Help xin ý kiến các pro Ptu

warez-bb 1 ngày post khoảng 20 => 30 film chắc cũng được từng đó :binhsua04:

cho mình hỏi , làm thế nào kiếm dc 1$/ngay trên 1 forum ngon.(chỉ pót tay thôi,ko auto)
cảm ơn các pro nếu góp ý cho mình.

Forum ngon muốn kiếm được bạn phải post bài chất lượng, đừng spam quá nhiều, quá nhảm, trình bày kém, link fake thì ko ai down đâu.

Bạn muốn nhiều người để ý bạn và download file bạn up thì bạn nhất định phải gây được uy tín ở 4rum đó. Cái này mất rất nhiều thời gian, phải post rất nhiều để chứng minh.

VD ở warez-bb, rất nhiều topic post cùng 1 thứ nhưng chỉ có vài topic của 1 số author là được nhiều người xem + Reply + download do những author này đã có uy tín lâu năm trong đó.

Forum ngon muốn kiếm được bạn phải post bài chất lượng, đừng spam quá nhiều, quá nhảm, trình bày kém, link fake thì ko ai down đâu.

Bạn muốn nhiều người để ý bạn và download file bạn up thì bạn nhất định phải gây được uy tín ở 4rum đó. Cái này mất rất nhiều thời gian, phải post rất nhiều để chứng minh.

VD ở warez-bb, rất nhiều topic post cùng 1 thứ nhưng chỉ có vài topic của 1 số author là được nhiều người xem + Reply + download do những author này đã có uy tín lâu năm trong đó.

Những author đó hơn các newbie ở chỗ là những bài viết của họ sáng tạo , phong cách , và họ chuyên về các chuyên mục đó <-- nhưng cái này là đòi hỏi cần phải biết chút ít design cũng như con mắt thẩm mỹ và kinh nghiệm post bài cực nhanh và khi có câu hỏi họ biết sẽ phải trả lời như thế nào . Còn các leecher chỉ biết pót thôi chứ bị hỏi thì 90% là hoàn toàn ko biết trả lời và nói gì , 1 phần là do vốn tiếng Anh kém <--- cái này là 1 trong những yếu tố cần phải có để giao tiếp với các guest nước ngoài :) Có 1 số bạn dùng GG để trả lời lại thật tình mình xem vào mục trả lời ấy là đảm bảo 99% họ sẽ ko có ai vào reply tiếp vì biết sẽ ko giao tiếp đc với chủ thớt , và khi reply thì cần phải nhanh . 1 số góp ý nhỏ cho các bạn newbie .
1 phần quan trọng nữa là link luôn phải đc backup đầy đủ nếu hàng của bạn thật sự VIP cũng như chính bản thân bạn cũng tự nhận thức là mình VIP :) Nếu mình ko chăm chút thì chẳng khác nào mình cũng coi thường cái bài viết của mình ( coi thường chính mình , coi thường guest ) . Như chính bản thân mình ko post 4r nhưng post trên site hằng ngày có rất nhiều thư góp ý cũng như yêu cầu film , 1 ngày trung bình trên 50 cái góp ý và hơn 100 thư xin lỗi các guest khó chịu :) vì khách hàng là thượng đế ( luật kinh doanh buôn bán ) để dịch vụ luôn luôn tốt :) hàng tháng mình luôn có gần 1k $ Donate từ khách đấy các bạn tin ko ?

