Gugubux mượn $ không trả.

Status
Not open for further replies.
ko biết có phải ko nhưng thấy clone nick kha khá :))
Không hiểu ý bạn.

---------- Post added at 11:22 PM ---------- Previous post was at 11:20 PM ----------

Lúc đầu mình vẫn nghĩ bạn ấy chỉ bình thường thôi.
Bây giờ thì mình thật sự nghi ngờ rồi :|
Không hiểu ý bạn luôn.

chẳng có chữ uy tín nào cả. scam chỉ là sớm hay muộn thôi :))

Gugu mượn của cậu, nhưng cũng không nói là đến khi nào thì trả. Như vậy tự nhiên cậu đòi thì cũng bó tay.
Do đó không thể nói người ta scam được.
Còn Gugu như thế nào thì mình không dám nhận xét ^_^ Vì mình chẳng biết ai là ai trong forum.
Nhưng mọi thứ nên rõ ràng.
Suy nghĩ và quan sát trước khi trả lời nhé cậu.

1.6ap vụ gì nhỉ :binhsua33:

vụ pác refund lại hình như là (huhubux+ đặt tên teambux) e nghĩ pác đang kẹt đang ko nhắc,ko nhắc rồi pác im lun đến giờ k thấy hồi âm...hjx.Dạo này ptc suy tàn làm e cũng suy theo nếu pác thương tình thì sent dùm e vào AL: [email protected] nha.Cảm ơn pác

các bác có đọc log chat không vậy. gugubux có hẹn ngày trả mà (2 lần)
lần 1 : mai hoặc ngày kia
lần 2 : 100%
hay mình hiểu sai chỗ nào....

Suy nghĩ và quan sát trước khi trả lời nhé cậu.

Có đọc đoạn đó, nhưng từ đầu cho mượn cậu không hề nói đến ngày nào sẽ được trả.
Lúc sau nói cái đó chắc gugu cũng chỉ nói cho qua chuyện.
Mọi thứ nên rõ ràng ngay từ lúc đầu

Mấy trăm $ đó thật hay giả bố thằng nào biết được.

:|

Hỏi chủ top 1 câu hỏi cuối cùng nó ko phải là thể hiện 1 thái độ gì mà nó chỉ là 1 câu hỏi bình thường

Thứ 1 : 2 ta làm ăn với nhau đã bao nhiêu lâu và có quịt cậu xu nào ko
Thứ 2 : từ ngày 2 ta hợp tác đến bây giờ nếu tính ra cậu có lời gấp mấy lần cái con số kia
Thứ 3 : report thế này cũng đc 10 pages với 100 reply rồi cậu thấy được gì không

Nói vậy chắc cậu hiểu muốn nói gì rồi chứ . và đương nhiên ko it member ở đây đã từng cho gugubux vay và cũng ko lấy lãi nhưng gugubux luôn trả đầy đủ

Còn việc hiện giờ chưa trả cậu 1 phần vì kinh tế dạo này eo hẹp mặt khác đó là thái độ của cậu mấy ngày hôm nay khiến ng khác bực mình

vì thế 1 tháng nữa trả cậu có đc ko :)

Hỏi chủ top 1 câu hỏi cuối cùng nó ko phải là thể hiện 1 thái độ gì mà nó chỉ là 1 câu hỏi bình thường

Thứ 2 : từ ngày 2 ta hợp tác đến bây giờ nếu tính ra cậu có lời gấp mấy lần cái con số kia
Thứ 3 : report thế này cũng đc 10 pages với 100 reply rồi cậu thấy được gì không

Nói vậy chắc cậu hiểu muốn nói gì rồi chứ . và đương nhiên ko it member ở đây đã từng cho gugubux vay và cũng ko lấy lãi nhưng gugubux luôn trả đầy đủ

Còn việc hiện giờ chưa trả cậu 1 phần vì kinh tế dạo này eo hẹp mặt khác đó là thái độ của cậu mấy ngày hôm nay khiến ng khác bực mình

Thằng nào làm thằng nào bực mình?
Tại sao tôi pm cậu không trả lời, nếu cậu eo hẹp thì cứ nói 1 tiếng, đằng này cậu lại im lặng. còn lời hay không, lời bao nhiêu không phải là vấn đề. Vì thuận mua vừa bán. Tôi có bặt buộc cậu giao dịch đâu? 40$ không phải là một con số khổng lồ để dến nỗi cậu không thể trả cho tôi.

