Nhờ giúp đỡ , một vụ scam

yesorno12

Junior
Reactions
16
MR
0.000
Hi chào tất cả các anh em mmo , ai rảnh vào giúp em một số chuyện với ạ
em tham gia vào diễn đàn mình cũng đc một thời gian ngắn , hôm nay là lần đầu tiên giao dịch với một người lạ nhưng mà đc cho là uy tín bên trang mmo4you.net nick là nh0kzin
sơ bộ vụ việc là :
chính xác là sáng nay đang ngồi mát ở nhà thỳ bất chợt có Yh là nh0kzin giới thiệu là người bên mmo4you add Yh kiêu mua 1 ít LR với lý do cần gấp
và sau 1 hồi đắn đo thăm dò bên forum đó xem tài khoản xác thực + đi hỏi han tài khoản acclay(người quen duy nhất bên đó)
cuối cùng cũng ex cho cậu đó 10$

VÀ SAU ĐÓ KHÔNG GIỐNG SCAMMER BÌNH THƯỜNG , TÊN NÀY CÒN ONL NICK CHAT , HỎI THĂM TÌNH HÌNH TIỀN BẠC VỀ CHƯA , TỎ VẺ LO LẮNG NHƯ KHÔNG CÓ CHUYỆN GÌ
đc 1 lúc sau không thấy tiền về em có lên diễn đàn nghe ngóng và cẩn thận check lại thông tin nick nh0czin bên đó và nhận ra info về LR và Yh đẫ đc change ngay tức thỳ
TRƯỚC

SAU

Sau khi bị scam em có đi bàn tán chuyện với nick acclay về vụ việc và đc acclay nhiệt tình cho mược acc của mmo4you để tố giác do đăng ký không thành

http://s1252.photobucket.com/albums/hh561/nguyentung2/?action=view&current=scam5.jpg

sau đó BQT bên mmo4y đã yêu cầu nh0kzin vào đối chứng
sau 1 hồi lâu thỳ police bên đó đăng bài tố giác
acclay chính là người mấu chốt của vụ việc này do ip của acclay trùng hoàn toàn với ip của nick nh0k lúc đi lừa đảo

Nghe xong tin naỳ em khá hoang mang vì vừa giúp acclay bán 1 acc zeek bên này do tin tưởng vì sự nhiệt tình của anh ấy công với quen bik đc một thời gian
nhưng suy nghỹ 1 hồi thỳ thấy vài điểm khá bất hợp lý , nếu mà đi bán mua LR dạo sao ko tìm exchange mà lại đi tìm 1 người tuyển ref
mặc dù bài tuyển đã ko có comment đc vài giờ
và người duy nhất bên mmo4y em quen là acclay(Yh:nhock_acclay_qn)
admin bên đó đã check cùng một múi giờ cùng một ip
thỳ có lẽ là ....khó chạy

Xin mọi người cho ý kiến ai có nick bên mmo4y làm ơn đá hộ em bài viết vì em ko nhận đc mail nên ko đk đc bên đó ạ

Last edited by a moderator:
+bạn cũng rảnh quá nhỉ ,lúc trước khi gd đã chụp sẵn 1 ảnh chữ ký rùi (mặc dù chưa biết có bị scam ko ) ,
+Ip lúc nick nhokzin bị hack lại trùng Ip của c acclay mà Ip nào là IP US face ,chẳng có nhẽ c lại thích face IP vào rom

+bạn cũng rảnh quá nhỉ ,lúc trước khi gd đã chụp sẵn 1 ảnh chữ ký rùi (mặc dù chưa biết có bị scam ko ) ,
+Ip lúc nick nhokzin bị hack lại trùng Ip của c acclay mà Ip nào là IP US face ,chẳng có nhẽ c lại thích face IP vào rom
Cũng ko loại trừ khả năng dìm hàng.
p/s: Fake ko phải face ;))

nói lai nhé bạn, đừng chọc gậy bánh xe , mình là người bị hại , mình ko dám phỏng đoán lung tung nhưng do thấy ông acclay nhiệt tình quá nên ko ngần ngại giúp đỡ , cái này là mình sai , do kém hiểu biết nên mình hoàn toàn cúi đầu và trả tiền , xin lỗi nếu như có ai bị scam,
nguyên nhân bán nick là do acclay nói nick đăng ký theo nh0kzin nhưng cái nick đc đăng bán lại bảo là đk theo anh nam nào đó bên mm4y

chơi bên nào thì chỉ biết bên đó thôi, uy tín bên trang khác kệ nó chứ

mình cũng mém bị nèn! thằng ***!

