Journey Hành trình với FXCE direct - quỹ cấp vốn miễn phí đầu vào

@DaoDung2008 giảm vol đi bác. Nếu xác định theo quỹ thì vol như vậy khó được xét lắm, dù có lãi nhiều bác ạ. Đi vol to so với vốn 5k thì các chỉ số khó ngon được :(

Em định bỏ không cập nhật vì tuần nghỉ lễ em xảy ra biến cố.
Tài khoản vẫn sống, em có hỏi anh Bi chủ sàn FXCE thì vẫn được chia lãi bình thường.
Có điều thử thách tiếp 6 tháng để xem có đạt được 100k đầu tư không.
Nhưng mục tiêu của em là đạt chương trình đặc biệt, thì nếu đạt đủ tiêu chí thì lên thẳng 300k luôn.
Nên em sẽ giảm vol control kỹ hơn các bác ạ @HappySmile @1qaz1qaz

Em định bỏ không cập nhật vì tuần nghỉ lễ em xảy ra biến cố.
Tài khoản vẫn sống, em có hỏi anh Bi chủ sàn FXCE thì vẫn được chia lãi bình thường.
Có điều thử thách tiếp 6 tháng để xem có đạt được 100k đầu tư không.
Nhưng mục tiêu của em là đạt chương trình đặc biệt, thì nếu đạt đủ tiêu chí thì lên thẳng 300k luôn.
Nên em sẽ giảm vol control kỹ hơn các bác ạ @HappySmile @1qaz1qaz
Mình có theo dõi hôm bác dính TG 5%, vào tk thấy vẫn ổn. Kể cả tk bị thu hồi khi chạm DD nếu có lãi thì vẫn được chia mà bác. Bác xác định mục tiêu trade thế thì chắc chắn phải giảm vol mới đạt cái tiêu chí max DD đc.

Mình có theo dõi hôm bác dính TG 5%, vào tk thấy vẫn ổn. Kể cả tk bị thu hồi khi chạm DD nếu có lãi thì vẫn được chia mà bác. Bác xác định mục tiêu trade thế thì chắc chắn phải giảm vol mới đạt cái tiêu chí max DD đc.
Vâng em phải căn lại khoảng vol để có một khoảng hở an toàn so với Floating drawdown 2%. em nghĩ ít nhất phải cách 0.5% cho đỡ tâm lý. Tức mức FDD của mình nên ở khoảng 1.5% thôi. Gần chạm 2% dễ bị tâm lý kéo lên lắm.

Vâng em phải căn lại khoảng vol để có một khoảng hở an toàn so với Floating drawdown 2%. em nghĩ ít nhất phải cách 0.5% cho đỡ tâm lý. Tức mức FDD của mình nên ở khoảng 1.5% thôi. Gần chạm 2% dễ bị tâm lý kéo lên lắm.
uhm. Mình cũng đang thi lại. Thật ra thì cứ căn cứ vào yêu cầu của FXCE, LN 1% và DD 2% mà làm thôi. Mình để max vol là 0.03/ lệnh, max 3 lệnh thôi. Với để sụt giảm đến 1% là cắt và khóa giao dịch 12h, chứ để 1,5% thấy vẫn hơi sát, lúc ấy mất tinh thần quá.

Đi vol to quá đối khi chuỗi thua lỗ vài lệnh thôi là đã đi 1% r :(

uhm. Mình cũng đang thi lại. Thật ra thì cứ căn cứ vào yêu cầu của FXCE, LN 1% và DD 2% mà làm thôi. Mình để max vol là 0.03/ lệnh, max 3 lệnh thôi. Với để sụt giảm đến 1% là cắt và khóa giao dịch 12h, chứ để 1,5% thấy vẫn hơi sát, lúc ấy mất tinh thần quá.

Đi vol to quá đối khi chuỗi thua lỗ vài lệnh thôi là đã đi 1% r :(
Đợt này bác thi lại thì sẽ khó hơn vì nhiều tiêu chí hơn rồi. Cơ mà mục tiêu xa vẫn là được đầu tư nên vẫn là khó hơn cho tất cả. Còn nếu chỉ cầm 5k mãi thì cũng coi như là không lên trình, không đạt được gì mấy.

