5$ nhân ngày vui vui

Status
Not open for further replies.
3h rồi mình xin phép quay radom và nếu vào người nào có đáp án quá vô lý hoặc tục quá mình sẽ quay lại.ok nha

Quay lần 1 ra số 45. Nhưng vì đáp án vô lý và bạn này trả lời linh tinh quá nhiều đáp án khác nên mình tiếp tục quay. :D
Quay lần 2 ra số 70. Bạn thật may mắn. ;)
Mong bạn để lại số tk VCB mình sẽ paid ngay cho bạn. cảm ơn tất cả mọi người.

Thôi được rồi , kết quả chính xác nhất là 1 hạt muối , cái này chắc chắn đúng và nhanh nhất :) 1 hạt muối sẽ tan ngay khi chạm vào nước biển . Chủ topic thấy sao :)
vô nhận hàng kìa bạn

Đã send bank vào inbox chủ thớt , thanks :D !
Số tiền chuyển khoản 100,000 VND
Số tiền bằng chữ Một trăm ngàn đồng
Tài khoản ghi có 0611001893545
Tên chủ tài khoản ghi có NGUYEN QUOC TRUNG
Nội dung chuyển tiền chuc ban hanh phuc
Phí Phí người chuyển trả
Số tiền phí 0 VND
Số lệnh giao dịch 0501140922285004
Thời gian Ngày 05 tháng 01 năm 2014 15:09:15
Giao dịch chuyển khoản thành công!
Cảm ơn Quý khách đã sử dụng dịch vụ của Vietcombank!​
Cảm ơn bạn

Số tiền chuyển khoản 100,000 VND
Số tiền bằng chữ Một trăm ngàn đồng
Tài khoản ghi có 0611001893545
Tên chủ tài khoản ghi có NGUYEN QUOC TRUNG
Nội dung chuyển tiền chuc ban hanh phuc
Phí Phí người chuyển trả
Số tiền phí 0 VND
Số lệnh giao dịch 0501140922285004
Thời gian Ngày 05 tháng 01 năm 2014 15:09:15
Giao dịch chuyển khoản thành công!
Cảm ơn Quý khách đã sử dụng dịch vụ của Vietcombank!​
Cảm ơn bạn

Cảm ơn bạn :D !

Quay lần 1 ra số 45. Nhưng vì đáp án vô lý và bạn này trả lời linh tinh quá nhiều đáp án khác nên mình tiếp tục quay. :D
Quay lần 2 ra số 70. Bạn thật may mắn. ;)
Mong bạn để lại số tk VCB mình sẽ paid ngay cho bạn. cảm ơn tất cả mọi người.
có nhầm không vậy. đã chấp chận quay ramdom thì dù bất kỳ câu trả lời nào tham gia cũng phải đc tính, dù nó là vô lý.
ngày chủ event cũng không có câu trả lời thì thật là vô lý .
p/s hỏi thử chủ thớt và người trúng thưởng giải thích hộ vì sao thả 1 cây kim hay 1 hạt cát xuống biển thì có thể tìm thấy. đặt biệt là hạt cát

có nhầm không vậy. đã chấp chận quay ramdom thì dù bất kỳ câu trả lời nào tham gia cũng phải đc tính, dù nó là vô lý.
ngày chủ event cũng không có câu trả lời thì thật là vô lý .
p/s hỏi thử chủ thớt và người trúng thưởng giải thích hộ vì sao thả 1 cây kim hay 1 hạt cát xuống biển thì có thể tìm thấy. đặt biệt là hạt cát
cây kim tuy khó tìm thấy nhưng vẫn tồn tại, mà ví dụ cho cục nam châm khổng lồ xuống thì nó lại hút lên. hehe
Còn hạt cát thì nó cũng đâu tan, dù gì thì nó vẫn còn đó người ta vẫn nhìn thấy khi thủy chiều xuống. he he :rolleyes:

Pro nào vào nhận xét với, e mù tịt hóa luôn. :eek:
muối ăn là từ nước biển chứ ở đâu ra nữa. chắc chủ thớt ở trên núi? ở mấy tỉnh ven biển người ta thường cho nước biển vào ruộng xong đấp kín bò , đợi nước biển bốc hơi đii thì thu dc muối ăn.
còn muối i ốt thì cũng dc làm từ muối ăn + 1 số chất khác.

cây kim tuy khó tìm thấy nhưng vẫn tồn tại, mà ví dụ cho cục nam châm khổng lồ xuống thì nó lại hút lên. hehe
Còn hạt cát thì nó cũng đâu tan, dù gì thì nó vẫn còn đó người ta vẫn nhìn thấy khi thủy chiều xuống. he he :rolleyes:
@@@gọi bạn bằng thánh nhân luôn =))
vâyj hỏi bạn hạt muối bỏ xuống nó tan di ,rồi tui lấy nước biển đem đi phơi khô và thành muối vậy có tìm thấy hạt muối đã đem bỏ xuống không. hay cần các nhà khoa hoc giúp phân tích thành phần hóa hoc nữa :))

Đơn giản đây là event vui và nhiều đáp án như cê xủi, muối, Nacl đều hợp lý. mình quay radom để xem ai may mắn thì trao giải thôi. Mong mod đi qua hoặc ai nhờ mod close dùm với. Cảm ơn mọi người :)

Nếu nói đúng ra thì câu hỏi phải là thần chết hỏi 3 người VN - TQ và US
Ai ko trả lời đc thì die :
US - ném Kim bị thần chết mò ra ngay
TQ- Ném sợi lông vẫn mò ra ngay
VN- Ném C Sủi ---> Mò hoài ko ra

Điều này lý giải câu trả lời ở đây là chỉ cần nhanh trí ném những vật hòa tan được với nước là không thể nào tìm ra được :) Đơn giản dễ hiểu vậy thôi.
Cây kim và hạt cát đều là những thứ ko thể hòa tan :)

Event vui vẻ mà , sao cãi nhau hoài vậy :(
không phải cải nhau. nhưng đây là cái đạo lý công bằng ý mà. :D
người ta bảo mò kim đấy biển . là đê nhắc nhở 1 người làm 1 viêc gì phải cố gắng thì mới thành công. mmo cũng vậy nếu không cố gắn kiên trì thì không tìm đc kim chỉ nan để kiếm $. còn tìm đcc hay không là phải đo đc sụ cố gắng và nổ lực của 1 người . mình nghĩ câu trr lời này là rất ý nghĩa vì nó mang cả 2 nghĩa. "tìm thấy" nếu cố gắng" và "không bao giờ tìm thấy" nếu không có nghị lực.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,411
172,496
Latest member
nguyentamtk53

Most viewed of week

Most discussed of week