Nguyên nhân dẫn đến 1 scammer!

Reactions
214
MR
0.000
Chào các bro!
Hum nay buồn buồn suy nghĩ vẩn vơ tự nhiên trong đầu có vài câu hỏi muốn tham khảo ý kiến các bro!:binhsua44:.
Tình hình là mỗi khi tham gia MMO trong đầu em và em nghĩ có các bro nữa chắc chắn ai cũng đặt cho mình câu hỏi. Cái này nó có uy tín không?. Có scam không rồi mới bắt tay làm.Nhưng thực sự trong lòng vẫn có đôi chút lo lắng!.
Bị ăn cam cũng nhiều!.Nhưng ít khi em đặt mình vào tình huống của người lừa đảo mình!.Đặt ra những câu hỏi:Lý do gì mà nó scam mình?.Và liệu nó cam mình nó có thấy vui sướng không? (các bác đừng cười).Và em cũng có câu trả lời cho riêng mình.
1.Có thể vì nó đã có đầu óc đen tối ngay từ đầu, muốn chuộc lợi lên sẵn sàng bất chấp thủ đoạn.:binhsua76:
2.Có thể vì 1 lý do nào đó khó nói (có thể trót tiêu sài,.hoặc cần tiền để làm cái gì đó?...):binhsua160:
3.Lòng tham làm cho mờ mắt.
Nói chung là em chỉ có nghĩ được đến thế !.Người xưa có câu "Bần CÙng sinh đạo tặc".Không biết có lý do này không.:D.
Còn 1 điều nữa là không biết lúc scam của mình xong đêm về nó có bị dằn vặt không?.Em nghĩ chắc là có vì con người ai cũng có lòng tự trọng, bị anh em mắng chửi chắc "nó" cũng khó mà quên được.:binhsua101:
=> Đó em chỉ có mấy điều đó thôi, mong các bro còn ý kiến nào thì cùng góp ý.Mong đừng ném gạch vì những câu hỏi ngốc nghếch này.thank các bro:binhsua19:

cài mmo sướng hơn hay scam sướng hơn

scam 1 phát bằng mấy chú cày 1 tháng.

scam được vài lần thất nghiệp. người bị lừa 1 lần để cho mấy chú scam lừa tiếp à.

mmo kiếm tiền dài dài

ai thích theo nghiệp scam thì cứ tiếp tục sự nghiệp để mục scam được duy trì trong mmo4vn

Tuy scam được tiền nhưng trong lòng cũng áy náy với người kia bị scam.. vả lại cũng lo lắng cái gì đấy bất an lắm nên vào 4 rum sợ bị mod phát hiện:D

Tuy scam được tiền nhưng trong lòng cũng áy náy với người kia bị scam.. vả lại cũng lo lắng cái gì đấy bất an lắm nên vào 4 rum sợ bị mod phát hiện:D

scam mà ko ai biết thế mới gọi là cao thủ :D mình scam bọn tây mà cũng chẳng áy náy gì :D

Theo mình thì scam cũng có 1 loại như sau
Vay vốn để chơi hyip hay đầu tư gì đó bị lỗ hay bị scam => k có tiền trả làm scam
SCAM kiếm tiền nhanh hơn so với mức bình thường
Những người như vậy đã từng bị scam, và nghĩ rằng tại sao mình ko đi scam người ta như họ ?
Nhiều người có nhiều

Uống nước cam nhiều, thấy nghiện hơn chanh :]]

Cái nào chua wá thì cam. thế thôi :]]
scam mà ko ai biết thế mới gọi là cao thủ :D mình scam bọn tây mà cũng chẳng áy náy gì :D
Ý nghĩ lệch lạc! Có khi gậy ông đập lưng ông!

Vote cho bác!
Vay vốn để chơi hyip hay đầu tư gì đó bị lỗ hay bị scam => k có tiền trả làm scam
Những người như vậy đã từng bị scam, và nghĩ rằng tại sao mình ko đi scam người ta như họ ?
Nhiều người có nhiều
Phân tích hợp lý, vote cho bác luôn!

scam vì lười kiếm tiền lại nhàn . + Với "kiếm tiền trên mạng " mà lị "họ cũng có làm được j` mình đâu "
Theo tớ là thế

scam bọn nước ngoài thích nó chẳng chửi được mình (chửi cũng k hỉu) nên mình thấy rất zui~~

Last edited by a moderator:
Nhiều người có nhiều
MÌnh đồng ý với bạn >>> Vì có ngừoi đã từng bị ăn cam và họ nghĩ tại sao mình ko thể bán cam khi mà ngta lại bán đc ...như kiểu trả thù đời =))

scam bọn nước ngoài thích nó chẳng chửi được mình (chửi cũng k hỉu) nên mình thấy rất zui~~
bạn nói thế mình cũng không đồng tình lắm!.vì ở đâu cũng là con người mà!.CŨng là công sức ngta hay chính mình bỏ ra.bị lừa thỳ bực và buồn lắm chứ.Phải không các bạn!

Vậy có thể nói : bản chất của MMO là lừa đảo - hay còn gọi scam ư =))

Vậy có thể nói : bản chất của MMO là lừa đảo - hay còn gọi scam ư =))
Cơ bản là ở đâu cũng có lừa đảo không riêng gì MMO. Ngoài cuộc sống hiện tại cũng có huống chi trên thế giới ảo.Tin nhau mà sống thôi!

Uhm nhiều lúc muốn scam mà không dám sợ Bác mod lại khó chịu cho vào xọt rác thì chết :binhsua44:

Nhiều lúc muốn scam mà không được vì mẹ dạy gieo nhân nào gặt quả đó, mà quả thì lúc nào cũng to hơn nhân :binhsua119:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,961
Latest member
game789clubuk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week