Tôi không đồng ý 1 tháng dù 1 tháng sau cậu có trả cho tôi hàng ngàn $.

---------- Post added at 12:23 AM ---------- Previous post was at 12:20 AM ----------

1 lời nhắn nhủ đến mọi người. đừng bao giờ bán danh dự của mình với bất kỳ giá nào. Vì chỉ có con người mới có danh dự.

anh gugu.anh thử hỏi xem em có bực mình ko khi pp bị âm tiền đòi anh refund có tháng nay rồi mà ko thấy.em lấy cái gì mà làm ăn?
còn lr anh xem lại xem anh nói trả mấy lần rồi ;)),em cũng chưa đếm đó chắc cũng kha khá.mà em nhớ ko nhầm lần nào anh cũng nói 1 đến 2 ngày thì đến hạn em đòi là đúng ròi còn gì

Lý do kinh tế eo hẹp sao không bảo người ta từ đầu đi :-/
Lý do thái độ của chủ thớt làm người khác bực mình thì lại càng không chấp nhận được, người ta cho vay thì có quyền đòi hơn nữa người ta cũng có nói là có việc cần rồi.
Tóm lại hành xử thế này là không đúng, nếu đã làm ăn lâu dài với nhau sao không nói rõ cho nhau hiểu, nguyên nhân dẫn đến sự ra đời của topic này lại là do phía gugu thì đúng hơn.

Tóm lại là nếu chủ thớt vẫn nhất quyết đòi tiền thì gugu nên trả, nếu không thì đương nhiên vụ này sẽ bị quy thành scam bất kể uy tín của gugu đến đâu, bất kể gugu được bao nhiêu người cho vay mà .... chưa đòi =))
Mặt khác 2 người có thể bình tĩnh nói chuyện với nhau để giải quyết êm đẹp để cái topic này đi vào dĩ vãng mở ra những topic khác tốt đẹp hơn :|

Tóm lại là nếu chủ thớt vẫn nhất quyết đòi tiền thì gugu nên trả, nếu không thì đương nhiên vụ này sẽ bị quy thành scam bất kể uy tín của gugu đến đâu, bất kể gugu được bao nhiêu người cho vay mà .... chưa đòi =))
Mặt khác 2 người có thể bình tĩnh nói chuyện với nhau để giải quyết êm đẹp để cái topic này đi vào dĩ vãng mở ra những topic khác tốt đẹp hơn :|
+1 với cách giải quyết này .
Ở chỗ nào cũng vậy, đã vác mặt đi vay thì phải chịu nhục .

Cho Gugu 24h để vào đối chất với bạn này. Sau 24h mọi khiếu nại sẽ không giải quyết.
Bạn chủ topic vui lòng up cái proof chuyển tiền 40$ lên luôn nhé. Thanks bạn
Tới hạn trả tiền nhưng ko trả , post toppic thì bị del , bác mún mọi người report rồi return để đánh bóng tên tuổi à , rồi return để chứng mình mình uy tín , làm ăn mà , mà có khi cái người report lại là bác nữa :)) dạo này sock nó rẻ lắm check IP mod bó tay rùi !! Hem ai bít bác cũng làm admin 1 site mmo hem có việc gì bên đây nhưng thỉnh thoảng qua mở event là bít rùi ;)) Mún gì làm lẹ đi nhá !! Tất cả các comment của mem ko liên quan sau đây đều sẽ bị xử lí trừ ban quản lí, bất cứ ai nói ra nói vào chỉ đợi gugu vào trả lời nha cho 24h để đánh bóng á :)

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,825
170,899
Latest member
laikocotk

Most viewed of week