Gugubux mượn $ không trả.

Status
Not open for further replies.
Tranh cãi nhau mãi làm gì rồi lại xích mích...
Ta cũng thỉnh thoảng tán phét, chém gió với gugu thui, chưa giao dịch lần nào...
Nhưng cái sự việc này, theo những lời gugu nói thì phải công nhận là gugu có vay của chủ thớt.
Cuộc sống, người cho vay, là người có ơn với mình, người ta ko có, người ta đòi tiền lại, hay là vì lí do nào đi nữa, thì mình cũng phải có trách nhiệm phải trả, nếu chưa có tiền thì nên nói thẳng luôn, để còn biết, tránh cái hiện tượng hứa lên hứa xuống, mất công người khác chờ đợi, hy vọng...
Nếu đã hẹn thì hẹn cho chuẩn, đến ngày hẹn, ko có thì ít ra cũng phải nói 1 câu để nta còn biết, rồi 2 bên thống nhất thế nào, chứ vay xong, đến hôm trả lại im lặng, người ta hỏi cũng ko thèm trả lời thì thật sự là quá sai rồi.
Ko cần biết đại gia, hay người thường, ko thể vì cái sự việc là người ta report mà chậm trả lại tiền người ta 1 tháng... người ta cho vay, chứ ko phải là đi xin của gugu, mà phải đúng mực với gugu thì mới được trả tiền. Nếu đã như thế, thì hãy treo Stt "Cần vay LR gấp, thằng nào láo thì tao giữ lại 1 tháng hoặc bùng luôn" thử xem như thế có ai cho vay ko....
Đã vay, thì dù gì chưa có cũng phải nói 1 câu cho người khác yên tâm, đừng có im lặng...
có 1 câu cho chủ thớt, cùng lắm thì bạn sẽ ko được trả lại 20$, nhưng lần sau thì nên lựa chọn giao dịch cho uy tín, còn nếu đã tin tưởng nhau, giao dịch rồi, thì đừng có hơi tý thì report, vừa mất bạn, vừa mất thời gian... xởi lởi thì trời cho, tin tưởng thì cho vay, đừng có vì hám lời cho vay rồi đến lúc làm sao lại than vãn, hn dạo này lắm vụ đại gia bùng hàng trăm tỷ, cũng tại vì tham lam, thấy lãi nhiều đó =)) =)).

P/s THẰNG CHO VAY LÀ THẰNG DẠI, MÀ THẰNG TRẢ LẠI LÀ THẰNG NGU
dân hn thì tình trạng bùng nhiều lắm, cái câu này thì khá nhiều người thuộc đó, đọc kĩ đi nhé :))

Ông quangnguyen này có ý của ông ấy.
Nhưng quangnguyen hãy đọc kĩ những gì mình nói đây.
tạm bỏ qua việc tiền nong TOPIC này lập lên để chỉ rõ tánh cách: xấc xược, bố láo, coi thường người khác,
Còn về tiền nong. Cậu lấy gì đảm bảo rằng nó sẽ trả tiền cho mọi người????? Nó sẽ ko scam người khác trong thời gian 30 ngày ????? Nếu cậu dám đứng ra đảm bảo những điều đó. Tớ sẽ xin phép thay mặt tất cả mọi người có thành kiến với cậu xin lỗi cậu.
NẾu ko thì mong cậu hãy làm đúng chức trách của mình (ko ai ra lệnh cho cậu mà là mong muốn) xử lý thằng gugu vào trường hợp SCAMBAN nick nó để nó ko scam ai được nữa vì hiện tại là nó đã scam 100%. Nếu 30 ngày sau nó trả tiền thì lại mở nick nó lại.
CHẤM HẾTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTT

thôi tớ pó tay cậu rùi cậu đọc hết xem thử , tớ ko hiểu sao nhưng tớ nghĩ cậu hiểu sai ý mình thế thôi và mình cũng có vẻ như quên ghi rõ thời gian chấp nhận dc , cũng là lỗi của mình . Giờ mình đợi chủ thớt liên lạc với gugubux . Trong vòng 24h bạn chủ thớt và gugu giải quyết , nếu trong vòng 24h bạn chủ thớt pm gugu ko trả lời thì gugu sẽ bị ban nick
Thân

