Waiting for Answer saolamiu + MOD gmb409 - Scam, Lợi dụng chức quyền gây hậu quả nghiêm trọng

Status
Not open for further replies.
@MOD B: Bạn trưng ra nhiêu đó bằng chứng là không đủ thuyết phục.
1. Chưa trả lời đầy đủ và đúng mọi nghi vấn ở trên. Chỉ chọn lọc một số điều có thể phản biện như vậy là không khách quan và dễ bỏ lọt tội chứng (nếu có)
2. Tính xác thực plog chat thì phải để MOD khác teamviwer mới chứng thực được nội dung NGÀY GIỜ cụ thể
3. Bạn nói rằng admin là người nước ngoài và khi chat face với tôi cũng luôn nói không biết, không rõ để hỏi lại, rồi tỏ vẻ đồng cảm khi admin chơi bẩn:
- Hứa dấu thông tin nên nói là nước ngoài? nước Việt không được à? Bác tư vấn site nên bác thừa biết CDA giả mạo cty SLM GROUP LIMITED từ trong trứng nước mà viết bài PR site như ĐÚNG RỒI ....! ?

Nếu tôi sai tôi xin lỗi bạn, nhưng tôi nghĩ bạn không vô can dù logic không phải bao giờ cũng đúng ;)
Bác nghĩ có trường hợp nào, B biết tất cả thông tin về site... còn giả bộ đi chat với admin để hỏi không ? Chẳng ai làm thế này cả, còn độ xác thực hình ảnh thì chắc chắn fải cần fải có rồi

Đừng có bắt bẻ lời nói của B, giả mạo công ty SLM B không hề biết, chỉ mới biết gần đây khi có ai post bên topic kia, bác saolamiu nói có công ty thật có giấy tờ gỡ mit PP nên B không tìm hiểu cái công ty kia làm gì

Bác nghĩ có trường hợp nào, B biết tất cả thông tin về site... còn giả bộ đi chat với admin để hỏi không ? Chẳng ai làm thế này cả, còn độ xác thực hình ảnh thì chắc chắn fải cần fải có rồi

Đừng có bắt bẻ lời nói của B, giả mạo công ty SLM B không hề biết, chỉ mới biết gần đây khi có ai post bên topic kia, bác saolamiu nói có công ty thật có giấy tờ gỡ mit PP nên B không tìm hiểu cái công ty kia làm gì
Vạy cái công ty thật của nó là cái nào thế bác,,, để anh em rủ nhau đến uống nước chơi:D:D:D:D:D

Ở trên B nói không wan tâm và tìm hiểu làm jì, cái này hỏi bác saolamiu nhá
vậy không cần làm 1 cái việc thừa rồi:p:p:p:p

Cười :D B đang "giỡn" với khả năng suy luận của tôi

Hỏi : Tại sao admin site Countdownads lại liên lạc với B khi B không tham gia site ?
Trả lời : Vì B là người thứ 2 sau admin biết tới site Countdownads, B góp ý cho admin về giao diện, server vận hành, bảo mật SSL ... từ lúc những ngày đầu khi site mới mua tên miền ( mà thật ra B chẳng hài lòng với giao diện hiện tại đâu =)) )

Xin nhắc lại saolamiu là bạn lâu năm và cùng nói tiếng Việt nhé. Và chứng nhận cty SLM GROUP LIMITED (CANADA) có ngay khi Site ra đời, bác tư vấn nào là giao diện, server, SSL mà bác bảo không biết sự giả mạo này ------> Ý bác tôi là trẻ 3,5 tuổi. Đùa có giới hạn, và phản biện thì có lý dùm cái :rolleyes:

Last edited:
Ở trên B nói không wan tâm và tìm hiểu làm jì, cái này hỏi bác saolamiu nhá
v bác nên quan tâm đến nhung~ hoàn cảnh của người bị scam , bác ns bác ko bị scam thì ko pub info vậy có nghĩa là 4rum member scam bác biết info mà cũng ko làm gì chỉ vì hứa vs 1 scammer nếu là e e sẵn sàng pub info kể cả mất chữ tín vs thằng scam nhưng vẫn đc 4rum member chấp nhận

