Announce 2011, MMO4VN nên làm gì?

Shin

Administrator
Staff member
Solutions
3
Reactions
17,339
MR
49.253
Chào các bạn,

Năm cũ sắp qua và năm mới sắp tới, MMO4VN đã hoạt động được một thời gian khá lâu. Nay sắp bước sang năm mới, MMO4VN hy vọng cũng sẽ được thay đổi. Hiện BQT MMO4VN đang và đã từng bước xây dựng lại cũng như củng cố lại hệ thống của Forum. Nhưng vẫn còn khá nhiều những điều thiếu xót.

• Năm mới sắp tới, các bạn nghĩ MMO4VN sẽ nên làm gì để phát triển tốt hơn?
  • Nên cải tổ những gì để tạo nên một bộ mặt hoàn toàn mới?

Các bạn cùng nhau thảo luận và đưa ra ý kiến của mình nha.
MMO4VN

Bóc tem admin nhá :">
Mình nghĩ năm mới MMO4VN nên lập thêm bux con ( những trang PTC, PTU, HYIP uy tín )cho những bux PTC, PTU, HYIP để các member thảo luận cách kiếm tiền và newbie học hỏi, chứ bây giờ những cách kiếm tiền trên Neo, On và 1 số trang khác khá là lỗi thời và k thực dụng đối với newbie.
Và mong MMO4VN sẽ lì xì anh em bằng nhiều event :x
P/s: Ý kiến của em, ai không đồng ý cũng đừng chém nhá ><

nên có event trúng thưởng 100$ mỗi ngày nha admin chắc chắn rồi cả thế giới sẽ biết MMO4VN 100%

các box theo mình thấy hiện nay cần xắp xếp cho nó hợp lý hơn . hiện nay tương đối ổn ổn rồi nhưng nội dung của từng box còn ít và sắp xếp khá lủng củng . nếu người chưa biết gì vào đọc sẽ chẳng hiểu gì cả .

- các bài viết trong mỗi box ít thấy chia sẻ , thấy giới thiệu khá nhiều nhưng chia sẻ khá ít ( chỉ những cái đã cũ mèm lỗi thời mới share ) . không trách anh em được vì đó là cần câu cơm . nhưng newbie nhận được những cái share đó sẽ không phát triển được .

- đang phê rượu không biết viết đúng chính tả không .:binhsua136: đi lau nhà đây .:m095:

Mình nghĩ nên lập box con.

Ví dụ trong box PTU:
- Các bài TUT sẽ được sticky, có bài tổng hợp các Site PTU. Ở dưới là bàn luận các vấn đề về PTU.
- Box con: Hội PTU, các chủ hội sẽ lập 1 topic duy nhất trong đó.

lập 2 box con cho box PTU va box PTC là hội tuyển ref . Ngoài ra , tình hình hiện tại mmo4vn là đã hơn rất nhìu site MMO khác rồi . Vấn đề phát triển hơn nửa thì có lẽ chỉ mong vào thời gian , chứ cưỡng cầu chắc cũng ko dc . Thank ở forum mình dường như ko có giá trị nên hầu như ko ai đóng góp . Mình có suy nghĩ theo hướng hay bắt chước mấy forum UG , thank sẽ dc quy đổi 1 phần thưởng hay 1 cái gì đó , nghĩ mãi cũng ko ra đó là thưởng cái gì vì ở forum UG thì thank dùng để view tut , ăn cc or sock .... còn ở mmo thì ko bít quý cái gì nửa , nên đành pó tay.

đây là ý kiến của mình có gì sai sót xin bỏ qua:

các mod của diễn đàn mình nên khắc khe hơn về việc post bài của các thành viên như vậy mỗi bài viết được viết ra sẽ chất lượng hơn newbie đọc sẽ hiểu ngay. hiện tại mình thấy việc post bài rất lung tung không theo qui tắt gì hết bài viết thì quá ngắn , viết không đúng chỗ, thông tin thì không đủ đọc vô chẳng hiểu gì luôn. new del những bài viết như thế thì các box sẽ gọn gàng và chất lương hơn trong mỗi bài viết.

và cũng như các bạn trên là diễn đàn mình nên có 1 box riêng cho các bạn lập hội
thân...!

theo ý kiến của em thì 2011, MMO4VN nên tổ chức lì xì cho thành viên =))

hihi lixi hết cho tất cả các thành viên thì......................nghèo chax luôn haha. theo mình thì nếu có lì xì thì nên dành cho các thành viên tích cực xây dựng diễn đàn như mình nè ha'ha' noi chơi thôi anh em đừng chửi nghe

cứ 1 bài 1$ nhé admin

Có event Tết chứ đâu ra lì xì ko vậy dc, hehe :)

Vậy là chúng ta sẽ có thêm 3 BOX con mới:

1. Box để post những bài thi trong các Event. Ví dụ như: Event Noel sắp tới.
  2. Box về thông tin các Hội PTU.
  3. Box về thông tin các Hội PTC.

Sắp tới tết, có ai có ý kiến Event gì không?
Và giờ muốn quảng cáo thì nên làm những gì nhỉ, hay là là Spam tiếp.

Big Event! Christmas and New Year - 2011!

Vậy là chúng ta sẽ có thêm 3 BOX con mới:

1. Box để post những bài thi trong các Event. Ví dụ như: Event Noel sắp tới.
  2. Box về thông tin các Hội PTU.
  3. Box về thông tin các Hội PTC.

Sắp tới tết, có ai có ý kiến Event gì không?
Và giờ muốn quảng cáo thì nên làm những gì nhỉ, hay là là Spam tiếp.

lập hội cần những gì admin, muốn mở hội ptc nhé

Mình rất ủng hộ ý kiến của bạn anhthanhsieusao! tình hình hiện nay post bài rất lộn xộn nhất là mục PTC! mình đã cố gắng khắc phục nhưng không thể online 24/24 được nên các bài viết kém chất lượng hay post đi post lại chỉ một trang web! Forum mình nên đưa ra các quy định khăt khe hơn khi post bài! ví dụ! muốn post bài ở Mục PTC thì bắt buộc phải post proof của chính người đó và không được xóa bất ký thông tin nào trên ảnh về proof!

nên có yêu cầu để đạt điều kiện lập topic. Như vậy các bài spam,bài trùng sẽ giảm...:D

Cám ơn lời góp ý của các bạn, BQT sẽ bàn luận thêm về các vấn đề này để đưa ra cách giải quyết tốt nhất.

Ai có ý kiến gì cứ nói ra nha, cám ơn các bạn rất nhiều vì đã góp phần vào sự phát triển của Forum.

BQT MMO4VN
Thân

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,959
Latest member
Diego8994

Most viewed of week

Most discussed of week