Giải trí với cờ tướng tiếp nào các bác!

Reactions
287
MR
0.083

Đỏ đi trước

Lấy con tướng màu đen cất túi rồi bỏ đi uống coffee:p

Chắc đỏ thắng.

Lấy 2 con xe chiếu cho đen ăn rồi 2 con p lồng.

chiếu p ngoài trước rồi chiếu p sát biên sau, ko thì con mã nó lên cản

thế bạn không để quân đen đi nữa hả ?
Có, nhưng mình chiếu thì họ chỉ có nước phải ăn xe thôi. chiếu p thì họ chỉ có thể lên mã

Nếu chiếu xe mà họ ko ăn, vào tướng cũng chết, lên mã cũng chết

Có, nhưng mình chiếu thì họ chỉ có nước phải ăn xe thôi. chiếu p thì họ chỉ có thể lên mã

Nếu chiếu xe mà họ ko ăn, vào tướng cũng chết, lên mã cũng chết
vấn đề ở đây là họ không ăn xe. mà họ chạy tướng trước

Chắc đỏ thắng.

Lấy 2 con xe chiếu cho đen ăn rồi 2 con p lồng.

chiếu p ngoài trước rồi chiếu p sát biên sau, ko thì con mã nó lên cản
chiếu con xe đầu nó ăn, chiếu con thứ 2 nó ko ăn mà vào tướng thì sao :v

pháo lồng thì lên tướng bác lúc này tướng vào cung rồi đâu bị kẹp tốt đâu. Nếu xe 6 sang 5 chiếu thì mới phải bay mã
nhầm, nhưng xe đỏ về ăn tốt đen, đen cũng feat, nói chung đen không vào tướng được

Last edited:
hình như về sau chơi xe đỏ đút đít tướng đen, sau đấy xe đỏ sau chiếu, mã đen từ 5 về 7 đỡ, sau đấy pháo 8 tấn 5 chiếu, mã đen chạy lung tung pháo 8 lùi 1 chiếu bang xe, tướng đen lên 1 pháo 9 tấn 4 chiếu, đen feat

hình như về sau chơi xe đỏ đút đít tướng đen, sau đấy xe đỏ sau chiếu, mã đen từ 5 về 7 đỡ, sau đấy pháo 8 tấn 5 chiếu, mã đen chạy lung tung pháo 8 lùi 1 chiếu bang xe, tướng đen lên 1 pháo 9 tấn 4 chiếu, đen feat
Cũng khó nhỉ.

Mình giải cũng sai. Đen chỉ ăn xe đầu. xe sau chiếu đen vào tướng. chiếu tiếp nó lên mã rồi sang bên kia.

Chưa nghĩ ra nữa

Cũng khó nhỉ.

Mình giải cũng sai. Đen chỉ ăn xe đầu. xe sau chiếu đen vào tướng. chiếu tiếp nó lên mã rồi sang bên kia.

Chưa nghĩ ra nữa
chiếu tốt cho tướng đen lên rồi xử, tuớng đen vào là thua luôn. Chủ yếu về sau chơi xe đỏ đút đít, mình thì chả bao giờ chơi đút đít cả, nhưng cờ thế thì chắc phải đút :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,617
171,653
Latest member
0354920432

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week