Em đọc câu này của mod xong : " bác saolamiu nói có công ty thật có giấy tờ gỡ mit PP nên B không tìm hiểu cái công ty kia làm gì "
em phải quay ngược lại trang 1 để xong mod viết gì trong toppic giới thiệu site trên ...Bác tin người quá mức hay là phủi tay khi có sự cố :-s

Em đọc câu này của mod xong : " bác saolamiu nói có công ty thật có giấy tờ gỡ mit PP nên B không tìm hiểu cái công ty kia làm gì "
em phải quay ngược lại trang 1 để xong mod viết gì trong toppic giới thiệu site trên ...Bác tin người quá mức hay là phủi tay khi có sự cố :-s
cậu ý mà dám nói ra thì có lẽ bác saolamiu cũng thốn nhỉ:cool::cool::cool::cool::cool:

Xin nhắc lại saolamiu là bạn lâu năm và cùng nói tiếng Việt nhé. Và chứng nhận cty SLM GROUP LIMITED có ngay khi Site ra đời, bác tư vấn nào là giao diện, server, SSL mà bác bảo không biết sự giả mạo này ------> Ý bác tôi là trẻ 3,5 tuổi. Đùa có giới hạn, và phản biện thì có lý dùm cái :rolleyes:
giao diện, server, ssl , chứng chỉ ... tất cả cái này B biết vì nó thuộc PTC, còn công ty quái jì đó B chẳng biết jì thì kiểm tra bằng gì -> B ko wan tâm, giờ mà hỏi tại sao B không wan tâm nữa thì B lạy á =))

bác ns bác ko bị scam thì ko pub info vậy có nghĩa là 4rum member scam bác biết info mà cũng ko làm gì chỉ vì hứa vs 1 scammer nếu là e e sẵn sàng pub info kể cả mất chữ tín vs thằng scam nhưng vẫn đc 4rum member chấp nhận
dòng màu đỏ đó ở đâu ra thế, cái này sai sự thật .. mà dù sao thì giờ admin lộ diện rồi, B còn gì để giấu đâu ?

saolamiu cũng theo B 1 thời gian dài ở box PTC, tin người wá cũng không tốt à :v Vấn đề này không thể giải thích kiểu như vì sao B lại tin người :v

Last edited:
Chưa thấy SMOD nào đứng ra teamview tất cả các bị cáo nhỉ, toàn mấy cái ảnh chụp che che xóa xóa. Hóng teamview rồi tranh luận tiếp

@legialoc

Gmb409giao diện, server, ssl , chứng chỉ ... tất cả cái này B biết vì nó thuộc PTC, còn công ty quái jì đó B chẳng biết jì thì kiểm tra bằng gì -> B ko wan tâm, giờ mà hỏi tại sao B không wan tâm nữa thì B lạy á =))

Saolamiu nó là người Việt (Đà Nẵng theo như ở trên). Là bạn lâu năm với bạn và nó không phải bố đời mà có cty ở CANADA thì bạn có cần phải kiểm tra info cty đó không nhỉ? Có vẻ hơi "ngang" rồi đấy :). B không quan tâm info site mà dám viết bài PR hoành tráng hạ GB nâng CDA. Nếu trả lời kiểu trước sau 3 4 5 thế này thà bác im lặng ;)

Last edited:
Mệt quá, nếu mẹ bác saolamiu thật sự bị ung thư thì cho địa chỉ đi, bác nào ở gần đó vào xem thế nào, nếu bệnh thật thì thăm hỏi luôn, ko thì cũng rõ ràng :)

