SCAM 0181003438166 Nguyễn Tấn Hà - Dispute Paypal

• Nick PP My chi le đó là của mình! Trước có nhờ Hà dispute hộ mấy site PTC nên khi Hà hỏi mượn nick pp mình mình cho mượn dùng! Giờ cả bạn và mình đều bị hại vì nick PP đó bị limit 180 ngày! Đợi sau 180 ngày thì xem ai có thể rút tiền đc thì cậu nhờ nhé vì số visa của acc PP mình là visa ảo! Tiền của cậu vẫn ở trong TK mình! chưa mất hết đc
người ta có quan tâm cái này đâu người ta giao dịch với ông Hà nên ông Hà phải return lại tiền cho người ta còn sự việc bên phía ông Hà thì ông Hà tự giải quyết không giải quyết được thì trước đó đừng giao dịch lớn làm gì để rồi giờ k có tiền mà trả người ta

Nick PP My chi le đó là của mình! Trước có nhờ Hà dispute hộ mấy site PTC nên khi Hà hỏi mượn nick pp mình mình cho mượn dùng! Giờ cả bạn và mình đều bị hại vì nick PP đó bị limit 180 ngày! Đợi sau 180 ngày thì xem ai có thể rút tiền đc thì cậu nhờ nhé vì số visa của acc PP mình là visa ảo! Tiền của cậu vẫn ở trong TK mình! chưa mất hết đc

tiền của chủ topic vẫn nằm trong tk đó thì sau 180 ngày ai giúp đc rút ra thì mình trả lại chủ topic sao lại ko liên quan! Ko liên qua thì thôi mình ko reply nữa

tiền của chủ topic vẫn nằm trong tk đó thì sau 180 ngày ai giúp đc rút ra thì mình trả lại chủ topic sao lại ko liên quan! Ko liên qua thì thôi mình ko reply nữa
Bởi vậy không có trăm triệu đừng làm exchange, xảy ra chuyện bắt người ta chịu thiệt thòi cùng đợi 180 ngày

Bởi vậy không có trăm triệu đừng làm exchange, xảy ra chuyện bắt người ta chịu thiệt thòi cùng đợi 180 ngày
Bác í cùng là người bị bác Hà lừa mượn tài khoản Paypal để giao dịch mà bác. Chứ bác ấy có muốn như vậy đâu.

Trò câu giờ 180 ngày cũng Tấn Hà chăng? Bác này tự nhiên ở đâu chui ra rồi kêu tài khoản của bác rồi còn 180 ngày trả lại tiền mới ghê :eek: Tiền VND mua paypal thì thằng scammer nhận, giờ bác đợi rút tiền rồi trả lại chủ thớt thì tự nhiên bác mất không 1k3 1k4$ à, tốt bụng dữ vậy

Trò câu giờ 180 ngày cũng Tấn Hà chăng? Bác này tự nhiên ở đâu chui ra rồi kêu tài khoản của bác rồi còn 180 ngày trả lại tiền mới ghê :eek: Tiền VND mua paypal thì thằng scammer nhận, giờ bác đợi rút tiền rồi trả lại chủ thớt thì tự nhiên bác mất không 1k3 1k4$ à, tốt bụng dữ vậy
Chưa hiểu câu chuyện cho lắm. Đầu tiên Tấn Hà vào PP My Chi Le của bác @NguyenVanHieu84 để bán $1400 cho chủ thớt, thu tiền rồi. Sau đó bác @NguyenVanHieu84 không biết nên dispute lại hả?

theo tui nghĩ đâu phải díspute đâu là 1 held thì phải chứ nhỉ PP limits 180 days nên giao dịch bị PP held để kiểm tra và kiểu j chả 100% return lại tài khoản của seller
Oh, chắc là như bác nói :D Nhưng không biết là Tấn Hà có phải là mua $1400 từ bác Nguyen Van Hieu rồi resell lại cho chủ thớt không nhỉ :D Hay là giả vờ mượn account bác Hieu rồi tự sell $1400 cho chủ thớt? :D

Công nhận từ đâu chui ra kêu 180 ngày. Nếu mà thật sự như thế thì ngay khi bị report, Thím Tấn Hà kia phải kêu vào hoặc tag vào minh oan ngay chứ để ban rồi tự dưng hối hận thấy tiếc acc kêu người vào minh oan hộ sao.?? Hơi vô lý tí

vậy là ai bị mất tiền :D

Chưa hiểu kỹ lắm nhưng theo em có 2 trường hợp :D

1. Tấn Hà mua $1400 từ bác Nguyen Van Hieu, rồi reseller lại cho chủ thớt. Tài khoản của bác Nguyen Van Hieu bị held 180 days, dẫn đến tiền bị refund ngược lại tài khoản của bác Hieu.