Tính theo chức quyền thì có lẽ cậu sẽ là người thực hiện theo chỉ thị bên trên nhỉ :D

Chỉ thị bên trên của cậu đây:

Và tính đến thời điểm này đã là 15 tiếng
Hi vọng cậu sẽ làm theo lời Smod ;)

khiếp 10%/day mà cũng dám đổ tiền vào, mà lại đổ vài cái thằng đang online,bạn bè khi túng thiếu quá nó còn liều huống chi
các hạ thật là vô đối

mình ko biết cậu nghĩ sao, nhưng hình thức giao dịch exchange là có thời gian trong 1 -7 ngày ( PP có thể hold )
nếu 1 tháng thì scam chắc
còn Hyip mà cậu bảo vừa deposit vào muốn rút ra liền cậu có rút dc k ? cậu đừng đi xa các vấn đề khác chỉ trả lời câu hỏi của mình và đặt cậu vào trạng thái đang đầu tư hyip đi
Thân

Nhưng theo cái lý cậu nói nãy giờ là như thế( Nếu không nói rõ ngày trả thì chết mịa mày nha...1 tháng tao trả). Còn việc cậu lại tiếp tục ra hạn cho Gugu thì quá rõ cậu thiên vị, topic ra ngày 25 và thằng Gugu cũng đã vào trả lơi với thái độ quá khinh người, ngoài ra nó còn up cho topic lên nữa( quá phũ). Có lẽ Mod không đọc hết các page rồi mà chỉ chăm chăm đi bênh vực Gugu

Ông quangnguyen này có ý của ông ấy.
Nhưng quangnguyen hãy đọc kĩ những gì mình nói đây.
tạm bỏ qua việc tiền nong TOPIC này lập lên để chỉ rõ tánh cách: xấc xược, bố láo, coi thường người khác,
Còn về tiền nong. Cậu lấy gì đảm bảo rằng nó sẽ trả tiền cho mọi người????? Nó sẽ ko scam người khác trong thời gian 30 ngày ????? Nếu cậu dám đứng ra đảm bảo những điều đó. Tớ sẽ xin phép thay mặt tất cả mọi người có thành kiến với cậu xin lỗi cậu.
NẾu ko thì mong cậu hãy làm đúng chức trách của mình (ko ai ra lệnh cho cậu mà là mong muốn) xử lý thằng gugu vào trường hợp SCAMBAN nick nó để nó ko scam ai được nữa vì hiện tại là nó đã scam 100%. Nếu 30 ngày sau nó trả tiền thì lại mở nick nó lại.
CHẤM HẾTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTT
cảm ơn bạn, mình thấy rõ điều đó nhưng mình nghĩ đó là tính cách thôi vì nhiều lần nói chuyện với lão đó mình cũng thấy như thế cậu à
Giờ vấn đề mình cần là chủ thớt liên lạc với gugu vả đưa ra hạn trả rõ ràng , cảm ơn cậu đã góp ý
Thân

Nhưng theo cái lý cậu nói nãy giờ là như thế( Nếu không nói rõ ngày trả thì chết mịa mày nha...1 tháng tao trả). Còn việc cậu lại tiếp tục ra hạn cho Gugu thì quá rõ cậu thiên vị, topic ra ngày 25 và thằng Gugu cũng đã vào trả lơi với thái độ quá khinh người, ngoài ra nó còn up cho topic lên nữa( quá phũ). Có lẽ Mod không đọc hết các page rồi mà chỉ chăm chăm đi bênh vực Gugu
mình nói thật là hôm nay đang bưc chuyện nhà nên vào đây mới thấy topic này , chứ mình chẳng biết topic này lập ra từ ngày nào cả . Và mình cũng thấy chưa ai giải quyết nên vào giải quyết cho xong , dc chứ ?
Thế bây giờ nếu 30 ngày ko dc thì theo chủ thớt trong bao nhiêu ngày là dc ? trong khi có thể trong vài ngày ko thể huy động vốn hay tiền ngay dc ! có lẽ bạn chưa đi vay mà vay với số tiền lớn lần nào nên chưa có cảm giác đó

mình nói thật là hôm nay đang bưc chuyện nhà nên vào đây mới thấy topic này , chứ mình chẳng biết topic này lập ra từ ngày nào cả . Và mình cũng thấy chưa ai giải quyết nên vào giải quyết cho xong , dc chứ ?
Thế bây giờ nếu 30 ngày ko dc thì theo chủ thớt trong bao nhiêu ngày là dc ? trong khi có thể trong vài ngày ko thể huy động vốn hay tiền ngay dc ! có lẽ bạn chưa đi vay mà vay với số tiền lớn lần nào nên chưa có cảm giác đó