Đợt này bác thi lại thì sẽ khó hơn vì nhiều tiêu chí hơn rồi. Cơ mà mục tiêu xa vẫn là được đầu tư nên vẫn là khó hơn cho tất cả. Còn nếu chỉ cầm 5k mãi thì cũng coi như là không lên trình, không đạt được gì mấy.
đúng r. Mình sau khi nhận 100k cảm giác tự tin thái quá, thực sự đã xác định mục tiêu rồi nhưng vì tự tin quá dẫn đến dính cuỗi lỗ. Nhìn thấy nguyên nhân lỗ vì đâu rồi nhưng vì vẫn cố, tiếc cái khoản bị lỗ kia mà không thay đổi để cố gỡ lại. Cuối cùng kết cục phải trả lại tài khoản.

Bây giờ đánh lại từ đầu, xác định rõ mục tiêu rồi nên phải 100% tuân thủ nó bác ạ ^^. Mình với bác hẹn nhau 5 tháng nữa :D

đúng r. Mình sau khi nhận 100k cảm giác tự tin thái quá, thực sự đã xác định mục tiêu rồi nhưng vì tự tin quá dẫn đến dính cuỗi lỗ. Nhìn thấy nguyên nhân lỗ vì đâu rồi nhưng vì vẫn cố, tiếc cái khoản bị lỗ kia mà không thay đổi để cố gỡ lại. Cuối cùng kết cục phải trả lại tài khoản.

Bây giờ đánh lại từ đầu, xác định rõ mục tiêu rồi nên phải 100% tuân thủ nó bác ạ ^^. Mình với bác hẹn nhau 5 tháng nữa :D
Vâng. Em cứ xác định đi từng tuần từng tháng một. Mục tiêu xa thì là tháng 12. Nhưng hỏng tuần nào là reset rồi nên chỉ tuần nào biết tuần đó đã.
Chúc bác thuận lợi.

Vâng. Em cứ xác định đi từng tuần từng tháng một. Mục tiêu xa thì là tháng 12. Nhưng hỏng tuần nào là reset rồi nên chỉ tuần nào biết tuần đó đã.
Chúc bác thuận lợi.
Mình cũng vậy. Trước hết là xác định không để dính cái DD, còn LN thì tùy lúc thị trường, tuần này bù tuần khác được bác ạ. Mình đánh lại Demo Direct mới đang ở tuần thư 4. Chưa được 1/6 :)

theo mình trade mà để dính lỗi DD là ngớ ngẫn nhất , chúc mấy bác thành công nhé
Ôi vậy bác chưa biết rồi. Bác có biết em có những lỗi ngớ ngẩn còn hơn cả lỗi DD đó:
1. Bấm nhầm buy thành sell, sell thành buy
2. Chọn nhầm cặp lúc chuẩn bị vào lệnh
3. Gõ nhầm size lệnh cần đặt lệnh
4. Còn một số lệnh ngớ ngẩn nữa, tuỳ từng người nữa đó bác.

Đã kết thúc vòng 3 tháng đầu tiên, hôm nay đã được chia lãi và tài khoản đã trở về mốc 5k để sang chu kì 3 tháng tiếp theo.
Các bác xem cụ thể tình hình acc hiện tại tại fxce hoặc mql5 dưới đây:
https://www.fxce.com/trader-detail/fxce-mt5-direct/c7abcd0d-ad6b-4ebc-891e-db9cbbd79d6f/account

https://www.mql5.com/en/signals/2199973?source=Site+Signals+My
Có xèng mua sữa rồi bác :D. Cố 6 tháng nữa lụm 100k đầu tư thôi ^^

Có xèng mua sữa rồi bác :D. Cố 6 tháng nữa lụm 100k đầu tư thôi ^^
Vâng bác. Em cố luôn chương trình đặc biệt luôn.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,385
171,439
Latest member
zeldrisho
Back
Top Bottom