Xử lý 1 SCAMMER, giảm stress, hehe

zen1403

Senior
Reactions
628
MR
0.000
Hôm nay, tự dưng nhận được cuộc gọi từ 1 tên (016463xxxxx), giọng Bắc. Hắn nói là vừa bắn tiền nhầm đến số tớ, và hỏi tớ có nhận được tin nhắn từ tổng đài không. Tớ thì lại chưa nhận đc tn nào cả, nên đoán được thằng này là SCAMMER. Tớ vẫn trả lời là đã nhận được rồi. Nó mới bảo là gửi trả lại cho nó. Tớ OK.

Ngay sau cuộc gọi là 1 tin nhắn gửi đến từ số 016463xxxxx (chứ ko phải là số tổng đài, =))): Quy khach da nhan duoc 30.000 dong do thue bao 016463xxxxx gui tang. Cam on quy khach da su dung dich vu I-Share cua Viettel Telecom.

Vừa đọc xong tn, thằng ôn kia lại gọi, hỏi là nhận đc chưa (hix, SCAMMER mà ngu quá). Tớ bảo là nhận được rồi, send trả lại ngay bây giờ đông thời cò cưa 1 tí về tên họ, nơi ở ... cho nó dài time ;))

Sau đó, tớ nhắn lại 1 tin: Quy khach da nhan duoc 300.000 dong do thue bao 098xxxxxxx gui tang. Cam on quy khach da su dung dich vu I-Share cua Viettel Telecom.
=)) =)) =)) =)) =))

Thật là sung sướng! Giảm stress triệt để.
Cái này gặp nhiều, và SCAM lại bọn nó cũng nhiều. Nhưng cái vụ này là vui nhất =)) =)) =))
Ai gặp thì vào đây chia sẽ nhá ;))

Last edited by a moderator:
Để tớ call nó hỏi sdt bồ nhé hé hé =))
016463xxxxx à ;))
OK DONE! Bồ vẫn lỗ rùi :))

Last edited by a moderator:
Mình thi thoảng cũng có nhận được tin nhắn lừa kiểu này nhưng mà nó toàn nhắn tin lại xin chuyển lại tiền chứ ko có gọi như chủ topic :D
Nhiều người gặp kiểu này rồi và cả kiểu: Dang lam gi do, Thuy ne. Em moi doi so moi, Co ban gi ko, em nho ty. Nếu nhắn lại nó nhờ mua thẻ nạp :))

Mình thi thoảng cũng có nhận được tin nhắn lừa kiểu này nhưng mà nó toàn nhắn tin lại xin chuyển lại tiền chứ ko có gọi như chủ topic :D
Nhiều người gặp kiểu này rồi và cả kiểu: Dang lam gi do, Thuy ne. Em moi doi so moi, Co ban gi ko, em nho ty. Nếu nhắn lại nó nhờ mua thẻ nạp :))

Cái này cũng gặp rồi!
Cũng OK, và gửi cho nó 1 mã vớ vẫn =))

có thể gửi bằng phần mềm hoặc là thông qua trang web nào đó mà lúc hiện số gửi đến đúng 136 luôn đấy. Đã có chiêu lừa đảo tương tự. Cũng tin nhắn như thế kia và số gửi là 136. May là có người đã kiểm tra *101# và thấy số tiền y nguyên nên k mắc bẫy.

cũng gặp trường hợp như vậy, nó còn gọi lại 3 lần, cuối cùng cho số thằng đó lên tổng đài viettel luôn :binhsua15:

vui thế nhỉ, mà công nhận thằng này ngu thật =))

rp

vãi trưởng..........................

Announcements

Forum statistics

Threads
419,486
171,532
Latest member
blvquanghuydagat

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week