Hồi này nó cũng pm bán pp nữa chớ, cũng may là bên kia chờ tiền về lên comment nên nhận thấy!
Mình kêu cậu ấy vào giải quyết thì cậu ấy biến luôn
cái nick bangduong_1990

nói lai nhé bạn, đừng chọc gậy bánh xe , mình là người bị hại , mình ko dám phỏng đoán lung tung nhưng do thấy ông acclay nhiệt tình quá nên ko ngần ngại giúp đỡ , cái này là mình sai , do kém hiểu biết nên mình hoàn toàn cúi đầu và trả tiền , xin lỗi nếu như có ai bị scam,
nguyên nhân bán nick là do acclay nói nick đăng ký theo nh0kzin nhưng cái nick đc đăng bán lại bảo là đk theo anh nam nào đó bên mm4y
chẳng ai chọc gậy bánh xe đâu, lúc mình nói thì có ai nghe ko, mình chỉ cảnh báo vì thấy nghi ngờ mà có vài người con chửi mình??? giờ thì tự hiểu nhé
ở đời đôi khi làm ơn mắc oán đó, ko ai rảnh tự nhiên nhảy vào nhắc nhở đâu ;))

à, mà mình có hỏi thằng đó là nick forum này là gì ;)) nó kêu là ko có , thế mà tự nhiên lòi ra nick cậu là sao . Có khi nào cậu đang vừa đánh trống vừa la làng để chốc lấy lại acc zeek rồi đổ vạ cho nó rồi ko bị ảnh hưởng nick forum này ko :D

up cho ai hảo tâm đá giúp sang mmo4y
Phải bạn là người mà Acclay có nói là oánh nằm viện luôn đúng ko? Sao bị oánh rùi mà vẫn còn anh anh em em ngọt xớt thế....

chẳng ai chọc gậy bánh xe đâu, lúc mình nói thì có ai nghe ko, mình chỉ cảnh báo vì thấy nghi ngờ mà có vài người con chửi mình??? giờ thì tự hiểu nhé

chỗ người lớn , đừng có lôi ân oán ra , ai bị scam mình sẵn sàng xin lỗi và đền bù , chứ chưa làm sai bao h , chưa lừa đảo ai bao h , chẳng qua là quá cả tin thôi

anh xem xét lại đi anh , ngay như forum mình bây h cũng đang có tình trạng này đấy anh ạ

thì mình nói thế có nghĩa là bên mình mình biết nhiều người hơn mà còn bị thì tin tưởng gì bên khác

Phải bạn là người mà Acclay có nói là oánh nằm viện luôn đúng ko? Sao bị oánh rùi mà vẫn còn anh anh em em ngọt xớt thế....

đó là thằng lừa pp =.= , em biết sao đc anh , em quen acclay chứ quen thằng bạn acclay đâu , đừng vơ đũa cả nắm anh ạ

à, mà mình có hỏi thằng đó là nick forum này là gì ;)) nó kêu là ko có , thế mà tự nhiên lòi ra nick cậu là sao . Có khi nào cậu đang vừa đánh trống vừa la làng để chốc lấy lại acc zeek rồi đổ vạ cho nó rồi ko bị ảnh hưởng nick forum này ko :D
trả lời đi bạn ^^ còn việc nếu có vấn đề gì thì cậu chịu trách nhiệm là đúng rồi, trốn sao đc ;))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,923
Latest member
Benerrn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week