Cậu toàn câu trước đá câu sau thế?
Đại gia vay được cả 2k$ thì tớ không nghĩ 20$ là số tiền lớn được
Theo tớ thời hạn của thằng ml gugu đã hết. Cậu có thể ban được rồi đấy ;)

bác quang nên xử theo luật nhé.bác ko nên đặt người ta bào trường hợp này nọ.đó là việc của người ta.còn ở đây.bằng chứng đã rõ thế rồi.thái độ của ai thế nào mọi người đều biết.bác cũng ko cần lấy ví dụ gì hêt.luật của rum đã có.như bác smod trên kia nói.
em cũng nóng rồi đó.càng đọc càng thấy bực mình...
bực mình với cả cái thớt này.hừm,,,:binhsua72:

ôi dào, nói nhiều làm gì, dại thì chịu thôi, $ của gugu từ đâu chắc mọi người cũng hiểu... thế nhưng nhiều ng vẫn lao vào...:binhsua94: để chuyện xảy ra như thế này thì có giời cứu, gugu ko trả thì chả ai làm gì được lão. Tốt nhất là tự bảo vệ mình, đừng tham quá...
Cậu nói thế 1 số người lại lo đấy, đang có vài chủ nợ lên tới 2k kìa :">

Cậu toàn câu trước đá câu sau thế?
Đại gia vay được cả 2k$ thì tớ không nghĩ 20$ là số tiền lớn được
Theo tớ thời hạn của thằng ml gugu đã hết. Cậu có thể ban được rồi đấy ;)
thì tớ cũng nói rồi có thể vay tiền nhưng tiền cậu đã đầu tư vào công ty và công ty đó đã mua hàng , mà cậu muốn rút lại thì cũng phải đợi chứ
cậu có thể hiểu nhiều nghĩa hay 1 nghĩa cũng dc . tùy cậu giờ mình chờ chủ thớt giải quyết
Hết chào bạn

mọi người bàn luận thì bàn nhưng đừng có shock nhau nữa, vấn đề của 2 người đó thì cứ để các mod giải quyết, ai thấy bức xúc, ko hợp tình hợp lý thì vào box Suggestion - Feedbacks làm topic mà yêu cầu khiếu nại.....tự dưng quay ra đá xoáy nhau, nản quá :-s

bác quang nên xử theo luật nhé.bác ko nên đặt người ta bào trường hợp này nọ.đó là việc của người ta.còn ở đây.bằng chứng đã rõ thế rồi.thái độ của ai thế nào mọi người đều biết.bác cũng ko cần lấy ví dụ gì hêt.luật của rum đã có.như bác smod trên kia nói.
em cũng nóng rồi đó.càng đọc càng thấy bực mình...
bực mình với cả cái thớt này.hừm,,,:binhsua72:
mình hiểu điều đó, nhưng các cậu ko thể vì ghét 1 người mà cứ bắt tụi mod mình này phải làm hết mọi thứ dc!
Việc rồi cũng sẽ dc giải quyết sao các cậu ko ăn nói lịch sự coi ? ăn nói cọc lóc vô văn hóa như thế thì mình cũng chịu thua, ban nick bây giờ thì bảo mình ỷ quyền này nọ thôi tùy các bạn vậy , mình chỉ quan tâm lời chủ thớt các bạn sau mình ko muốn nói nữa mình cũng đang chán 1 số thứ đây!
Thân

thì tớ cũng nói rồi có thể vay tiền nhưng tiền cậu đã đầu tư vào công ty và công ty đó đã mua hàng , mà cậu muốn rút lại thì cũng phải đợi chứ
cậu có thể hiểu nhiều nghĩa hay 1 nghĩa cũng dc . tùy cậu giờ mình chờ chủ thớt giải quyết
Hết chào bạn
Chốt lại nhé. cậu không thấy là mình pm với gugu bao nhiêu lần mà nó không trả lời à? pm không trả lời không phai scam thì là gì? nếu không có thì bảo là không.

