Event 05/10- 7$ Một Giải Cho Ai Có Câu Triết Lý Sống Hay Nhất

Status
Not open for further replies.
Một tháng ngồi trách móc sao bằng một giờ hoạt động. Giờ ấy làm cho lòng ta nhẹ và túi ta nặng.

Dù cho bạn có chạy đi đâu, bạn vẫn mang theo chính mình

Có thể với thế giới, bạn chỉ là một người. Nhưng với một người nào đó, bạn là cả thế giới.

Thắng lợi thuộc về những ai bền chí nhất.
Napoléon Bonaparte

cuộc đời bất công nuôi tao lớn
Bạn bè khốn nạn dạy tao khôn

Đừng bao giờ bỏ cuộc nếu bạn cảm thấy còn có thể tiếp tục !

Không làm điều mình thích, chỉ làm điều có ích
Muốn mọi người đối xử với mình như thế nào thì hãy đối xử với người ta như vậy
2 câu nói trong công việc và trong việc hành xử

Khi sinh ra, mọi người cười còn ta khóc. Hãy sống sao cho khi ta chết đi rồi, mọi người khóc còn ta thì cười

Hãy luôn nhớ rằng mỗi người bạn tốt đều đã từng là một người xa lạ.

Đừng tự hào vì bạn nghèo mà Giỏi, hãy tự hỏi tại sao bạn GIỎI mà vẫn nghèo! Cơ hội là ko chờ đợi, cứ thử sức đi ko đc thì làm lại, đời còn dài đừng vội bám lấy thứ gì nhàm chán làm chỗ dựa cả cuộc đời.

Tạo hóa cho ta hai khối óc để suy nghi cho sâu, đôi tay đễ ta làm việc thật chăm chỉ,đôi mắt để biết nhìn thật xa trông cho rộng,đôi tai đễ luôn lắng nghe và thấu hiểu,đôi chân bước thật nhanh để không bị tụt lùi lại sau và chỉ có một cái miệng để ta nói ít đi biết khiêm tốn không khoe khoang và lừa lọc.....

Mình ít khi nào may mắn trong các trò may rủi, nhưng thôi, post lên cho xôm tụ :D

Nếu ai đó nói với bạn rằng:"Bạn không làm được!", tức là người đó đang nói với chính mình, từ kinh nghiệm thất bại của bản thân người đó và từ những quan niệm giới hạn ở trong đầu người đó.

Không ai có quyền nói gì về cuộc đời bạn cả, ngay cả chính bạn cũng chưa biết mình có thể bay cao đến đâu nếu bạn chưa tung cánh.

Hãy lắng nghe chính mình nhiều hơn và tìm sức mạnh cùng trí tuệ bên trong bạn.

You are GREAT and you were born to WIN!

mặc cảm vì những vết sẹo trong quá khứ ? kệ nó đi ! gạt qua một bên, hãy đứng thẳng lên , tiến về phía trước , dù những vết sẹo có thể làm trầy xước tương lai bạn, chỉ cần chúng không làm trầy xước ý chí của bạn, thì khi bạn bước đi người khác vẫn nhìn bạn với ánh mắt đầy ngưỡng mộ :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,454
171,506
Latest member
henrykun263

Most viewed of week

Most discussed of week