Mệt quá, nếu mẹ bác saolamiu thật sự bị ung thư thì cho địa chỉ đi, bác nào ở gần đó vào xem thế nào, nếu bệnh thật thì thăm hỏi luôn, ko thì cũng rõ ràng :)
nếu mà mẹ saolamiu bệnh thật thì coi như trả báo vì những việc mà con bác ấy làm ( không phải kích động gì nhá :) ) và các bác cũng nên thôi tranh luận để mod xử. còn nếu bác ấy không bệnh thì =)) bác ấy đẻ ra con thú rồi :mad:

Post từng câu 1 B giải quyết hết, B nói thím Chàng Hề âm 1200$ ... B có nói là vì thím đó là memb bị tranh chấp không, đây là 1 bằng chứng bác Chàng Hề bán site xong bị ad mới đòi lại tiền, và B nghĩ Chàng Hề cũng là 1 nạnn nhân nên post ảnh đó

Các bác tự suy luận thím Chàng Hề là memb trong khi biết site chưa ai cash wa 500$
Bạn lấp liếm hay thật. Đầu tiên thì sống chết nói giữ lời hứa ko pub admin là ai. Đến khi người ta nghi ngờ saolamiu chính là admin thì lại quăng cái hình pp âm tiền lên. Mặc dù lúc đó còn chưa có đả động gì đến chuyện admin mới cũ bán site cả, chỉ mới đang nghi ngờ admin là người việt nam. Ai chưa biết thì đọc thêm ở đây https://mmo4me.com/threads/thang-khon-nan-cda-mem-hero-come-in-dispute-proof.239902/page-4
Đến tận topic này khi chụp log chat mà còn che che chắn chắn, thế mà cái topic kia đang còn sống chết giữ lời hứa với một thằng khốn nạn nào đó ko pub info chụp cái pic rõ ràng thế.

Tóm lại bây giờ thế này.
bạn @gmb409 vui lòng up full log chat từ lúc bắt đầu làm site với admin ko che chắn gì hết, cũng không phải trích từng đoạn rời rạc như vừa rồi. Bây giờ ai cũng biết thằng admin là ai rồi ko cần phải giữ cái lời hứa ghê tởm nào đó.
bạn @saolamiu vui lòng trả lời và up full các bằng chứng sau:
- Cái tài khoản paypal bị âm hơn 1k$ kia là của ai? và vì sao bị âm? Bạn có thể chụp full screenshot tài khoản này.
- Cái tài khoản pp bạn đã lấy lại được thì kiểu gì paypal nó cũng có thông báo, đề nghị bạn cung cấp bằng chứng lấy lại acc paypal.
- Còn 1 câu hỏi lần trước bạn chưa trả lời. Tại sao khi giao dịch site mà ko thấy đưa tài khoản thanh toán gì hết mà chỉ thấy 1 thằng nói là tao bán 1k$. Thằng kia ok. Thằng này cũng ok tao nhận được rồi. Bạn cung cấp luôn bằng chứng đã giao dịch nhận 1k$ tiền bán site nhé.

Nhờ SMOD @legialoc teamview kiểm chứng những bằng chứng này.

Tao cũng tin thằng B vô tội , hóng !!!

v bác nên quan tâm đến nhung~ hoàn cảnh của người bị scam , bác ns bác ko bị scam thì ko pub info vậy có nghĩa là 4rum member scam bác biết info mà cũng ko làm gì chỉ vì hứa vs 1 scammer nếu là e e sẵn sàng pub info kể cả mất chữ tín vs thằng scam nhưng vẫn đc 4rum member chấp nhận
Chả phải đâu ! Thằng cảnh sát ăn hối lộ nó khai ra thằng đút lót để chết trùm à ! :D Trích : "Tâm lý công an và tội phạm" Nếu như nó ko khai ra thì may mắn nó chỉ bị chỉ trích thôi ! Khai ra thằng kia đường cùng nó cũng cắn lại thôi à :p Như vậy chết cả 2 :eek:
Có lẽ anh ấy đã há miệng mắc quai :D 1 công an bị thao túng như thế thì còn đc dân tin tưởng giao phó trách nhiệm hay ko ?
Hạ Hồi phân giải :p

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,710
171,807
Latest member
vunguyen89
Back
Top Bottom