2. Tấn Hà lợi dụng quen biết mượn tk của bác Nguyen Van Hieu (như bác Hieu nói "mình cho mượn dùng"), sau đó tự ý sell $1400 đến tk của thớt. Nhưng nếu TH này xảy ra thì ko biết Tấn Hà kêu "mình cũng là người bị hại" ở điểm nào :D

Bác nào có thêm thông tin vào xác minh giúp em phát :D

Chuyện nào ra chuyện đó, đã giải quyết xong và ko có phương án khác thì cờ lo se đi lão
Còn liên quan gì đến người khác thì mở topic khác

Chuyện nào ra chuyện đó, đã giải quyết xong và ko có phương án khác thì cờ lo se đi lão
Còn liên quan gì đến người khác thì mở topic khác
Sự việc vẫn tiếp diễn, còn chuyển biến.
Những topic close ngay khác với những topic như thế này

:D Sorry các anh em,tại tài khoản mình expire nên chưa có vô comment được phải chờ verify.
Cám ơn anh em đã quan tâm để đưa mấy thằng scammer ra ánh sáng :D

• Nick PP My chi le đó là của mình! Trước có nhờ Hà dispute hộ mấy site PTC nên khi Hà hỏi mượn nick pp mình mình cho mượn dùng! Giờ cả bạn và mình đều bị hại vì nick PP đó bị limit 180 ngày! Đợi sau 180 ngày thì xem ai có thể rút tiền đc thì cậu nhờ nhé vì số visa của acc PP mình là visa ảo! Tiền của cậu vẫn ở trong TK mình! chưa mất hết đc
:D Bạn có thể cho mình xin một hình thức nào đó để liên lạc với bạn được ko nhỉ?

:D Sorry các anh em,tại tài khoản mình expire nên chưa có vô comment được phải chờ verify.
Cám ơn anh em đã quan tâm để đưa mấy thằng scammer ra ánh sáng :D

:D Bạn có thể cho mình xin một hình thức nào đó để liên lạc với bạn được ko nhỉ?

PRO SCAMMER MONKEY247 CHO EM THEO VỚI,SCAM THÌ RA KIẾM BỌN NƯỚC NGOÀI ẤY,VIETNAM VỚI NHAU CAM LÀM J PRO...*** MẸ CON CHÓ MONKE247.:eek::eek::eek:

PRO SCAMMER MONKEY247 CHO EM THEO VỚI,SCAM THÌ RA KIẾM BỌN NƯỚC NGOÀI ẤY,VIETNAM VỚI NHAU CAM LÀM J PRO...*** MẸ CON CHÓ MONKE247.:eek::eek::eek:
Gì vậy cậu ? thím thớt liên quan gì đến trùm Monkey247 à

vụ này hơi lùm xùm vì bạn Tấn Hà này cũng bị scam chứ cậu ta không hề có mục địch quỵt tiền hay gì cả. Tớ có theo dõi vụ này ngay từ đầu. Kẻ scam Tấn Hà sống ở huế. Mình đã 3 lần gặp lão này để hỗ trợ Hà yêu cầu giải quyết. Về lý rõ ràng là Tấn Hà phải hoàn toàn chịu trách nhiệm với phía bên bạn của chủ thread, vì vốn dĩ giao dịch với ng nào thì ng đó phải chịu. Tuy nhiên dù sao cũng nên thông cảm cho nhau một ít, cho cậu ta một thời gian để giải quyết với bên kẻ scam.

sao bác cứ la toáng lên thế, âm thầm follow và chờ nạn nhân tiếp theo thôi :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,642
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week

Back