Yêu cầu dentist vào trả lời về vụ domain của zbum.net

Status
Not open for further replies.
vấn đề ở đây ko phải là vì thấy rẻ mà mua. đã đóng bảo hiểm, lại còn rao bán thì phải chịu trách nhiệm về việc làm. nếu ko đóng BH thì liệu có ai dám mua
Ý mình nói ở đây là khi mua các bạn phải hiểu rõ mình mua cái gì để quyết định có nên mua hay ko? Mình ví dụ dù biết mấy loại VPS amazon, azure,... rao bán trên đây toàn hàng chùa nhưng vẫn có thể mua, vì vps die có thể được đền cho cái khác dùng cũng ko sao. Nhưng domain ở đây lại khác hoàn toàn, vì nhiều chỗ reg domain khi die thì sẽ không thẻ reg lại domain đó mà phải chờ đến khi hết hạn đã đăng ký rồi mới reg lại được. Vậy nên nếu xác định mua domain phục vụ nhu cầu nghiêm túc thì nên mua mức giá 10$ của các nhà cung cấp thực sự thay vì mua loại 1-2$ như này.

Còn cụ thể việc này thì nếu domain đã die hàng loạt thì chắc cậu dentist gì kia có 3 đầu 6 tay chắc cũng khó làm nó sống lại được, vậy nên cậu ta im lặng và lảng tránh vì chắc cũng ko có giải pháp nào khác. Dù sao cũng có tiền bảo hiểm nhưng cũng tiếc công sức các bạn đã đầu tư vào thôi.

Last edited by a moderator:
nó éo del mà hold thế này thì chỉ có hết hạn mới reg lại dc :m131: .............

Ý mình nói ở đây là khi mua các bạn phải hiểu rõ mình mua cái gì để quyết định có nên mua hay ko? Mình ví dụ dù biết mấy loại VPS amazon, azure,... rao bán trên đây toàn hàng chùa nhưng vẫn có thể mua, vì vps die có thể được đền cho cái khác dùng cũng ko sao. Nhưng domain ở đây lại khác hoàn toàn, vì nhiều chỗ reg domain khi die thì sẽ không thẻ reg lại domain đó mà phải chờ đến khi hết hạn đã đăng ký rồi mới reg lại được. Vậy nên nếu xác định mua domain phục vụ nhu cầu nghiêm túc thì nên mua mức giá 10$ của các nhà cung cấp thực sự thay vì mua loại 1-2$ như này.

Còn cụ thể việc này thì nếu domain đã die hàng loạt thì chắc cậu dentist gì kia có 3 đầu 6 tay chắc cũng khó làm nó sống lại được, vậy nên cậu ta im lặng và lảng tránh vì chắc cũng ko có giải pháp nào khác. Dù sao cũng có tiền bảo hiểm nhưng cũng tiếc công sức các bạn đã đầu tư vào thôi.

ko muốn commen đâu mà thấy ông này comment tức cười quá, sao biết hàng chính hãng là tốt =)) đồng ý là chùa nhưng ko phải như nhau :| có cần tôi show 1 loat domain cũng chùa những toàn live đến ngay ko :|, quan trọng là ở người reg domain đó, cái tâm để đâu, trước khi mở dịch vu chắc nó cũng tính trước là sẽ có ngày này ko site sẽ hold hay del, biết hold nhưng vẫn chơi ? :| tui cũng từng reg rất nhiều những chỉ chơi những site nào sẽ del domain thôi, hold thì xác định hết hạn nó nhả hoặc như godady nó ăn luôn thôi =))

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,751
170,837
Latest member
thehunguk

Most viewed of week

Most viewed of week

Back