Announce Xóa bỏ Advanced Forum Statistics

Shin

Administrator
Staff member
Solutions
3
Reactions
17,339
MR
49.253
Chào các bạn,

Forum chạy mất ổn định mấy ngày nay là do MOD này không thể đáp ứng được số lượng bài Post quá nhiều của Forum. Nên mình buộc phải tạm thời gỡ bỏ MOD này. Mong các bạn thông cảm.

Và các bạn có thể tạm thời sử dụng chức năng này của XenForo để theo dõi bài viết mới: http://mmo4me.com/find-new/posts

Nếu ai có MOD khác tương tự tốt hơn cho XenForo thì cho mình biết nha.

Cám ơn các bạn nhiều
BQT MMO4ME

Last edited:
cái này làm giảm tải server hã AD ... , FORUM đông mem quá mà :D

khó thế nhỉ ... B thấy bản statistics cũ của xen vẫn ngon hơn của vtlai

có bản thống kê vxf 1.6.2 mà ... có người cho nó chạy trên xen 1.3.x rồi ko có lỗi @@~

bỏ cái ajax tự refresh đi là đc mà. ko thì bỏ cái chatbox cũng đc statistic cần hơn :D

Cái này hữu ích mà nhỉ. Bỏ đi giờ mình vô forum luôn cảm thấy thiếu thiếu cái gì đó.

Gỡ ra công nhận đỡ lag hơn thật !

bỏ cái đó đi nhìn forum như rẻ rách. khó cập nhật tin, admin nên sớm tìm cách xử lý.

từ thời mất cái đó, vào mmo4me chỉ để xem thông báo

Chào các bạn,

Có vẻ như không Addon nào đáp ứng nổi với số lượng bài viết quá lớn của Forum. Vừa rồi mình đã đưa lên Addon cuối cùng mà mình biết và có vẻ là tốt nhất nhưng kết quả không như mong muốn:

Các bạn thông cảm vì giờ mình đã không còn cách nào hơn.
BQT MMO4ME

Admin đã bó tay

Chào các bạn,

Có vẻ như không Addon nào đáp ứng nổi với số lượng bài viết quá lớn của Forum. Vừa rồi mình đã đưa lên Addon cuối cùng mà mình biết và có vẻ là tốt nhất nhưng kết quả không như mong muốn:

Các bạn thông cảm vì giờ mình đã không còn cách nào hơn.
BQT MMO4ME

K biết tí gì Xenforo, nhưng mà lúc trước mình có làm bên vbb, thì biết có 2 hình thức để lưu nội dung chat.
1. lưu trên file text
2. lưu trên database.

Với 1. thì nó đỡ lag hơn vì đỡ truy xuất SQL -> đặt cái filetext lên 1 server khác vẫn đc :D

Còn về Stats -> cái này là cần thiết :( bỏ đống tiền để quảng cáo mà cái này k chạy thì ai mà vào chứ :(

Riêng mình thấy giữ cái stats trên server này và dời cbox hoặc dẹp nó đi cũng đc :D
làm việc mà cứ 8 thì lấy đâu ra hiệu quả :D
Mình có thể tài trợ 1c server 4 core 8GB Ram để chạy riêng CBOX :D

@Shin có hứng thú thì inbox nhé :D

K biết tí gì Xenforo, nhưng mà lúc trước mình có làm bên vbb, thì biết có 2 hình thức để lưu nội dung chat.
1. lưu trên file text
2. lưu trên database.

Với 1. thì nó đỡ lag hơn vì đỡ truy xuất SQL -> đặt cái filetext lên 1 server khác vẫn đc :D

Còn về Stats -> cái này là cần thiết :( bỏ đống tiền để quảng cáo mà cái này k chạy thì ai mà vào chứ :(

Riêng mình thấy giữ cái stats trên server này và dời cbox hoặc dẹp nó đi cũng đc :D

ô ồ giàu đồng ý vs má tuy nhiên do có cái mod này nên lag => host nặg à anh @Shin

ô ồ giàu đồng ý vs má tuy nhiên do có cái mod này nên lag => host nặg à anh @Shin
K phải do MOD mà do chạy cùng lúc Cbox vs Statistisc đó. Cả 2 đều dùng ajax để load lượng data lớn nên server nó điên tí.

1. lưu trên file text
2. lưu trên database.

Bác này nhiệt tình nè. @Shin xem sét tình hình như nào chứ xóa bỏ đi thì vào 4rum cực phải biết luôn. Có thể bỏ chat box đi cũng đc mà.

cho cái chat nó ra một sever khác là được thôi , với lại làm cái chat nó ở góc bên phải như kiều hỗ trợ đấy . Ai ko thích chát thì kicks vào cho nó xuống. Cứ thế mà áp dụng

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,885
170,943
Latest member
nguyenngoc01

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week