mọi người bàn luận thì bàn nhưng đừng có shock nhau nữa, vấn đề của 2 người đó thì cứ để các mod giải quyết, ai thấy bức xúc, ko hợp tình hợp lý thì vào box Suggestion - Feedbacks làm topic mà yêu cầu khiếu nại.....tự dưng quay ra đá xoáy nhau, nản quá :-s
Mình cũng không liên quan gì cả! Nhưng đọc comment của thằng Gugu và Mod mới thấy bực, càng nói càng bốc mùi

Chốt lại nhé. cậu không thấy là mình pm với gugu bao nhiêu lần mà nó không trả lời à? pm không trả lời không phai scam thì là gì? nếu không có thì bảo là không.
mình nói rồi mình sẽ đưa ra thời hạn cuối cùng là 24h như hồi nãy mình đã nói , cậu vui lòng send câu nói này đến gugu giùm mình, cảm ơn cậu
Và nếu trong vòng 24h ko trả lời rõ thời hạn của 2 bên thì mình làm theo rule nhé ? được chứ ?

Việc rồi cũng sẽ dc giải quyết sao các cậu ko ăn nói lịch sự coi ? ăn nói cọc lóc vô văn hóa như thế thì mình cũng chịu thua, ban nick bây giờ thì bảo mình ỷ quyền này nọ thôi tùy các bạn vậy , mình chỉ quan tâm lời chủ thớt các bạn sau mình ko muốn nói nữa mình cũng đang chán 1 số thứ đây!
Thân
Ai ăn nói cộc lốc, ai ăn nói vô văn hóa, ai ban nick ai bây giời. mod chỉ giỏi dọa mem thôi.

xin lỗi bạn , bạn đặt bạn vào đó đi bạn suy nghĩ "thấp kém " rùi đấy
chữ hoặc là có thể ? hay là chắc chắn , ngôn ngữ việt bạn còn ko hiểu sao ?
bạn hay đứng vào vị trí của bạn là một nhà đầu tư, gugu là 1 người quản lý nhà máy.
Bạn gửi tiền cho nhà máy sản xuất 100 xuất hàng , và gugu đã mua hết với số tiền bạn gửi và trả tiền cho nhân công
bạn đòi hàng gấp mà trong khi đó hàng chưa có thì cậu bắt gugu trả tiền lại sao trong khi số tiền đó đã mua vật liệu và trả tiền cho nhân công sao? bạn nghĩ đơn giản quá . Mình nói rõ mình ko thiên vị ai, và mình nói cả 2 đều sai. mình chỉ nói rõ hơn các bạn nến giải quyết trên hòa bình nên ra đúng thời hạn rồi tính. Vì cả 2 bên ko rõ thời hạn, nhưng mình đọc lướt qua topic này thì thấy rõ gugu sẽ trả sau 1 tháng nên mới bảo ko đúng hay ko, mình bỏ trong ngoặc ko đúng hay sai thì cũng có thể , chẳng lẽ mình nói thế cũng là sai ? bạn lên lớp cô hỏi bạn parabol là đường cong hay đường thằng bạn bảo có thể là đường thẳng , từ có thể ở đây là chắc chắn hay ko ? mình chỉ ví dụ thôi nhé.

Nói cho bạn biết mình ta từng vào địa vị ấy , và đã từng bị hoàn cảnh như thế ấy , và mình chính là con nợ nữa
Bạn ko tin bạn có thể hỏi những người sau
+ zzzbynzz
+boyswat
+tritbt
+duongmquyen
+gachjenmam
còn thêm 1 số người nữa giờ ko nhớ rõ
Bạn ko biết thì đừng nghĩ rằng bạn hơn tôi, mình thấy đầu óc bạn có khi còn chưa học hết 12 nữa.!!!

Cho mình góp ý xíu nhá .Nếu bạn so sánh như vậy thì Bạn bỏ tiền vào nhà máy thì bạn có quyền biết được nó làm gì trong đó, và cũng không ai bỏ tiền vào nhà máy mà không biết khi nào mình được lấy tiền lại cả.
Với lại giả sử bạn đến nhà máy đó hỏi về tính hình làm ăn, hỏi về tiền của mình thì lại bị đuổi về, bạn có nghi ngờ không, có được quyền kiện không?

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,899
171,943
Latest member
ginam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week