qua dc bước này,( do cai card cũ vứt rồi, mf hình như xài lại cung ko dc), còn cái tracking la hơi khoai, nếu thang sender là bạn của bạn thì dễ hơn tí.cái track giong nhứ là cai phiéu giao hàng đó,ng nhận ký vào. cái này chắc pro mới fake dc :), tốt nhất là reg acc mới verify, xong send personal--> orther dễ hơn,trc cũng làm thế.

Không có bill bác ạ. Mình bán đồ online, nó gửi tiền thôi :(. Mới dùng paypal lần đầu :(
CMND lấy máy ảnh chụp rồi gửi được không hay nhất định phải scan hả bác? Mà gửi thì gửi đi đâu :-s

Login vào account mà gửi chứ gửi đi đâu :(

Có cách nào Unlimit không các bro? Ví dụ gửi mail hay gì đó chẳng hạn? Vì mình còn muốn tiếp tục giao dịch nữa

:binhsua21: mình cũng định bán qua đó mà kiểu này thì tôi mất :binhsua09:

:binhsua21: khổ than cho bồ nhi?

Cung cấp đầy đủ thông tin nó yêu cầu là gỡ được bạn à. vào mục resolution centre có đầy đủ đấy
Dạo trước mình cũng bị nó yêu cầu cung cấp
Credit card của bạn
Thông tin về giao dịch.
Quan hệ với người giao dịch
CMND
và 1 cái proof adress ví dụ như hóa đơn tiền điện nước mạng có tên bạn và địa chỉ
Nói chung là cứ cung cấp ~ gì nó yêu cầu. Nếu ko có giấy tờ xác nhận hóa đơn mua bán bạn nên khai báo là bạn nhận tiền từ ai lý do gì...
Thường nó sẽ cho bạn cái ID của thanh toán có vấn đề
Good luck
Paypal nó cũng ko quá khó gỡ limit lắm đâu trừ những trường hợp dính tiền bẩn. nói cho nó hiểu đc là gỡ ngon lành

Last edited by a moderator:
Cung cấp đầy đủ thông tin nó yêu cầu là gỡ được bạn à. vào mục resolution centre có đầy đủ đấy
Dạo trước mình cũng bị nó yêu cầu cung cấp
Credit card của bạn
Thông tin về giao dịch.
Quan hệ với người giao dịch
CMND
và 1 cái proof adress ví dụ như hóa đơn tiền điện nước mạng có tên bạn và địa chỉ
Nói chung là cứ cung cấp ~ gì nó yêu cầu. Nếu ko có giấy tờ xác nhận hóa đơn mua bán bạn nên khai báo là bạn nhận tiền từ ai lý do gì...
Thường nó sẽ cho bạn cái ID của thanh toán có vấn đề
Good luck
Paypal nó cũng ko quá khó gỡ limit lắm đâu trừ những trường hợp dính tiền bẩn. nói cho nó hiểu đc là gỡ ngon lành
Cung cấp cho nó kiểu gì hả bạn, chà hóa đơn mua bán thì mình không có, mình bán đồ Game online mà, gửi tiền rồi chuyển đồ thôi.
Nó yêu cầu mình làm các bước như trong ảnh. Nhưng confirm card kiểu gì? Card cũ mình vẫn thế có gì đâu mà confirm
Ko gian lận gì thì cứ yên tâm pp như cô gái khó tính thôi mà khi chinh phục được rồi thì cứ tiến tới thôi :)

Mình mới dùng paypal lần đầu, chưa có kinh nghiệm gì cả thì bị limit rồi :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,905
172,991
Latest member
vinhken

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week