Có nên chọn Laptop Acer.

wolbuh

Senior
Reactions
197
MR
0.000
Cho hỏi là laptop Acer có cái dở gì mà sao nhiều người không thích nó nhỉ, cứ kêu nó này nó nọ. Không biết có nên mua laptop hiệu Acer không.
Còn cho hỏi nữa là mua dòng Acer V3-471(G) với Acer V3-571(G) nó có khác gì không nhỉ. ( Không nói tới cấu hình)

Cho hỏi là laptop Acer có cái dở gì mà sao nhiều người không thích nó nhỉ, cứ kêu nó này nó nọ. Không biết có nên mua laptop hiệu Acer không.
Còn cho hỏi nữa là mua dòng Acer V3-471(G) với Acer V3-571(G) nó có khác gì không nhỉ. ( Không nói tới cấu hình)
Mình đang dùng con Acer Aspire 5750G , thấy bình thường , chơi game ngon , máy khác chạy giật tung máy mình vẫn chạy tốt các game đồ họa cao . Còn về việc nhiều người ko thích thì tất nhiên là tùy theo từng người , nhưng mình thấy chủ yếu là do thương hiệu Acer chưa nổi bằng các hãng khác như DELL , HP , SONY , TOSHIBA . Cộng thêm 1 yếu tố khác khi mua các mặt hàng điện tử là tính hên xui . Chứ mình thấy nhiều đứa bạn mình dùng DELL , SONY VAIO vẫn bị lỗi này lỗi kia đều đều

Acer mình chạy tới nay phải 3 năm rồi (trước đó là mua secondhand nữa).
Chạy tốt, đúng là hay hư vặt, ví dụ: nút volume gắn ngoài, hư cái key mở cái nắp laptop, hư ổ quang, hư đầu đọc thẻ.
Nhưng bộ máy phải nói là cày như trâu.

Có tiền thì mua 1 cái cho đáng và sài lâu , tiền nào của đó , chứ đừng nghĩ vì rẻ & hợp lý mà mua , bik đâu đc mua về lỗi này lỗi nọ nữa thì khổ , e đàng sai con DELL , gần 4 năm rùi vẫn chạy tốt và bình thường

mua asus đi, xài nửa năm rồi chưa có gì hết

Dùng acer nó không chắc máy bạn nhé.
Dùng cho dân văn phòng hay linh tinh còn được. Chứ bên IT hay vọc máy là một, bên du lịch hay mang đi lại nhiều là 2.
Dễ hỏng cực. Nhất là ai để máy sleep rồi mang đi đường dài dễ hỏng ổ cứng lắm. Ghost linh tinh chia ổ mà không biết cũng dễ hỏng ổ cứng.
Màn hình chuẩn kém nên dễ lỗi hơn các hãng khác. Phím không chắc, DVD-CD ghi cũng kém :(

tớ đang dùng HP mở máy gần như 24/24 đã 1,5 năm rồi :binhsua04:,

tớ đang dùng HP mở máy gần như 24/24 đã 1,5 năm rồi :binhsua04:,
Chuẩn rồi, HP trâu lắm, lại tiện vài việc như có cốc cafe, muốn giữ uống nóng cho ngon chỉ cần để cạnh khe tản nhiệt của HP là lúc nào cũng có cafe nóng mà uống. hehe

Có tiền thì mua 1 cái cho đáng và sài lâu , tiền nào của đó , chứ đừng nghĩ vì rẻ & hợp lý mà mua , bik đâu đc mua về lỗi này lỗi nọ nữa thì khổ , e đàng sai con DELL , gần 4 năm rùi vẫn chạy tốt và bình thường
Chưa chắc bạn nhé . Acer cũng tùy có loại , loại 1 dành cho giới văn phòng và sinh viên là dưới 13tr dòng này thì chất lượng tạm ổn . Dòng 2 dành cho đồ họa và chơi game từ 13,5tr ---> thì khác hẳn bạn nhé . Hôm mình đi mua máy đi với 2 thằng bạn nữa . Mình mua con Acer 5750G giá 13,9tr , 2 thằng kia 1 thằng mua Acer 4752 10,7tr, còn thằng kia nhà giàu chơi luôn con Sony vaio 18,2 tr . 3 thằng dùng tới nay cũng được gần 2 năm ( mua tháng 3/2011 ) . Thế mà con của mình chưa đi BH lần nào , con 4752 của thằng kia đi 1 lần cài lại win . Còn con sony vaio kia thì đã đi BH 3 lần vì mấy cái lỗi ko lên hình , với lỗi bắt Wifi rồi nhé !
Mình nói ở đây ko phải là hàng SONY kém hơn ACER , nhưng điều mình muốn nói ở đây là tính hên xui lúc mua hàng điện tử nhé . Ko phải cái gì cứ đắt hơn là tốt hơn nhé . IPHONE , IPAD của đống tiền mà còn lỗi phần mêm , phần cứng , lỗi vặt tùm lum kia kìa

mua asus đi, xài nửa năm rồi chưa có gì hết

mình cũng thấy xài asus dc .nó giá rẻ tương đương acer nhưng nó phải nói thuộc loại nồi đồng cối đá.lại bảo hành 2 năm.mình năm 2010 mua con i5 có 13900k mà đến giờ vẫn chạy ầm ầm,đã hết hạn bh 2 năm nhưng vẫn rất ok.đừng nó là nó yếu nhé cho dù học kỹ thuật hay gì cũng cày tốt.mình chơi các phần mềm đồ họa nặng như pro,inventer,mattercam... nó vẫn chạy tốt

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,483
171,527
Latest member
Chouchou

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week