Hướng dẫn và share các mẫu blog của blogspot theo các chủ đề [Update thường xuyên]

Anh chị em cho mình hỏi mã code của slider trên trang chủ của Blog này là như nào? Mình tìm mã nguồn trang nhưng chèn vào blog của mình nó không chạy được.

Demo
Bạn download temp về rồi mở ra mà nghiền ngẫm. Tìm các class hoặc id liên quan đến slider cũng như các file js nữa!

Trả lời bạn Offer4vn về vấn đề tạo Featured Posts widget có 6 post giống nhau: DEMO = http://esoftblogvn.blogspot.com/

B1) Đăng nhập blogspot chọn Bố cục, tìm đến Bloglist widget có tên Featured nhấn Edit nó.

B2) Nhấn Add to list để thêm đường link vào trong Bloglist, blog của bạn đã có 5 link thì thêm 1 link thứ 6 vào (tương ứng 6 posts)

Code:
http://www.domaincuaban.com/feeds/posts/default/-/hot?start-index=[COLOR="#FF0000"]6[/COLOR]

Nhớ thay domaincuaban.com bằng tên blog của bạn (VD: esoftblogvn.blogspot.com)

B3) Bạn vào Mẫu, bấm Edit HTML, tìm và xóa đoạn code dưới đây:

Code:
#BlogList1 ul li:first-child + li{height:213px!important;width:213px!important;padding:5px 0 0!important; overflow:hidden}
#BlogList1 ul li:first-child + li img{height:auto!important;width:213px!important;}
#BlogList1 ul li:first-child + li div.item-title{margin:-65px 5px 5px 0;opacity:0.90; padding:7px}
#BlogList1 ul li:first-child + li div.item-title a{font-size:12px;line-height:1.2em}
#BlogList1 ul li:first-child + li + li + li + li {padding:5px 0 0!important; }
#BlogList1 ul li:first-child div.item-title, #BlogList1 ul li:first-child + li div.item-title{background:#000}
#BlogList1 ul li:first-child div.item-title a, #BlogList1 ul li:first-child + li div.item-title a{color:#fff}
# Bạn phải gán thêm 1 bài có nhãn hot để nó hiển thị trên Featured Posts widget (viết thường là "hot" chứ không phải là Hot hay HOT...)

Last edited by a moderator:
Các ban cho mình hỏi là làm sao để có cái tên miền dạng như
blog.name.com
nhỉ? Giống như của bác linhdungvn ấy

Các ban cho mình hỏi là làm sao để có cái tên miền dạng như
blog.name.com
nhỉ? Giống như của bác linhdungvn ấy
CNAME, thêm vào theo thứ tự:

blog ghs.google.com

Sau đó vào Blogspot cài đặt. Thay www.ld-buzz.com thành blog.name.com như hình dưới:

Bác linhdung cho e hỏi là cái temple Metro UI tải về rất hay bị lỗi cái: Top Stories , nhẩy lung tung hết cả lên.
Bác có thể giúp e làm cái Top Stories đó giống kiểu bên http://blog.nguoiaolam.net/ được k? nó giống như thế này đây ạ

Bác linhdung cho e hỏi là cái temple Metro UI tải về rất hay bị lỗi cái: Top Stories , nhẩy lung tung hết cả lên.
Bác có thể giúp e làm cái Top Stories đó giống kiểu bên http://blog.nguoiaolam.net/ được k? nó giống như thế này đây ạ

Không ai trả lời giúp mình à , híc híc

các bác cho iem hỏi với ^^
Bt em làm theo hướng dẫn trên mạng và đã xài được 1 cái theme ( lúc down về có dạng file.xml ) nhưng mà vừa mới download vài cái về thì lại ko dùng được.... T_T

Đầu tiên em down theme về thì nó có dạng file.zip rồi giải nén thì nó ra một vài thư mục, và em mở cái này

Hiện ra đống code

Copy vào mục chỉnh sửa HTML trên blogger thì nó báo lỗi

Em cũng thử up theme bằng phần " Sao lưu / Khôi phục " ( up cả cái thư mục sau khi giải nén xong ) nhưng cũng không được T_T

Các bác có thể xem giúp em làm sao để xài cái theme .html kia được ko ạ, thank nhiều nhiều ^^

P/s: học CNTT nhưng mà vẫn là sv năm 1, vẫn đang học đại cương nên biết khá ít về mấy cái vụ này T_T

Last edited by a moderator:

Cậu vào site blog.nguoiaolam.net tìm mấy theme trên site đó. Cậu tìm theme nào có cái cậu cần, tải về tìm CSS để thay thế là được! Dạo này mình bận làm đồ án tốt nghiệp nên ko trả lời chi tiết đc!

Bt em làm theo hướng dẫn trên mạng và đã xài được 1 cái theme ( lúc down về có dạng file.xml ) nhưng mà vừa mới download vài cái về thì lại ko dùng được.... T_T

Đầu tiên em down theme về thì nó có dạng file.zip rồi giải nén thì nó ra một vài thư mục, và em mở cái này

Hiện ra đống code

Em cũng thử up theme bằng phần " Sao lưu / Khôi phục " ( up cả cái thư mục sau khi giải nén xong ) nhưng cũng không được T_T

Các bác có thể xem giúp em làm sao để xài cái theme .html kia được ko ạ, thank nhiều nhiều ^^

P/s: học CNTT nhưng mà vẫn là sv năm 1, vẫn đang học đại cương nên biết khá ít về mấy cái vụ này T_T
Dự là ko phải temp của Blogspot mà là 1 mã nguồn khác!

Hiện ra đống code

Cái này là nguyên 1 cái template của FreeCSSTemp mà, đâu fải của blogspot đâu.
Bạn thử mở file index.html = GChrome sẽ đc 1 trang web, còn add vào blogspot thì đc nhưng fải copy từng phần + phải HIỂU !

cám ơn các bác nha, coi bộ ko biết code gì gì đó là theme chỉ để ngắm rầu (_ _").....
Thiếu gì mẫu blogspot trên mạng hả cậu! Cậu tải về rùi edit theo ý mình là được! Cái gì ko biết google là có hết!

Thiếu gì mẫu blogspot trên mạng hả cậu! Cậu tải về rùi edit theo ý mình là được! Cái gì ko biết google là có hết!
à vâng, thank bác. Chẳng là iem thấy mấy cái đó đẹp nên ham hố, với lại cũng ko biết gì về HTML nên chỉ biết dựa vào mẫu có sẵn @@

các bác có plugin nào dùng để chèn trên đầu trang, load các hình ảnh của bài post giống như 1 slide show ko? có chơ tớ xin với, cách sử dụng luôn nhá. thanks nhiều

các bác có plugin nào dùng để chèn trên đầu trang, load các hình ảnh của bài post giống như 1 slide show ko? có chơ tớ xin với, cách sử dụng luôn nhá. thanks nhiều
Có phải là khi vào bài viết, các hình ảnh load lần lượt khi mình kéo trang xuống hả cậu!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,714
171,815
Latest member
xyhyundaidalat
Back
Top Bottom