Last edited by a moderator:
Những author đó hơn các newbie ở chỗ là những bài viết của họ sáng tạo , phong cách , và họ chuyên về các chuyên mục đó <-- nhưng cái này là đòi hỏi cần phải biết chút ít design cũng như con mắt thẩm mỹ và kinh nghiệm post bài cực nhanh và khi có câu hỏi họ biết sẽ phải trả lời như thế nào . Còn các leecher chỉ biết pót thôi chứ bị hỏi thì 90% là hoàn toàn ko biết trả lời và nói gì , 1 phần là do vốn tiếng Anh kém <--- cái này là 1 trong những yếu tố cần phải có để giao tiếp với các guest nước ngoài :) Có 1 số bạn dùng GG để trả lời lại thật tình mình xem vào mục trả lời ấy là đảm bảo 99% họ sẽ ko có ai vào reply tiếp vì biết sẽ ko giao tiếp đc với chủ thớt , và khi reply thì cần phải nhanh . 1 số góp ý nhỏ cho các bạn newbie .
1 phần quan trọng nữa là link luôn phải đc backup đầy đủ nếu hàng của bạn thật sự VIP cũng như chính bản thân bạn cũng tự nhận thức là mình VIP :) Nếu mình ko chăm chút thì chẳng khác nào mình cũng coi thường cái bài viết của mình ( coi thường chính mình , coi thường guest ) . Như chính bản thân mình ko post 4r nhưng post trên site hằng ngày có rất nhiều thư góp ý cũng như yêu cầu film , 1 ngày trung bình trên 50 cái góp ý và hơn 100 thư xin lỗi các guest khó chịu :) vì khách hàng là thượng đế ( luật kinh doanh buôn bán ) để dịch vụ luôn luôn tốt :) hàng tháng mình luôn có gần 1k $ Donate từ khách đấy các bạn tin ko ?
Pro vãi lọ!!!!!!!!!!!!!!

ý kiến GOOD :D

Những author đó hơn các newbie ở chỗ là những bài viết của họ sáng tạo , phong cách , và họ chuyên về các chuyên mục đó <-- nhưng cái này là đòi hỏi cần phải biết chút ít design cũng như con mắt thẩm mỹ và kinh nghiệm post bài cực nhanh và khi có câu hỏi họ biết sẽ phải trả lời như thế nào . Còn các leecher chỉ biết pót thôi chứ bị hỏi thì 90% là hoàn toàn ko biết trả lời và nói gì , 1 phần là do vốn tiếng Anh kém <--- cái này là 1 trong những yếu tố cần phải có để giao tiếp với các guest nước ngoài Có 1 số bạn dùng GG để trả lời lại thật tình mình xem vào mục trả lời ấy là đảm bảo 99% họ sẽ ko có ai vào reply tiếp vì biết sẽ ko giao tiếp đc với chủ thớt , và khi reply thì cần phải nhanh . 1 số góp ý nhỏ cho các bạn newbie .
1 phần quan trọng nữa là link luôn phải đc backup đầy đủ nếu hàng của bạn thật sự VIP cũng như chính bản thân bạn cũng tự nhận thức là mình VIP Nếu mình ko chăm chút thì chẳng khác nào mình cũng coi thường cái bài viết của mình ( coi thường chính mình , coi thường guest ) . Như chính bản thân mình ko post 4r nhưng post trên site hằng ngày có rất nhiều thư góp ý cũng như yêu cầu film , 1 ngày trung bình trên 50 cái góp ý và hơn 100 thư xin lỗi các guest khó chịu vì khách hàng là thượng đế ( luật kinh doanh buôn bán ) để dịch vụ luôn luôn tốt hàng tháng mình luôn có gần 1k $ Donate từ khách đấy các bạn tin ko ?

Hay thế :).

Nhưng nói chung để được author không phải chuyện dễ trên 4rum lớn như la warez-bb :(.

ý kiến GOOD :D

Hay thế :).

Nhưng nói chung để được author không phải chuyện dễ trên 4rum lớn như la warez-bb :(.

Học giỏi gì thì giỏi nhưng phải giỏi cái miệng trước :) Ra đường cũng thế , chưa cần biết a giỏi cái gì , nói cho tôi nghe thấy vui tai trước cái đã rồi ae mình làm vài chai nói chuyện trên trời dưới đất rồi cái gì cũng lòi ra hết , người móc cho lòi ra là cả 1 nghệ thuật :)

---------- Post added at 02:00 PM ---------- Previous post was at 01:59 PM ----------

Ối. Lão 3be lại nổ rồi :))

Khả năng sát thương lớn lắm , cẩn thận đấy :I

chép vào tối học thuộc mới đc ;))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,958
173,032
Latest member
ab77press

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week