Waiting for Answer saolamiu + MOD gmb409 - Scam, Lợi dụng chức quyền gây hậu quả nghiêm trọng

Status
Not open for further replies.
Thôi dù sao thì @gmb409 sau cái vụ này cũng chả còn gì trong mắt mọi người.....
Nếu mà teawi chứng tỏ b ấy không liên quan nhưng cái sự thật hiển nhiên đó thì ai chả hiểu
Anh em có phần bức xúc chắc do bị lỗ nhiều từ site nên tức thôi
TRích lại 1 câu nói của 1 mod: từ khi tôi biết đến mmo từ 6 năm trước thì tôi nhận ra 1 điều là:
Bản chất của mmo là lừa đảo

Thôi dù sao thì @gmb409 sau cái vụ này cũng chả còn gì trong mắt mọi người.....
Nếu mà teawi chứng tỏ b ấy không liên quan nhưng cái sự thật hiển nhiên đó thì ai chả hiểu
Anh em có phần bức xúc chắc do bị lỗ nhiều từ site nên tức thôi
TRích lại 1 câu nói của 1 mod: từ khi tôi biết đến mmo từ 6 năm trước thì tôi nhận ra 1 điều là:
Bản chất của mmo là lừa đảo
cựu mod @vnmonitor nhẩy

Saolamiu là ad cũ của CDA thì hắn thừa nhận rồi, còn có bán site hay không, cái ảnh pp bị -1200$ vì lý do gì, pp của ai thì chưa làm rõ mọi người nhỉ. Mình nghĩ làm rõ đc gì thì nhờ Smod làm luôn đi thôi.

Nếu ai bị scam ít ít thì bỏ qua(coi như của đi thay người:rolleyes:) nếu ai bị scam nhiều quá mà không cam tâm thì có thể thu thập chút ít bằng chứng rồi nhờ công an vào cuộc.CA mà vào cuộc là ra hết à...;)

Nhờ công an với tội lừa đảo có tổ chức ah
Lừa đảo chiếm đoạt tài sản. Còn có tổ chức hay k thì đó là việc công an cần làm rõ. Đợt trước mấy vụ ông chú Viettel chỉ mới lừa khoảng 2 30 chai thôi công an đã lùng hốt đc mớ thằng. Vụ này chiếm đoạt cả trăm chai thì nó k để cho thằng khốn saolamiu lẻo mép nhởn nhơ vậy đâu.

Nhờ công an với tội lừa đảo có tổ chức ah
Mình nghĩ vụ này ko cần ra công an đâu, phức tạp lắm. Nếu ai thực sự xót tiền muốn đòi lại thì cứ gây áp lực cho nó. Nó mà ko trả tiền thì thông báo cho cả nhà nó biết hành động bẩn thỉu của nó. Nó sẽ phải nghĩ cách trả tiền nếu ko muốn gia đình vì nó mà nhục nhã với hàng xóm láng giềng suốt phần đời còn lại.

1 tung 1 hứng vở kịch rất bài bản....
Mình là bạn thân admin và admin lfà ng nước ngoài chỉ mỗi câu này thui là éo cần chứng cứ gì nhìu nữa.... Lợi dụng danh mod pr site để câu mem dep vào....
Như tớ có nói, ko là chủ mưu cũng là đồng phạm chứ chả phải ko lq đâu
Chứ nếu k ăn uống đc j việc gì phải pr sai sự thậ

1 tung 1 hứng vở kịch rất bài bản....
Mình là bạn thân admin và admin lfà ng nước ngoài chỉ mỗi câu này thui là éo cần chứng cứ gì nhìu nữa.... Lợi dụng danh mod pr site để câu mem dep vào....
Như tớ có nói, ko là chủ mưu cũng là đồng phạm chứ chả phải ko lq đâu
Chứ nếu k ăn uống đc j việc gì phải pr sai sự thậ
Ngắn gọn, đầy đủ, và ai cũng hiểu. Nếu bạn B ngay từ đầu nói được những câu tương tự có lẽ đã sáng tỏ lâu rồi và không lê thê, lướt thướt. Có điều gì đó khiến bạn ấy đã không thể minh bạch, lượn quanh và giờ tỏ ra rất mệt mỏi và rằng B không trốn tránh mà phải như này .... như nọ..... lý do, lý chấu. Xin lỗi tôi và mem cũng mệt với bạn không riêng bạn B nhé :)

Mỗi người có 1 cách nghĩ khác nhau. Và ai cũng mệt mỏi nếu vụ việc này dính đến pháp luật. Đến những vụ việc nhỏ lừa đảo vài chục 1 lần. Nhưng nhiều lần nó lại thành lớn. Tôi cũng khuyên saolamiu 1 hướng để giải quyết . Mong là cậu ý sẽ có hướng của riêng mình.

Có người nói : bản chất của MMO là lừa đảo.
Tôi không nghĩ vậy , chỉ có MMO mà Admin là người VN thì câu này mới đúng.
Ngay từ đầu tôi thấy Mod B viết bài tâng bốc CDA là đã nghi ngờ 90% site này Admin người VN nên không chơi.

Lừa đảo chiếm đoạt tài sản. Còn có tổ chức hay k thì đó là việc công an cần làm rõ. Đợt trước mấy vụ ông chú Viettel chỉ mới lừa khoảng 2 30 chai thôi công an đã lùng hốt đc mớ thằng. Vụ này chiếm đoạt cả trăm chai thì nó k để cho thằng khốn saolamiu lẻo mép nhởn nhơ vậy đâu.
Bác nghĩ thế là sai rồi, vụ viettel công an làm căng vì nó quy mô của nó rộng, người dân bức xúc nhiều nên công an phải đẩy mạnh điều tra.
Còn vụ này tiền nhiều hơn nhưng quy mô nhỏ lại thuộc loại hình giao dịch ảo nên không dễ để công an điều tra cho bác đâu

Mọi việc scam hay không scam thì dù sao @gmb409 cũng đã bị Unset mod rồi nên topic này dừng tại đây nha các bạn.
Lo kiếm $ bù lại chổ bị mất thôi nào.
Còn bạn nào muốn bên C50 làm việc thì làm đơ thư tố cáo đi vậy.
Topic close nha

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,409
171,457
Latest member
FangSongHyp

Most viewed of week